Các dòng CPU - độ phân giải và cách phân biệt để chọn file APK - Data

SlayerX
20/2/2012 9:55Phản hồi: 706
706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

One x là màn 720p,cpu tegra3,gpu là geforce ULP
huutho2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá, rất hữu ích cho mình, tks mod nha
mấy con ở trên con nào GPU mạnh nhất các bác nhỉ 😁
@thinhkieuphong có lẽ là adreno220:D
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhiepsd Thua xa Mali400 😃 😃 😃
@knnhubi lày thì thua
-adreno220:
khả năng render:88 triệu đa giác/giây,2.4gigapixel/giây ở mức xung 266mhz.khả năng ép xung tối đa lên 400mhz(theo wikipedia)
-mali400mp:
khả năng render: 30 triệu đa giác/giây,1.1gigapixel/giây ở mức xung df 275mhz.
44triệu đa giác/giây,1.6gigapixel/giây khi ép xung lên 400mhz(theo arm holding)
@nguyenhiepsd vậy thì Andreno 200 chắc khỏe hơn Power VR SGX 531 hả bác ????
@thinhkieuphong ngang nhau thôi bác ợ.
cho em hoi con sensation XE chip la loai gi ah.khi mjnh cạ game thj chu y cai nao.hjc e dơn game ve k co full man hình.cảm on anh ah
@theshark808 con này với sensation dùng chung game mà,cấu hình cũng giống nhau.bác cứ tìm game của sensation cài vào là dc.😃
vậy bác cho em xin thứ tự mạnh yếu của các loại GPU này được ko 😁
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhiepsd Adreno220 còn thua cả PowerVR SGX540 :rolleyes:, còn PowerVR SGX543 hình như không có thiết bị android chạy cái này 😃.
@knnhubi nói như bác thì sgx540 mạnh hơn cả mali400mp à?bên kia em có dẫn chứng là adreno220 mạnh hơn nhiều so với mali400 đấy.
Android có psp vita dùng 543mp2 đấy bác.
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhiepsd Thứ tự được nhiều người chấp nhận nhất là Mali400 - SGX540 - Adreno220 -... - ....😃, SGX540 ở đây muốn nói đến phiên bản sử dụng trên Infuse 4G, Galaxy Nexus, Optimus 3D chứ không nói SGX540 dùng trên dòng Galaxy S
SlayerX
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhiepsd Dòng Power VR Series 5 (540) và Series 5XT (543) có thiết kế nhân không cố định mà dao động từ 2-4 nhân, hoàn toàn có thể tăng cường sức mạnh bạn ạ. Thêm nữa là PSP vita dùng Power VR 543mp4+, là một phiên bản 4 nhân của 543 và được tăng cường sức mạnh, bạn so sánh 543mp4 với andreno 220 là vô lý. OS của PSP vita cũng là một dạng Homebrew có lõi Linux, không phải là Android.

Nói thêm một chút, Adreno gốc gác là Imageon, một nhánh sản xuất GPU cho thiết bị di động cũng như PDA của ATI và sau này là AMD. Sau khi AMD mua lại ATI và tái cấu trúc công ty thấy nó...thọt quá khi không cạnh tranh lại được với các hãng khác, bao gồm cả Imagination Technologies (chủ sở hữu của Power VR) nên bán lại cho Qualcomm năm 2008 và được đổi tên thành Adreno như hiện nay. Thực ra thì Qualcomm gần như là vô đối trong việc sản xuất chip sóng nhưng SoC của Qualcomm thì khá tệ nếu so với các hãng đối thủ, cấu trúc Adreno hầu như không được thay đổi mấy, Adreno 200 gốc là AMD Z430 và các bản Adreno sau nó chỉ là tăng cường sức mạnh bằng cách thu nhỏ die chip :|

Thứ tự được nhiều người chấp nhận đúng như knnhubi nói là SGX 543 > Mali-400 > SGX540 > Adreno 220, SGX 540 không phải là một GPU mới nhưng sức mạnh của nó thì không thể phủ nhận, không phải tự nhiên mà HTC đang đàm phán để sử dụng SoC mới với SGX Series 6 (Rogue) thay cho Adreno 3rd Gen còn Intel thì vẫn dùng SGX 540 vào nền tảng Medfield sắp ra mắt!
Btw, cảm ơn bạn đã hỗ trợ anh em trong lúc mình không vào topic!
Topic hay :d
p500 thuộc thể loại nào bạn hi thanhk
@tranvantan7 bác đọc kĩ xem.nó ở khúc giữa của nhóm đầu tiên ấy.
@nguyenhiepsd ok thanhk anh / LG Optimus One - HVGA
Cái gpu open gl ES 2.0 có chơi được nhiều game k vậy mấy bác .
@kidk2 đấy là tập lệnh hỗ trợ đồ hoạ chứ ko phải gpu đâu bác.quan trọng là độ mạnh yếu của gpu,res màn hình bao nhiêu và cpu gì.chứ cái openGL ES ko quyết định game ít hay nhiều đâu.
daicaty
ĐẠI BÀNG
12 năm
sky 650s thì chiến need for speed shiit ngon lành.qua htc nexus one cùng Adrero 200 thì màn hình đen ngòm chỉ thấy 2 bóng đen xe.
Nó thua powerVR SGX543mp2 1 ít bác ạ(điện thoại thì chưa có con này,của psp vita)
sky a650s cũng adreno200 mà bác.nhưng của n1 chỉ hỗ trợ tập lệnh openGL ES 1.1 còn sky là 2.0 nên khả năng xử lí đồ hoạ tốt hơn 1 tí.
Thế còn con galaxy s của hàn quốc SHW-M110S ai có biết không?
@laohu107 nó dùng soc hummingbird của samsung (tên là s2pv gì đó),gpu là powerVR SGX540.
thx các bác, trong các con ở trên con nào chơi game Street Fighter mà ko bị màn hình trắng nhỉ (nhìn thấy mỗi nhân vật)
Ko chơi cài Chain Fire 3D nhé 😁
@thinhkieuphong thử 3 con mạnh nhất đi bác :D.
ZTE libra là WVGA còn máy thứ khác là gì hả máy bác. hay nó có phù hợp giới con nào trong danh sách khog
Mấy thứ còn lại là cpu msm7227,gpu adreno200,ram 256
@nguyenhiepsd thank bác
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
thanks chủ thớt nhé
1 bài viết rất bổ ích
Mấy con Sky thì chơi đc game gì hả anh?
Bác này hỏi lạ.nó chơi dc những game phù hợp cấu hình phần cứng của nó.bác xem con nào cấu hình giống thì down game của nó về chơi.nhớ sửa build.prop cho giống con kia là dc.
Thank bạn, bài viết rất hữu ích. Mình đã tìm được gói data phù hợp cho con phone của mình 😁
GPU DB8500 của xperia u và xperia sola là mali400mp hả các bác :|
SlayerX
TÍCH CỰC
12 năm
@ntrain Đúng rồi đó bạn, đấy là SoC của Ericsson dùng GPU Mali giống với GS2/GS3
shao ko có HP touchpad vậy chủ thớt touchpad xài android giờ cũng phổ biến mà ?
SlayerX
TÍCH CỰC
12 năm
@tevenbaby Mình không đưa các dòng tablet vào danh sách này. Đây là dành cho điện thoại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019