Các lỗi gặp phải khi lên iOS6.0

khoanguyen2512
26/9/2012 4:1Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mandung
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng lên 6 cho con iphone4 mua code của mình được 3 hôm chạy rất tốt không lổi nào thậm chí wifi và 3g có vẻ còn nhanh hơn lúc ở 5.0.1 chỉ hơi phiền là chưa cài được cydia mà thôi.
duytran54
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi chút, em đang dùng IP4 bản 5.1.1 (9A206) nhưng nghe nói từ khi ra IOS 6 thì hình như Apple khóa bản 208 rồi phải không ạ, em định up lên nên hỏi các bác trước là dó up lên được 5.1.1 bản 208 không ?
khoanguyen2512
ip4s loi wifi của bạn sao rồi...có gì alo với mình nhé, của mình cg ko on dc wifi đây
@hungthang0882 Vẫn vậy thui, đang sống chung với lũ ... chờ bản update thui, bên nước ngoài nhìu bạn bị lắm. Đừng có mang ra hàng thợ nó luộc cho
mình bị mỗi out ra khi chơi game thoai! Còn các thứ khác ổn mà. Model MD234X. Serial C38GNDH6DT9Y
buitran55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buitran55 Chuẩn cmnr bác ơi 😁
máy mình vừa ON dc wifi rùi nhưng ko tìm thấy mạng..ko kết nối dc mạng
đúng là ios6 có vấn đề rùi

trước nó bị mờ wifi ko on lên dc
@hungthang0882 hay nhể 😁 Sao tự dưng lại on được thế ?
@hungthang0882 của bạn giống hệt của mình luôn ah.lên đc 1 thời gian dùng vẫn ok nhưng mấy hum nay tự dưng lại dở chứng mới chán chứ.tiếc là đã mất shsh ko thì về bản 5 cho lành
@parvinlinh on len la mung roi, pin khoe roi dung ko? doi them thoi gian nua la ngon thoi, dung tat may nhe, no bi lai la hong pin day
buitran55 Đúng là bị mờ nhưng không phải là báo NO WIFI mà vẫn nhìn vao được mục wifi, nó bị mờ cái nút gạt on-off ý bác ạh ! Vào About vẫn có Wifi address 😕
buitran55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoanguyen2512 Thế thì chắc ko phải do phần cứng😃
có ai bị như em không ạ 😔(
em mới mua 3gs hôm nay, viettel 16gb lock, mua lại của đứa bạn. Xog nó reset lại bị treo táo nên em đem cho ông anh sửa lại hộ. ông ý lên luôn ios6 cho con máy. xong bây giờ thì
+ cảm ứng điên khùng luôn. ấn vào icon này thì lại nhảy sang chương trình khác
+ mở một cái list ra, chạm tay vào màn hình thì cái list nó chạy lên chạy xuống, không vào được mục cụ thể nào.
+ nhắn tin thì cứ nhảy loạn xạ ngầu luôn :((
vậy có phải là do lỗi ios6 không hay lỗi tại máy ạ :(
(thằng bạn em trước vẫn dùng máy bảo bình thường, hôm em test qua cũng thấy bình thường :( )
@youpidou Bạn nên back up lại dữ liệu trên itunes rồi vào setting chọn erase all content and settings là máy sẽ bình thường thôi, máy mình lúc mới lên thỉnh thoảng cũng bị sau làm vậy là được.
lấy 1 con máy khác cài itune, itool..update...xg đó đồng bộ itune, dùng itool gạt on wifi....mình làm các kiểu, rs ko biết bao nhiêu lần, dung pc, mac các kiểu luôn...có tý võ nào làm hết....giờ wifi on dc nhưng chưa kết nối dc wifi...vẫn đau đầu vì ios6, năm sau có cái mới phải nghiên cứu đã rồi lên
Cay thật,đây là vố đau nhất từng gặp từ khi dùng iOs. Mọi lần nếu có firmware mới có up thì cùng lắm là chấp nhận xài app bản quyền,ko xài app cydia đc. Đằng này ... lỗi linh tinh tùm lum hết cả 😔
cuongnv84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài IP4S Globle, Upgrade lên ios 6 thì ngoài vấn đề Auto Brightness không có tác dụng thì mọi cái bình thường, may là không có vấn đề gì về wifi *.*
wifi lai off sau khi tat di bat lại:d
@hungthang0882 😁 bó tay! Chờ bản patch mới thui bác !
đúng là khổ
ng thì dính bao nhiêu lỗi ng chẳng dính lỗi nào.
ios6 có vẻ là phiên bản dính nhiều phốt nhất
a_anh3011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình IP4 trước là lock sau world nhờ vụ alo+mail cho AT&T. Mới up lên ios6 thấy có một số vấn đề như sau: Pin hao quá (trước 5.1.1 alo nt game web 1,5- 2 ngày tẹt ga giờ mới nữa ngày mà pin còn 40%), màn hình đôi khi ko tự lock, viền 2 bên màn hình, map app thì ẹc rùi ko phải kể, đau nhất là 3G, WiFi cứ dùng chừng vài ba phút là cứ đơ đơ làm điên tiết thật muốn dụt mị..a cái máy vô tường xong cho rồi 😔
Báo chí cũng nói từ ngày Steve Jobs ra đi có một apple đã chết sao mà chuẩn thế
Em 4s của em lên IOS 6.
1.Cái auto lock lúc làm việc lúc không.
2. Không phải wifi chỗ nào cũng bắt được. (Wifi ở nhà em dùng OK, ở cơ quan may cũng dùng OK, đi uống cafe thì tịt gấm ko bắt được, trong khi đó đứa em dùng 4s ở 5.1.1 nó dùng ầm ầm, sóng wifi căng đét... "Thật đau xót"'
3. Cái trợ năng có lúc cà trớn..
Hơi thất vọng IOS 6, bị lỗi ...
especen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác thử xem voice chat của Yahoo YM! bị nhoè nhoẹt hình không hộ em với. Em dùng New iPad wifi 4G úp lên iOS6 thì bị như thế. Đã thử với 1 cái New iPad khác cũng bị tương tự thành ra em chưa dám up cho iP4.
leanhthuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình 4s up lên ios6 thấy lỗi quá:
- Tự động khoá màn hình lúc đc lúc ko
- Wifi bắt sóng kém, để 2 máy thi 4s ios 5.1.1 có sóng máy mình ko
- ko nhắn tin sms dc, chỉ nhắn mms
MrActor
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi auto brightness không tự động chỉnh độ sáng được. Các cái còn lại ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019