Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các nhà sản xuất đồng hồ Thụy Sĩ hợp tác với nhau để làm ra đồng hồ thông minh

sonlazio
28/2/2015 1:11Phản hồi: 68
Các nhà sản xuất đồng hồ Thụy Sĩ hợp tác với nhau để làm ra đồng hồ thông minh
Chỉ trong hôm nay thì có tới ba nhà sản xuất đồng hồ của Thụy Sĩ là Mondaine, Alpina và đặc biệt Frederique Constant đưa ra những chiếc đồng hồ thông minh đầu tiên của họ, đáng ngạc nhiên là các sản phẩm này lại có tính năng rất giống nhau. Chính xác hơn là cả ba cùng có khả năng theo dõi hoạt động & giấc ngủ người dùng, kết nối với iOS và Android, thời lượng pin 2 năm, y hệt như những gì có trên Withings Activité mà chúng ta đã nhắc tới rất nhiều trước kia. Được biết các công ty này đều sử dụng công nghệ MotionX, công nghệ do liên doanh Mỹ - Thụy Sĩ Manufacture Modules Technologies (MMT) làm ra.

Dự kiến trong năm nay sẽ có hơn 10 mẫu đồng hồ hỗ trợ MotionX, tức nó sẽ thông minh hơn đáng kể so với các đồng hồ truyền thống. Thay vì cạnh tranh với nhau bằng công nghệ thì các hãng đồng hồ sẽ tập trung hơn và kiểu dáng cũng như thiết kế, chất lượng sản phẩm, điều mà các nhà sản xuất Thụy Sĩ đã làm trong cả trăm năm qua. Trên thực tế thì hầu hết các mẫu sản phẩm này đều giống với các dải sản phẩm hiện tại mà các nhà sản xuất đang đeo đuổi. Theo những gì công bố thì bạn có thể mua 3 mẫu dùng MotionX trên vào tháng 6 này.
mmt-custom-app-experience-1024x768.jpg mondainehelvetica.jpg mmt-mondaine-smartwatch-screenshots-1024x633.jpg mmt-frederique-constant-smart-watch-iphone-1024x768.jpg constant.jpg alpina.jpg mmt-alpina-ladies-smartwatch-powered-by-motionx-1024x768.jpg
Tham khảo: MotionX
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuminh8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa đẹp vừa mang tính công nghệ còn gì bằng
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp + sang + thông minh = perfect
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa nên gọi là thông minh 😃 nó chỉ biết theo dõi 😁
Cái này mới làm mệt anh Apple đây
Tân cổ giao duyên có vẻ hợp lí. Chuyên môn giờ giấc và sức khỏe, ko tràn lan nhìu qúa.
minh3ko
TÍCH CỰC
9 năm
Dự là cái giá ko hề dễ chịu cho 1 cái đồng hồ thông minh của liên minh những nhà sản xuất đho thụy sĩ.
dựa là pin trâu bò nhất
2 năm con số quá ấn tượng hehe
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ductoan90vp Vì nó đâu sử dụng màn hình và cảm ứng (thứ ăn pin nhiều nhất từ sw đến smp !)
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn đẹp thật,mình chỉ chờ hãng nào ra đồng hồ có cái chức năng đàm thoại giống điệp viên thôi để tậu 1 em mà sao chẳng thấy hãng nào có ngoài anh sam nhỉ 😔
@DatHyunbin sony smartband talk,nghe gọi trực tiếp,pin 3 ngày, 4tr :p
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@meodihia_cool đúng nhu cầu của mình,cám ơn bác nhiều vì đã tư vấn,mình sẽ làm 1 em 😁
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DatHyunbin Có rồi mà,in-watch Z,bạn tìm gu gờ nhá,có sim và wifi,bờ lu tụt luôn.
@DatHyunbin Mời bác lên alibaba tìm với từ khoá watch phone bao nhiều luôn nhé 😃
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@admtkc cám ơn bác,nhiều quá bác ạ,nhiều hãng,nhiều mẫu mã quá em ngập ko biết chọn cái nào luôn 😁
Phải chăng động thái này xuất phát từ xu thế làm đồng hồ thông minh của các hãng điện thoại?
ko dễ để Apple và các hãng công nghệ chen chân vào làm bá chủ thị trường đồng hồ .. vì đồng hồ nó ko giống như đt .. nó là 1 món đồ thời trang để đánh giá phong cách của 1 con người ... từ lâu rồi chức năng xem giờ của đồng hồ đã ko còn cần thiết ..

..1 bà bán rau ngoài chợ .. 1 con gà móng đỏ có thể bỏ vài triệu tới 20 triệu để mua 1 cái iphone, nhưng chỉ có 1 số ít người có mức thu nhập khá ổn định trở lên mới có can đảm bỏ số tiền từ vài triệu đến trăm triệu mua 1 cái đồng hồ...

Mình còn nhớ cách đây 2 năm khi mình đi vào 1 Bar Tây, có quen 1 con ghệ chuyên săn tây ... nó chỉ thằng Tây kế bên nó rồi kể chuyện nào là thằng Tây đó thu nhập cao .. rồi gì gì tùm lum ... lúc đầu mình còn nghĩ trong bụng ... mấy con gà này xạo l** quá ... nhưng khi nhìn qua cái đồng hồ thằng Tây nó đeo dù nó ăn mặc rất xề xòa ... thì mình hoàn toàn tin vào câu chuyện vừa nghe ...

Đồng hồ là 1 câu chuyện rất khác cái iphone ...
@tjmban8phuong Lại một thánh đánh giá con người qua cái xe máy rồi,thế ông nghĩ những người đi xe máy rẻ tiền là người ta nghèo?!mời ông vào ngõ 555 kim mã nhà tôi,nhà nào cũng là nhà giàu và họ luôn có vài cái oto vài tỉ nhưng họ vẫn đi làm bằng những chiếc xe wave và future cũ từ ngày xưa chứ ko phải phô ra bằng mấy con sh Việt Nam,còn một số thằng đi sh,lx móc ví ra chưa chắc có nổi 1 triệu trong người!Đó nhiều khi là đam mê sở thích,có những người chỉ đầu tư vào những thứ ko cần người khác đánh giá,ông chắc chưa ra đời hả?
@noob Ông này trên rừng mà bác chấp gì,nghe kiểu nói đánh giá con người qua cái iphone và xe sh là biết ở trển rồi😁
@Phương Anh Tuấn toàn nói chuyện tào lao thiểu số ... dzạ e đang nói chuyện đa số .. và lối sống ... còn trường hợp thiểu số mình ko phân tích ở đây nha bạn .. khỏi cần bạn phải dạy đời người khác mấy chuyện đó .. những người thuộc dạng hiếm thiểu số đó ... thì ở phân khúc khác của cuộc sống
@tjmban8phuong Ông vừa nói 0,0001% còn lại ở dạng tâm thần cơ mà,h lại bảo ở phân khúc khác của cuộc sống,có đầu óc để suy nghĩ,và khuyên ông lần sau gõ phím chậm thôi cho não kịp nghĩ,đừng có ăn nói tuỳ tiện,vì người kiếm đc tiền mua cái đồng hồ hàng chục triệu thì người ta chắc chắn ko bị tâm thần tý nào đâu.
đã là đồng hồ tminh hay smartwatch thì mình nghĩ nên có màn hình cảm ứng + tính năng thông mình + thời trang chứ như này thì thà mua đồng hồ thường còn hơn và apple nó hợp tác với mấy hãng khác de? lam cai' kieu nhu tren lâu rồi chứ họ cũng ko phát triển kieu thiet ke như apple watch làm gì.
Máy thì iphone nhưng màn hình hiển thị thì của android(dựa vào thanh thông báo). chả nhẽ iphone tầu 😁
@Hoang Dinh Phi Chà bạn tinh ý ghê, cái hình này nó ghép vô mà chắc là không để ý, râu ông nọ cắm cằm bà kia => Thảm hoạ Photoshop
klq nhưng ảnh minh hoạ toàn iPhone thế kia, ko thấy con Android nào cả.
vivannam
TÍCH CỰC
9 năm
@doinho mình cũng chẳng liên quan. nhưng bác nhìn kỹ đi hình ảnh thì iphone cơ mà nền trong thì là Android. chứ iphone làm ji có hình pin với sóng sánh như thế. chắc là iphone china 😁
@doinho giờ mới để ý à . Bây giờ trong tất cả phim ảnh , quảng cáo , trúng thưởng đều treo IP nhé @@
Hieubuzi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế này mới đúng là đồng hồ chứ!
Liên minh kiểu này mấy ông Kẹ khác thấp thỏm lo âu đây 😁.
Nếu có đủ điều kiện thì mình vẫn mua những chiếc kiểu truyền thống thế này để đi làm, mặc sơ mi mà đeo con G-shock thấy cũng chổi mà chưa có điều kiện thay đổi 😔
Không thích ứng nhanh có ngày thành Kodak :p
shindake
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo em làng công nghệ không bị ảnh hưởng nhiều từ vụ này. Một chiếc đồng hồ vừa đẹp, vừa sang trọng vừa thông minh đúng là chiếc đồng hồ tuyệt vời nhưng lại không hoàn toàn phù hợp với đối tượng cụ thể nào.
- Dân công nghệ đòi hỏi đồng hồ thông minh, đẹp, có thể là sang trọng nhưng giá vừa phải.
- Dân thời trang hoặc dân chơi đồng hồ thụy sĩ lại thích đẹp, thời trang, sang trọng. Thông minh thì cũng tốt. Tuy nhiên các bác thử hình dung coi: Không mấy ai đeo một chiếc đồng hồ hạng sang đi ngủ, làm vườn, chạy bộ... Và như vậy thì cái tính năng theo dõi hoạt động, giấc ngủ là...vô ích.
xmen533
TÍCH CỰC
9 năm
@shindake Sao lại không 😃 ?? đồng hồ mình còn đeo khi bơi, chạy, thể thao, tắm, chắc chỉ tháo ra lúc ngủ buổi đêm hoặc thay đổi tùy sự kiện thôi. Nó như một thói quen rồi. cũng giống như bạn đeo dây chuyền ở cổ hết năm này qua năm khác thôi ấy mà.
Và mình thường dùng đồng hồ cơ, ít khi là smart 😁
@shindake Like mạnh cho bạn, chẳng mấy ai đeo đồng hồ Thuỵ Sĩ bằng vàng rồi đi ngủ cả, nặng lắm, như vậy tính năng theo dõi là vô ích. Mình nghĩ loại đồng hồ đeo 24/24 mục đích để theo dõi sức khoẻ thì phải nhẹ nhàng (dây cao su, dây vải) chẳng hạn, còn đồng hồ hạnh sang thì tập trung vào thông báo, nhắc nhở cuộc hẹn, mấy cái đó thì dân business rất cần
shindake
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xmen533 Hì. Thế thì em phục bác quá. Vài ngàn $ mà bác đeo tập thể thao thì em hơi xót.
Em cũng chơi đồng hồ và chỉ chơi đồng hồ cơ TS(Thực ra cũng có 2,3 chiếc điện tử của NB) nhưng hầu như chỉ đeo khi đi làm hoặc đeo sự kiện. Hầu như không đeo khi tập luyện.
Các nhà SX đồng hồ Thụy Sỹ --> chắc smartwatch với giá trên trời ^^
@khuchatdem Cả ba hãng này đều có giá khá dễ chịu xét theo tiêu chuẩn đh Thụy Sỹ nhiều người vẫn nghĩ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Hy vọng Google cho ra đời Nexus W 😁 giá rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019