Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các ký hiệu zl, uk, kh nghĩa là gì?

iphonephong
16/9/2012 0:8Phản hồi: 20
Em tính chờ sau 21/9 mua 2 em 4s cho 2 vợ chồng. Tham khảo giá thấy ký hiệu khác nhau mà chênh nhau tới 500k. Các pro giải thích giùm em với. Thú thật là em cũng dùng ip từ 2g rồi 3gs nhưng ko để ý vụ này vì là gà.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đó là kỹ hiệu cho từng quốc gia phân phối hàng apple đó bạn!
Cụ thể thế nào bác ơi?
@iphonephong bạn vào đây tải phần mềm check quốc gia phân phối apple nhé!
http://www.mediafire.com/?81qci7s8vjuqm9u
Cảm ơn bác nhiều. Nhưng liệu có sự khác nhau về chất lượng máy ở mỗi quốc gia phân phối ko? Hay đơn giản sự chênh lệc về giá đó chỉ là do thị hiếu của người dùng ở Việt nam mình thôi?
@iphonephong đa phần nói hàng Châu Âu và US thì good hơn nhưng mình nghĩ ở đâu cũng thế vì là chuẩn của apple mà bạn!! Tùy mỗi nc có TAX và tỉ giá ngoại tệ nó như thế nào mà do đó giá sản phẩm có thể chênh lệch nhau!
VN thì bạn bít rồi đó, khoái hàng của US!😁
Thanks bác lần nữa. Mua 2 em tiết kiệm đc 1000k, phải nghĩ rồi. Hii
@iphonephong cũng tùy thôi, mua tiết kiệm được 1tr nhưng bán lại cũng lỗ 1tr thôi ^^
ZA là sing, ZP là hongkong, LL là us, KH là hàn, F là pháp, X là úc,...hàng nước mình phổ biến mấy loại đó
hàng ZA, ZP thì thường được định giá cao hơn, dù thực chất là chất lượng cái nào cũng như nhau, ăn thua ở cái tâm lý "tiền nào của đó"
@inconsolable1910 Mình mua dùng, ko bán nên rẻ mà chất lượng như nhau là ok rồi.
ductung48
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình cứ mua hàng Của Hàn mà dùng vừa rẻ vừa chất lượng .
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đg dùng zp 😃​
hieudd
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chung thân LL
Tại sao không phải là VN nhỉ, chất lượng tiêu chuẩn, mua hàng VN được hưởng các chế độ của apple đưa ra. Còn hàng ngoài thì hên xui thôi, lowx máy bị trục trặc ngay lúc đang còn bảo hành mà gặp tiệm ko ra gì thì coi như....xong phim, tự hành thôi 😁
khanhdbp
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thì nghĩ VN thôi, VN là tuyệt vời nhất :rolleyes:
toxiclove
TÍCH CỰC
12 năm
ZP-ZA vừa giá chuẩn với bản global,lại thường xuyên có hàng
đó là kỹ hiệu cho từng quốc gia phân phối hàng apple đó bạn!
Bổ xung câu hỏi thêm nữa vì không rành nên khó lựa chọn: Theo các bác thì mua ở HN chỗ nào là uy tín nhất? Trừ ông Vietel với ông Vina ra ạ. Các cửa hàng khác ghi bảo hành 12 tháng là bảo hành của cửa hàng hay của apple vậy? (Em tính mua bản quốc tế)
ZA là sing, ZP là hongkong, LL là us, KH là hàn, F là pháp, X là úc
nên chọn ZA hoặc ZP nhé
Thế thì như nhau cái nào rẻ chúng ta xúc nhỉ
Con me864kh/a gia tam 27t vn
Mấy cái mã đó ko qtrong, chủ yếu máy zin xài ngon là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019