Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0

khoanguyen2512
26/9/2012 4:1Phản hồi: 444
Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0
Update 22/11/2012 : Sau khi restore chán chê, tìm mọi cách ko đc mình đành phải mang máy ra Viettel để bảo hành và được đổi máy khác, chạy ios6 và wifi ngon lành, tất cả các app, games trước đây cứ vào là out thì bây h chạy nuột hết chả bit out là gì, cùng chạy ios6:eek:

Mình mới lên iOS6 từ sáng hôm qua ( Làm trên máy 4S 64g của vợ mình mới mua ở Viettel 1
tuần thôi - ko phải máy đã sử dụng lâu hay sửa chữa gì ) phải nói là những cái hay, cái cải tiến mới chưa kịp cảm nhận thì đã bị dội vài xô nước lạnh ! Mình gặp phải những lỗi sau :

1- Wifi hoàn toàn không thể sử dụng được. Nút gạt on/off wifi không sử dụng được. Lỗi này rất rất nhìu bạn bị (tham khảo ở đây) .

2 - Hay bị crash ứng dụng, chạy game nặng chỉ một vài phút là out, thậm chí một số game đỉnh của Gameloft như NOVA3 hay Asphalt7 ... chỉ chạy xong đoạn intro là out luôn !

3 - Pin hơi kém so với 5.1.1

Mình đã thử reset all, reset network, rồi restore lại, restore cả trên Mac cũng vẫn vậy ... đành chờ update hoặc tool downgrade thôi ... 😕
Anh em mới lên OS6 bị lỗi gì thì bổ sung nhé
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chức năng autolock hoạt động không ổn định ở Home screen nếu kích hoạt AssistiveTouch.
@tungh Bạn có bị lỗi nào trong những lỗi mình liệt kê trên nữa ko ?
tungh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoanguyen2512 - Đôi lúc cảm ứng liệt nặng hơn 5.1.1 khi có cuộc gọi đến, gần như không thể nhận cuộc gọi 😔
- Đôi lúc ấn power để bật máy, máy bật rồi lại khóa luôn.
- Khởi động lại nhập passcode nhưng không nhận ngay.
@tungh MÌNH cũng gặp cái liệt cảm ứng lúc nhận call, mặc dù lúc ý ko để trong túi quần,áo . Mình thử gạt tắt chuông và ấn nút volume thì lại dùng đc cảm ứng.

Chưa bao h từ trước tới nay mình thất vọng với Apple như thế này :mad:
@khoanguyen2512 Cái lỗi auto-lock rất nhiều người bị. Nhiều người vô tình để máy hết pin vì nó chẳng chịu lock lại màn hình. Lúc nào cũng sáng rực ở 100% brightness. Ai gặp nhiều sẽ biết ngay máy lỗi khi màn hình sáng hơn bình thường.
Mình thì chỉ bị lỗi nút trợ năng hoạt động nhiều lúc ko như ý muốn click vào nó hiện lên cài rùi rút về ngay lại phải click lại lần nữa,cảm ứng đôi lúc ko nhạy
tình trạng máy mình khi lên IOS6
* AssistiveTouch nhiều khi tự off
* Wifi giờ ko gạt ON/OFF được ( hỏi bảo chết chíp wifi thay hơn củ )
* Pin hao nhanh
*Nhiều khi màn hình ko tự tắt khi ko sử dụng
@hungthang0882 đừng thay chờ iOS mới hơn fix lỗi
@hungthang0882 Máy 4S của mình không bị vấn đề về AssistiveTouch cũng chẳng bị lỗi wifi. Lúc mới up thỉnh thoảng bị không vào được Appstore nhưng giờ không thấy bị nữa.
Pin thấy trâu hơn 5.1.1 JB.
Màn hình không auto lock khi chưa thoát hết app chạy ngầm. Bạn thoát hết app ngầm là ok.
Nỗi buồn lớn nhất là Apple Maps. Hy vọng Google sớm ra Maps mới cho iOS
http://genk.vn/c187n20120928121657287/google-se-cho-ra-con-lai-google-maps-va-google-earth-de-thay-the-cho-apple-maps.chn
Mình IP4, IOS6 JB k bị lỗi nào như mọi người.
2 vợ chồng mình ip4s lun nè 1 trắng 1 đen : bị tình hình chung là 1,2,3 như của chủ thớt mục 4 ko thấy . Tự động tắt màn hình thì lúc được lúc ko sáng chưng hao pin gần chết đang bị con vợ cằn nhằng do tà lanh up cho bã heheheheh. vụ wifi là ip 5 cũng bị tùm lum kìa cả thế giới ko riêng vn . Tôi nghĩ apple đang bị phản pháo rùi chúng ta chỉ nước chờ đợi thui . JB được tôi xuống 5.1.1 ngay . 1 câu cuối là hối hận khi up lên IOS 6.
Ca
Cả 2 con đều bị mục 1,2,3 hả bạn ? Mục 4 chắc là mình nhầm, tưởng tượng vậy 😃
Mình update con 4s của vợ trước, con 4s của mình chưa làm nên đành phải đổi máy mình cho vợ ... nó um lên kêu mình làm hỏng máy mệt quá 😁 Tôi còn hối hận hơn cả bác =)) Mình ko thể ngờ Apple nó lại cho ra 1 bản iOS đầy bug đến như vậy, như sh!t !!
ko máy vợ màu trắng bị 2,3 còn của mình thì bị 1 mà ko phải bị hẳn nó bắt wifi rất chậm dò dò nản lun, màn hình ko tự động tắt lúc được lúc ko
uhm với lại có ai để ý chữ 3G nằm cạnh cột sóng đó nó đã thành màu trắng rùi đúng ko ?
Mấy cái đó là thay đổi về giao diện, như bàn phím dial, thanh statusbar ... ko quan trọng lắm. điên lên mất với cái ios6 này ! :mad:
Chết mất thôi máy mình Ip4s lên ios 6 từ hôm qua, hôm nay bắt đầu xuất hiện tình trạng máy nóng ran, sụt pin nhanh dã man. Có bạn nào bị như mình khôg?
Minh xai iphone 3gs thi khong bi cac loi o tren. Nhug mjh gap kho khan trong viec bien iphone thanh modem de laptop vao internet bang 3g. Bac nao bjt cach chi gium e voi. Thanks
@Boycali bạn vào cydia tải app: my3g hoặc unrestrictor , chức năng của nó phát chia sẻ wifi cho máy khác đó
Máy mình IP4S, đã lên ios 6 được tuần nay, mọi thứ vẫn OK. Không bị các lỗi như mấy bạn ở trên. Tuy nhiên, điều bực mình nhất là mỗi khi tắt màn hình thì kết nối wifi cũng bị tắt theo luôn. Đã thử mọi cách mà không giải quyết được.:mad:
@inhan Mình cũng vậy. Lock màn hình không hoạt động. Wifi tự tắt khi lock màn hình thủ công . 6.0.1 chắc sẽ fix lỗi.
@inhan Các này hình như mặc định mà. Khoad màn hình là ngắt wifi, mở ra lại có luôn. 4s của mình 5.1.1 cũng vậy hồi giờ mà /.
Có thể nói wifi là điểm trừ nặng trên ios 6, máy mình hay dùng mạng nhiều nên rất bực mình với cái vụ này. Pin sụt hơn so với hồi 5. và thì thoảng vẫn bị lỗi linh tinh. Chờ bản Fix vậy
ae nào lên ios6 bi lõi gì chia sẻ cho ae biết nhé...có cách giải quyết thì báo ch ae luôn
IP gio ko có wifi thì nói gì IP đây
Mr. Thắng 0988766882

nếu hỏng wifi liệu có hiện thông tin wifi address này ko các bác ơi
@hungthang0882 Máy mình cũng vẫn hiện WIFI address mà ... Cũng đang phân vân liệu có ảnh hưởng gì đến chip wifi ko nhưng mà mình nghĩ là ko thể. ở nước ngoài có quá nhiều người bị như vậy luôn, đa số là 4S, những ai lên iOS6 từ lúc mới ra, phát hiện lỗi này họ liền downgrade về 5.1.1 thì wifi lại bình thường, thử lên 6.0 lần nữa thì lại ko bật đc, lại về 5.1.1 thì nó lại bình thường. Do đó, đây ko thể là do phần cứng được. Tất nhiên khi đó Apple chưa khóa 5.1.1 còn bây h thì chờ patch thui 😕
@hungthang0882 Con máy của em cũng giống bác, wifi address vẫn hiện lên, không biết hỏng chip wifi thì có hiện thông tin này được không 😔
Hồi nãy m ra cfe wifi rồi ON thì ko thấy dò ra đc. Ngta thì đc. Vãi
@nber1 Máy mình vẫn dò đuoc wifi nhưng yếu.pin rất kém.nản quá
Wifi thì tùy máy rồi vì wifi và 3g của mình vẫn chạy tốt trên iPhone3gs- 2012 (đã test wifi ở nhà với chế độ bảo mật WPA2-PSK).
Em lên con 4s wifi chạy ầm ầm ...chỉ có chút vấn đề nút Home ảo ko được nuột lắm khi bật Assistive touch....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019