Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các gói cước Mobile Internet của Viettel (GPRS,3G) mới thay đổi

Lucifer angel
7/5/2013 10:40Phản hồi: 124
Mời anh em cập nhật:
Các gói cước mobile internet cũ của Viettel:
- GPRS: D0, D10, D25, D50, D200, D12, D80
- 3G: MI0, MI10, Mimax, Dmax, MI200.

Các gói cước Mobile Internet Viettel áp dụng từ ngày 3/5 (gộp chung GPRS và 3G): MI10, MI30, Mimax, DMax, Dmax200.
(Các gói cước còn lại như D0, D10, D25,...được ngừng đăng ký mới. Các thuê bao hiện đang sử dụng các gói cước này vẫn được áp dụng theo chính sách cũ, hoặc có thể chuyển đổi sang các gói cước dưới đây)
- MI 10: cước thuê bao 10.000đ/tháng. Lưu lượng miễn phí: 30MB. Cước vượt lưu lượng : 2,5đ/10 kb (256đ/MB)
- MI 30: cước thuê bao 30.000đ/tháng. Lưu lượng miễn phí: 200MB. Cước vượt lưu lượng: 2,5đ/10KB.
- Mimax: cước thuê bao 50.000đ/tháng, sử dụng 500MB với tốc độ 3G.
- Dmax: cước thuê bao 100.000đ/tháng, sử dụng 1536MB với tốc độ 3G.
- Dmax200: cước thuê bao 200.000đ/tháng, sử dụng 3584MB với tôc độ 3G.

(Lưu ý: mức giá trên là tất cả chi phí mà bạn phải thanh toán cho mỗi gói cước)

Cách đăng ký/chuyển đổi gói cước Mobile Internet của Viettel: soạn tin Tên gói cước gửi 191. Ví dụ: soạn Mimax gửi 191, soạn MI10 gửi 191.

(Nguồn: Viettel Telecom)
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xác nhận thông tin hợp nhất các gói cước 2G&3G
thì chả vẫn Mimax gửi 191 xuốt thây🆒
MI30, DMax, Dmax200 cho hỏi giá cước đi ban ơi mới nhận đc tin nhắn 3/5 mới thêm gói dước Dmax200, MI30, còn dmax là nhiu luôn 😁
@LuuHiepPhuc Mình mới edit nội dung topic đấy, bạn xem lại nhé :D
opahir chi viettel thay đổi cách tính ngày sử dụng mimax thì hay biết mấy. đăng ký mà cứ phải canh đầu tháng. mệt
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CHiSHIKI cacis này để chống phá bw bằng cách chuyển từ 2g lên 3g đó mà. khôn như chó
@clapzen Sao thế. Mình thấy làm giống Mobi hay Vina ấy. đăng ký ngày nào ko cần biết, chỉ cần đúng 30 ngày sau mới trừ cước mới. vậy mới linh động cho khách hàng. Mình ko biết bạn phá băng thông qua cách gì nhưng xem lại cách nới chuyện. ( thể hiện mình là người có văn hóa nhé)
đăng ký 3g mới mà muốn dùng gói mi30 . nản quá. mất 40k 1 lúc. 😔(
@pioneer536 Bạn hiểu nhầm rồi. MI30 giờ bạn đăng ký bạn sẽ chỉ trả 30K thôi. MI10 sẽ không có trong MI30 như bạn hiểu đâu :">
@pioneer536 nếu đã đký thành công MI10 và bạn đăng ký tiếp MI30 thì mới bị trừ 40K như bạn nói = 30K MI30 + 10K MI10
TKs.
@dieukonoi thì là vậy mà anh...😁. đăng ký soạn tin 3G_ON là bị trừ ngay 10k rồi. bởi vì như thế này cũng là gói MI10 mà anh😃. đăng ký thêm gói MI30 thì bị mất thêm 30k nữa cũng là dễ hiểu.
@pioneer536 😃 Giờ chỉ có MI30 là mất 30K bạn nhé. Vậy chốt 30K là MI30 chứ ko có 10K 3G On gì nữa nhé
binhm36
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sim sinh viên đăng kí gói mimax chỉ còn có 30k thôi mấy bác ợ
nó gộp chung phí duy trì với phí thuê bao để khỏi trắng trợn ấy mà @!@ mang tiếng đắt, đỡ hơn mang tiếng khốn nạn >>> suy cho cùng mình vẫn phải trả cùng 1 khoản (mặc dù cái MI10 rẻ hơn xíu) =))
@Stucle Bạn này cả ngày vào forum Tinhte chỉ để suy cái xấu của Viettel thôi hử ? :oops: Thay đổi, cơ cấu lại để phục vụ khách hàng tốt và tốt hơn thôi, bạn thấy bây giờ đăng ký đơn giản hơn không, lại còn không phải băn khoăn phí 10k nữa nhé.
@Hoa Mộc Lan 9x nó có gì tốt đẹp ngoài cột sóng để mình phải nói tốt nào @!@ mình chỉ nói vào cái sự thật
công nhận là bây h cái MI10 đỡ đc 1/2 tiền bị trừ, onl sướng mà kb nhiều
@Stucle Tùy à bạn. 1 Nhà mạng chỉ dựa vào số trạm phát sóng thì trước sau cũng sập tiệm. VIettel vẫn rất tốt. chỉ do chính sách kỳ quoặt làm cho cả khách hàng lẫn nhân viên khó có thể hiểu hết và rõ chính sách của nó. VD: đăng ký Mimax. 1 việc vậy thôi đủ thấy mất lòng tin khách hàng rồi. tính theo ngày đăng ký thì Viettel cũng có lỗ hơn đâu.
@CHiSHIKI Đúng là mỗi nhà mạng có chính sách khác nhau chút, người dùng mạng nào thì quen mạng đấy và để ý là được. Việc nên đăng ký Mimax vào đầu tháng hầu như rất nhiều topic đều chia sẻ kinh nghiệm này rồi.
K định nói trước nhưng chắc chắn là sẽ, sắp rồi bác nhé.
MI30 chỉ có 30k thôi bác ơi.
@Lucifer angel vâng ạ. em đăng ký the thói quen là soạn tin 3G_ON gửi 161 mà anh. giờ thì mới biết đăng ký kiểu này là mặc định gói mi10 rồi. cộng thêm mi30 nữa là mất 40k :mad::mad::mad:. :mad:
MI10 dùng cho sim thường được ko ad ơi hay là dùng cho sim dcom thế?
@harryjeff sim thường chứ sim D-com là sim chuyên dụng nên không đăng ký được. Tks.
Thía này có nghĩa là ko quan trọng đăng ký data nào à ? cứ đăng ký vào sim thôi còn quẳng sang máy GPRS thì dùng GPRS còn máy 3G thì dùng trên tốc độ 3G à chủ thớt. Có gì khác nhau ko ?
@pes9 túm lại lại là: không phân biệt gói cước 2G &3G nữa bạn nào đang dùng các gói cước cũ nếu không hủy thì vẫn dùng bt nhé => chỉ có một cú pháp và 1 gói cước. Đăng ký trên 1 sim => lắp vào máy 3G thì sẽ dùng tốc độ 3G, lắp vào máy 2G thì sẽ dùng tốc độ 2G.
:rolleyes:
Cái này có lợi cho các bác dùng GPRS nhiều hơn, ko phải lo đổi máy phải hủy GPRS đăng ký 3G
Giờ e chả nhớ e đky MIU ngày bao nhiêu và k biết bị trừ tiền ngày nào.

Giờ mấy ai dùng máy GPRS nhỉ?
@Lumia 925 Nhiều chứ bác, đâu phải ai cũng có tiền để đổi máy đâu 😃
Hihi, mình đăng kí 3G mặc định gói MI10. Thấy máy chạy vèo vèo cả rồi nên ko quan tâm nữa. Mình ít vào mạng, 3G chỉ dùng cần thì check mail, lúc uống nước có lên mạng tí thì lên. Ko biết gói MI10 có đủ xài ko, cuối tháng nó lại trừ nhiều hơn cả MIMAX thì dở hơi.
sim vt bây giờ hơi đắt nhỉ?
các bác cho e hỏi chút.dạo này viettel bóp băng thông ah.e dùng 3g mà lúc nào cũng lẹt đẹt 60kb/s.dùng mà phát điên lên đk.nhân tiện bác nào biết hack băng thông chỉ cho e với
gói MI10 thuê bao 10K/tháng, lưu lượng miễn phí là 30MB => sau khi truy cập hết 30MB bạn sẽ phải trả phí phát sinh là 2.5đ/10KB.
Nếu có nhu cầu dùng xả láng thì nên đăng ký Mimax => bị hạn chế tốc độ sau khi truy cập hết 500MB tuy nhiên sẽ không bị trừ phí phát sinh lưu lượng.
TKs.
giới hạn băng thông có qui định cụ thể đối với từng tính năng, từng gói cước.Để biết có bị giới hạn băng thông hay không bạn có thể báo tổng đài hoặc pm số vào inbox bên mình sẽ kiểm tra cho nhé. Tks.
@62500119 hôm đầu tháng 3g đang còn mới ktra đk chứ bác.chứ hum nay thj ns j nữa.
@62500119
Theo thông tin số thuê bao mà bạn inbox thì sim của bạn sử dụng gói cước Học sinh có đăng ký Mimax.
Như vậy thuê bao của bạn có 500MB truy cập với tốc độ 3G, sau khi sử dụng hết 500MB này thì thuê bao sẽ bị giới hạn tốc độ 256/256Kbps ~ 32KB/s
Mình kiểm tra thì hiện tại thuê bao của bạn đã sử dụng khoảng 1.2GB nên sẽ bị giới hạn tốc độ. sau khi truy cập hết 500MB sẽ có tin nhắn thông báo tuy nhiên bạn có thể tra lưu lượng theo cú pháp: KTTK gửi 191( 100đ/sms).
@62500119 Vấn đề là lúc đầu tháng mới đăng ký xong mà e dùng tốc độ cũng chỉ tối đa có 60kb/s thôi bác à
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mimax đk một lần thì tháng sau ko cần đk tiếp nhỉ? Nếu tài khoản khôg đủ 50k để trừ thì sẽ thế nào? Cắt 3G hay trừ theo lưu lượng? Và sau khi nạp tiền thì sao hả bác tư vấn VT?
bạn dùng trên đt hay usb????
chú ý là nhà mạng không tư vấn và hỗ trợ các TH lắp sim di động sử dụng các gói MI vào usb hoặc ngược lại. Tks.
hệ thống sẽ tự gia hạn, tuy nhiên nếu vào thời điểm gia hạn TK của bạn không đủ tiền thì hệ thống sẽ hủy gói Mimax => nếu muốn sử dụng bạn phải đăng ký lại. Nếu là thuê bao HSSV thì sẽ không bị hủy dịch vụ MI mà chuyển về gói data mặc định.
Tks.
30MB thì truy cập được bao nhiêu đâu bạn 😃
@62500119 E dung sjm hoc sjnh tren djen thoai ma.galaxy s3
@quoclam851995 vậy đầu tháng khi có lưu lượng miễn phí nếu tốc độ vẫn chậm thì bạn báo tổng đài 1818 hoặc pm thông tin vào inbox để bên mình ktra và hỗ trợ nhé. Tks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019