Các máy Nexus chuẩn bị được cập nhật Android 4.4.3 qua OTA

TDNC
4/6/2014 3:10Phản hồi: 318
Các máy Nexus chuẩn bị được cập nhật Android 4.4.3 qua OTA

Google đang bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.4.3 thông qua OTA cho các máy Nexus bao gồm Nexus 4, 5, 7 (2012/2013) và Nexus 10. Bản cập nhật có dung lượng 74 MB, bên trong bao gồm hàng ngàn điểm mới so với 4.4.2 nhưng đa phần chỉ là các bản sửa lỗi nhỏ và nâng cao tính bảo mật của máy. Tuy nhiên theo nhiều thành viên của diễn đàn XDA cho biết thì bản 4.4.3 cũng mang lại một vài trục trặc ví dụ như đèn LED hoạt động chập chờn và sóng LTE (4G) không còn ổn định như trước.

Về mặt giao diện, theo trang Anandtech cho biết, bàn phím số của Android 4.4.3 đã được thay đổi nhẹ, chuyển sang dùng font chữ màu xanh cho phù hợp với màu sắc chủ đạo của Android KitKat và đổi luôn avatar xám mặc định trong phần danh bạ thành một hình khác có nhiều màu sắc hơn. Để cập nhật lên 4.4.3 qua OTA, bạn hãy vào phần Settings > About > Software updates. Nếu chiếc Nexus của bạn vẫn chưa thấy có cập nhật thì hãy kiên nhẫn đợi thêm vài ngày nữa vì Google lúc nào cũng tiến hành cập nhật dần dần chứ không đồng bộ.

Giao diện bàn phím mới trên 4.4.3

318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
Moto G có lên được không ta
@mrken1910 chán quá 😔
ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
@mrken1910 hay, mình mua tại us, lại hóng tiếp thôi
@ninhmos Tui cũng đang hóng 😃
@ninhmos MOTO G của khách hàng mua trực tuyến từ website chính thức của Motorola tại Mỹ đã có 4.4.3 từ ngày hôm qua bác ơi.
Jerry 1610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên thôi nexus 7
Sony z2 đang hóng
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@2BanTayTrang z2 trắng của mình lót dép hóng vs bác :v vừa có filmware mới giờ sắp có kitkat mới ăn rồi :v
@CatOv3Mouse Bác up FW xong có thấy nhạc chuông khi có cuộc gọi đến có lớn hơn kg, mình thì cảm thấy nó lớn hơn dc tí mà kg biết có bị ngộ nhận kg.
@2BanTayTrang z2 thì chờ tới năm sau nhé:p
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@2BanTayTrang mình thấy nó vẫn vậy à :v mà chắc do mình đang dùng nhạc chuông lậu của G3, ko dùng cái nhạc chuông cũ ko biết sao :v
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa khoái, đang đợi bản cập nhật lớn
Chỉ có nexus mới đc ưu ái thế thôi
Sướng nhé mấy bạn nexus
Nexus 7 2012 vẫn được lên là ngon rồi :rolleyes:
Nẽxus5 của mình root rồi có up đc ko anh em, hay phải về gốc rồi mới up?
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@keanmay mình tưởng máy mình lỗi mình mới hỏi.chứ nếu là do rom mặc định thì k sao cả
nemo1560
TÍCH CỰC
10 năm
@kiennams yên tâm nha bác. ko sao ai cũng vậy hết nhé,
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@nemo1560 cơ mà nó bảo cải thiện pin mà mình thấy pin vẫn tệ như 4.4.2 😆 chả thấy j` khác.tụt như tụt quần
nemo1560
TÍCH CỰC
10 năm
@kiennams em thì ko cảm nhận dc. Vi ngày nào cũng chơi game cho hết pin rùi tối sạc. Mình ít khi để máy qua đêm lắm.
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
Optimus G lên được không.E970
haisso
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi Nexus 7 cùi mía của mình sắp được lên rồi
tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
Đang cầm N4 liên tục đây, em ko root cũng vì cái này 😁
ndminh82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tamuct Dùng Nexus mà chơi ROM stock thì chán lắm bác ơi, ROM cook bao h cũng lên sớm hơn, dùng sướng và chỉnh được nhiều thứ hơn và hơn hẳn ROM stock ở chỗ cập nhật hàng tuần chứ ko đợi Google cả năm mới có
tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
@ndminh82 dùng stock rùi kiếm cái launcher đẹp chút, nhu cầu của em chỉ vậy là ok bác àh 😁
G2 được ké ko vậy
@alexxlee101 sang năm nhá
quaza
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng optimus G mới lên được 4.4.2 vài ngày, bây giờ lại sắp có 4.4.3 :-ss
từng phải lặng người vì con nexus 5 này. hihi.... mà tìm hiểu lại thì em ấy không được đánh giá cao ở cái khoản pin và dùng thì siêu nóng thì phải. :eek:
@truongminhthinh trước em xài Nex 4 thì phải root máy + stock rom và Kernel khác thì cải thiện được cả lượng pin và vấn đề nhiệt bác ạ 😁 hơi mất công tý nhưng Nex 4 trở nên hoàn hảo :D
@thang_nhoc34567 4.4.3 có kernel phù hợp chưa bác?
@Vương Minh Trí Em không rõ nữa bác, em chuyển qua g2 rồi bác thử sử dụng Franco + stock Rom và set UV khoảng -150 là chuẩn trâu luôn 😁
Hom qua mới về gốc nằm chờ hic:oops:
Có thay đổi j mới về giao diện đau,đợi bản cập nhật sau nữa mang lại nhiều thay đổi hơn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
evilmax
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa lột xác đc gì mới, ở 4.4.2 cho lành
Cần nhất ở bản Update này cái vụ quản lý được tin nhắn bằng ứng dụng thứ ba, 4.4.2 toàn bị lộ tin nhắn mật vì cái vụ này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019