Các lý do không nên mua IP3gs 2012

quanghuy.ficc
6/8/2012 6:22Phản hồi: 68
Thấy quảng cáo cho IP3Gs phiên bản mới 2012 ghê quá, tôi lập topic này với chia sẻ cùng A,e kiến thức ít ỏi của mình. Ai có ý kiến khác cùng tham gia để làm rõ vấn đề nên mua hay không nhé:

Các lý do không nên mua IP3gs 2012:
1: Máy 2012 hay 20xx về tính năng,cấu hình, phần mềm.. chả khác gì nhau...
2: Phần cứng IP3gs 2012 dùng chip có Platform khác với 20xx. ( tuần SX > 133 ) => chẳng may nghịch dại up rom lung tung, redsnow vớ vẩn là dính lỗi noAll. => tha hồ khóc nhé, thay chip sóng (baseband) ít ra cũng 800k trở lên.
3: Giá trên trời. 3GS-32Gb mới 100% chưa Active mà giá cũng chỉ có 6.200 😔 Link: http://dienthoaidoc.com/detail/product/iphone-3gs-32gb-qte-moi-100/671)
4. Đúng là có IOS 6 cho 3Gs thật nhưng là bản giản lược 1 số tính năng. ( giống như siri có cho 4s mà ko có cho 4 hay 3gs bản 5.x.x)
Ngần ấy thông tin đủ để hiểu là Iphone 3Gs 2012 Bình cũ,rượu cũ, cách PR mới.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtinh
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu k mua thì có các lý do sau:Lý do:
Không có tiền
Không thích
Mẹ không cho mua
Không biết dùng
7tr thêm ít tiền mua con Ip4 Lock sài cũng Ok 😁
Hoặc mua mấy con chạy Android cũng Ok
bác quăng bom hơi quá rùi đấy !!!

Nghe giọng điệu là bít hok phải dân Ip rùi..."up rom " mới ác !

Máy cơ bản là word,dùng rednow JB mắc j mà noall,mà noall thì cả đống bị,kiểu trời kêu ai nấy dạ thui...bác dám chắc mấy cái khác ko cái nào bị noall ko?

H mà còn 3gs 32gb chưa active mới 100% 😁,sao ko nói nguyên seal ( đóng lại) nữa cho đủ bộ...thằng Điện Thoại Độc đấy bác vào xem bao nhiu anh em TT dính chưởng của nó rùi....hay bác làm trong đấy...

Chỉ đồng ý với bác là 3gs 2012 cấu hình cũ,thiết kế cũ,số tiền đó có thể mua nhìu con khác thui.
Chấm hết !
@Ares kute "Up rom", chắc bác ấy chạy từ bên android qua.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@minhtymeo Chắc ông này xài 4s Retina hàng Hồ Cẩm Đào mới chạy đc Android :eek:
cứ tỏ vẻ nguy hiểm,topic nhảm,thix thì lụm cái 3gs 32gb đi nào....😕
phansythien
ĐẠI BÀNG
12 năm
"NÊN" và "KHÔNG NÊN" wuýnh nhau đi, ai thua thì người kia ...........đúng .! ^_^
quangco88
ĐẠI BÀNG
12 năm
H mà còn tin 3GS 32Gb mới 100%, bạn có ở TP ko mình lại bái bạn làm sư phụ.
Mấy dạng topic như vậy chỉ gây tranh cãi thêm thôi, chủ topic ko mua cũng đâu ảnh hưởng đến doanh số bán hàng của IP trên toàn thế giới đâu mà fai xoắn.
@quangco88 Bạn update thông tin thêm đi nha. Apple mới sản xuất 1 lô hàng Ip 3gs mới 100% dành cho các nước châu Á nha bạn. Không thay đổi mẫu mã,nội tạng, chỉ được cái là tích hợp sẵn bản 5. và sau này sẽ up được bản 6.
quangco88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@unlockiphoneatt Em nhớ chỉ sản xuất lại bản 8Gb thôi mà huynh
anhbo102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Your Service and Support Coverage

iPhone 3GS (8GB)

IMEI: 012991009197076
Check another serial number

Valid Purchase Date

A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
Telephone Technical Support: Active

Your product is eligible for complimentary telephone technical support during the first 90 days.
Estimated Expiration Date: November 4, 2012
More about complimentary support
Contact Apple Support
Repairs and Service Coverage: Active

Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: August 5, 2013
Learn about Apple's coverage information for your product.
Set Up a Repair

Mình vừa lấy xong, đúng là hàng mới thật mà
Sặc, có vậy thui ah. tui tưởng ông mua ở đâu mang ra dọa mọi người, hóa ra mua ở đt độc, cái bọn bố láo nhất trên đời. Nếu ko thích thì sang forum SS,Lg hay Androi mà thu thập bằng hữu. Đã là fan Apple thì sx năm nào ko quan trọng, chỉ cần thích và là hàng chính hãng là được. Mà ai chứ thegioididong.com là tui tin tưởng tuyệt đối
@barminhtri
Apple vẫn sx iPhone 3GS, nhưng chỉ là bản 8GB. Bản 16GB và 32GB giờ mà bảo mới thì chỉ có thể là hàng dựng, đóng lại hộp. Chấm hết😁
Exciter.GP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng bệnh
nếu chưa sài ip bao giờ
nên sài con hàng này
sài rùi sẽ thấy
ko ân hận khi bỏ $ ra mua nó
chỉ 1 điều
sao lúc mua mình ko cố mua luôn 4s
@vvvvvv Hj, mình nhảy từ con 3gs lên con 4s nè.
May mà lúc đó chưa ra Ip5, ko thì cũng nhảy luôn. 😁
@unlockiphoneatt có cảm thấy ân hận khi sài IP ko?
cho tới bây h thì chưa thấy ân hận. KO biết sau này thì sao 😁
Đợi xem vụ kiện Apple với Samsung thằng nào thắng rồi suy nghĩ lại :D
xài IP em chưa thấy ai than câu " hối hận khi dùng IP " hết,chỉ có ng hối hận khi bị lừa mua phải hàng dỏm thui ;)
@Ares kute
Chính xác, hàng chính hãng xài đến bao giờ mới lỗi,xài gần 1 năm ko thấy lỗi dù là nhỏ nhất
@acma13517 Mấy người mở mồm ra chê chỉ toàn mấy ông ngắn não, trẻ trâu. Có khi chưa có cơ hội sờ vào nhưng cứ hay nhìn giá cả + cấu hình rùi bày đặt phán này nọ như chuyên gia ý, thực chất thì rỗng như động ko đáy
quangco88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ares kute Ko biết phải may mắn ko mà con 3Gs sài gần 2 năm và rớt trên dưới cũng 10 lần nhưng chỉ đi thay nút nguồn và Home thôi, sài IP công nhận rất bền.
tuyetvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ares kute e hối hận khi mua ip.k phải vì điều gì.iphone quá tuyệt vời...nhưng e chỉ muốn 5 năm nó ra sp 1 lần 😔
BinApple
ĐẠI BÀNG
12 năm
upupup
Nói thật, dù có là 2 cái máy y chang nhau, nhưng 1 cái được phân phối chíh hãng và 1 cái mua xách tay ở ngoài thì mình sẵn sàng mua đắt hơn để lấy máy phân phối chính hãng. Không may có bề gì còn được bảo hành cho tử tế, chứ cái vụ "không bảo hành màn hình" của các ông xách tay là khiếp lắm.
Nói thật, dù có là 2 cái máy y chang nhau, nhưng 1 cái được phân phối chíh hãng và 1 cái mua xách tay ở ngoài thì mình sẵn sàng mua đắt hơn để lấy máy phân phối chính hãng. Không may có bề gì còn được bảo hành cho tử tế, chứ cái vụ "không bảo hành màn hình" của các ông xách tay là khiếp lắm.
Acadimid
ĐẠI BÀNG
12 năm
có hàng mới 100% đấy các bác,
7tr là số tiền xứng đáng với hàng mới của apple, nguyên seal, đc phân phối chính hãng, chả có j mà ko nên cả
8gb chả làm đc j @@ nếu đã sản xuất hàng mới s k làm lun 16 hay 32 híc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019