Các nhà vật lý đã giải mã bí ẩn về bức ảnh bất hủ "Nụ hôn giữa quảng trường Thời Đại" như thế nào?

ND Minh Đức
11/7/2015 5:27Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là bức tượng phóng từ tấm hình trên tại cảng San Diego - Mỹ, đặt bên cạnh chiếc tàu sân bay cũ làm nên biểu tượng của Hoà bình.
appleno1
TÍCH CỰC
9 năm
Mời mấy ông phán rảnh, vô nghĩa này nọ GG để tìm hiểu ý nghĩa lịch sử của bức ảnh, trong diễn đàn công nghệ khoa học vẫn có cơ số "dân trí thấp" nhỉ 😃
lạ nhỉ, không biết bức ảnh này thì có gì đặc biệt nhỉ???
Đã bao giờ các bạn nói VÔ NGHĨA vào Nghĩa trang Trường Sơn chưa, và các bạn có hỏi bao nhiêu ngôi mộ đó, thì tỉ lệ những người chưa đến 22 tuổi là bao nhiêu chưa ?

Các bạn thử nghĩ nếu mình là một trong những người đó, bạn có nói câu mình vừa phát biểu xong không ?

Tặng các bạn bài thơ Phùng Quán về HÔN nhé

Trời đã sinh ra em
Để mà sinh mà đẹp
...

Em ơi rất có thể
Anh chết giữa chiến trường
Đôi môi tươi đạn xé
CHƯA MỘT LẦN ĐƯỢC HÔN
....
Hôn em bằng đôi môi
Của một người nô lệ
tvla92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nụ hôn như này thi giải thích như nào vậy các bác
thaitranblog.com/giffunny/tinh-yeu-dieu-ngot-ngao-nhat/
chả thấy bức ảnh bí ẩn cái gì :eek::eek::eek::eek: toàn mấy ông rảnh đi tính giờ chụp bức ảnh thôi chứ đâu
1pic thôi mà @@!
Cho mình hỏi tìm hiểu cái đó chi vậy mọi người?
Sao ko dùng công nghệ chuyển bức ảnh sang 3D rồi xoay sang nhìn cái đồng hồ nhỉ?😁
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
9 năm
xengallery_photos_m_33732_8c2a184be6c6e63c42df3d70b5e713b6.gif ...... chà tìm cách liên lạc với giáo sư coi giùm 2 người này đánh lúc mấy giờ
cái này mới gọi là thánh soi này
Các thánh soi vào học hỏi kìa, người ta mất tận 04 năm đấy nhé
Toàn các thánh, không biết một nút về giá trị của bức ảnh đã đành còn phán bừa nào là rảnh nào là nhảm nào là rỗi hơi các kiểu ==! Người nước ngoài họ hơn VN ở cái là họ thích tìm hiểu, họ hứng thú với những điều được cho là hiển nhiên, quyết tâm giải thích những hiện tượng đó cho bằng được. Ngày xưa châu Á có thằng cha nào thèm bận tâm xem tại sao trên trời lại có mặt trời không? Hay tại sao lại có hiện tượng cầu vồng? Người phương Tây họ sẽ lao đầu vào tìm hiểu ngay, trong khi người châu Á đơn giản chỉ là chấp nhận và cứ vậy mà sống. Chính vì lối tư duy thụ động đó mà Australia mặc dù ở châu Á nhưng lại bị mấy thằng Tây cách đó nửa vòng Trái Đất sang chiếm dụng và định cư luôn.....
Steelseries
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn trước khi bay vào auto chửi thì chịu khó tìm hiểu chút xem vì sao bức ảnh nổi tiếng đi đã. Đây là nụ hôn của hai người ko hề quen biết, giữa quảng trường thời đại khi nghe tin Phát xít Nhật đầu hàng đồng minh. Nó thể hiện tính nhân văn, sự phấn khích và hạnh phúc bất tận của tất cả mọi người khi thời điểm lịch sử ấy xảy ra. Anh thuỷ thủ với nụ hôn ngẫu hứng ấy đến bây giờ vẫn chưa tìm thấy danh tính, nên rất nhiều người quan tâm chứ ko phải họ xàm rảnh đâu các bạn ạ
ku.linh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vcl mất 4 năm để xác định giờ chụp bức ảnh dựa vào khoảng cách các tòa nhà và hướng bóng đổ 😕😕😕😕
Đẹp đấy ! máy ảnh xưa có khác!
babyhaykhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn họ hôn nhau. Nhìn thấy những khuôn mặt ngạc nhiên bên cạnh mà e cũng cảm nhận được hạnh phúc 😁
Đây là khoảng khắc lịch sử trời ạ, bức ảnh nổi tiếng đánh dấu, tượng trưng cho 1 mốc lịch sử, cụ thể là ngày phát xít Nhật đầu hàng quân đồng minh (14/6/1945). Khi nhìn bức ảnh này người ta nhớ đến ngày đó. Không hiểu các bạn nghĩ gì, chả lẽ ngàn vạn người gọi một bức ảnh vô giá trị là "bất hủ"? Nghiên cứu nói trên hoàn toàn có giá trị cũng như bài viết này rất bổ ích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019