Các nhà khoa học chế tạo thành công tế bào năng lượng Mặt Trời silic đen với hiệu suất kỷ lục 22,1%

ND Minh Đức
27/5/2015 4:19Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là bảo vệ môi trường, trái đất giờ nóng quá
limann
TÍCH CỰC
9 năm
Nói trường ĐH x y z gì đó thì làm ơn thêm nó thuộc nước nào dùm, làm người đọc mất thêm thời gian tra cứu
cái này chủ yếu dùng cho vùng sâu vùng xa hay các khu nhà sinh thái chứ nhiều bạn hi vọng ko phụ thuộc vào EVN chắc là ngủ mơ rồi, chi phí cho 1kW điện mặt trời xác định mắc gấp cả chục lần điện của EVN nhé
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy thì quá chát rồi.
Sau này các sản phẩm năng lượng sạch, từ thiên nhiên sẽ bị đánh thuế 1000% nhé, cho các chú khỏi phải kiếm mất cơm ăn của EVN.
hoangtuannd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang làm đồ án tốt nghiệp về pin DSSCs, ước gì pin của mình được 22% như này nhỉ 😁
nhox koi
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ là nhà nước mình không quan tâm thực sự thôi... khó vạn lần dân liệu củng xong mà...
Nước ngoài người ta cho phép từng hộ dân sản xuất điện ngược lại... nghĩa là nếu bác lắp 1 tấm bin mặt trời bình thường mình đủ dùng và khi tắt không dùng lượng điện sản xuất ra sẻ cung cấp ngược lại vào bộ lưu điện của nhà bán điện củng đồng nghĩa với việc bạn đang bán điện cho nhà nước và đòng hồ điện chạy 2 chiều. 1 chiều cấp điện và một chiều nhận điện... vậy có phải ta sẻ không phải tả tiền điện cho nhà nước mà còn tạo thêm lợi ích... giảm đầu tư nhà máy điện nữa chứ.... thấy nước ngoài họ làm rồi mà mình sao lâu quá... đến lúc ấy nhà nhà có bin năng lượng. hay tubin năng lượng thích tè kakaaaaaa.... chắc còn lâu ......
Haibus123456
ĐẠI BÀNG
9 năm
c
còn lâu nhé bác, lúc đó chuyển qua thu thuế tiêu thụ năng lượng mặt trời
quạt gió + tấm năng lượng = hộ gia đình vừa và nhỏ với chi phí dưới 50 triệu cho hiệu suất trên 20 năm. Quá tốt các bác nhỉ.
Khi nào thương mại hoá nhỉ? Các nước như ấn độ con người còn thiếu thốn(chỉ thừa nắng nóng) thì cái này rất cần lun 😃
banvatoi03
ĐẠI BÀNG
9 năm
mang về vn thử nghiệm đi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019