Các sản phẩm ống kính-máy ảnh của Sony sẽ được gọi là EspressOn, QX100 giá 497$, QX10 giá 230$ ?

Duy Luân
28/8/2013 11:15Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

erikknight
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghĩ sao so con 1020 vs qx100 trời, dù sao nó cũng chỉ là smartphone chuyên chụp hình thui, còn chất lượng ảnh chụp so vs công nghệ hình ảnh của mảng sony camera thì xách dép nhé, và điều đầu tiên là cảm biến qx100 lớn hơn 1020 nhiều, lớn hơn cả 808!!!!!
@erikknight giá cũng rất sony .😁
Mua cha cái máy ảnh cho rồi.
salemnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Siêu phẩm của sony bao giờ cũng siêu đắt rồi thành siêu ế
alexdang28
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái giá thể hiện đẳng cấp.haizzz..
o_O
599usd + honami 15 củ chắc tầm 27 triệu vnd triệu bằng con lumia 925 rồi cộng với một con 1020 thôi thì có ngần ấy tiền mua tặng bố một cái 925 sài chơi mình dung 1020 là đủ chứ 2 cái thứ kia quá đắt
@Queen'sDragon Nhiều bác cứ đùa. Có ai bắt các bác phải mua z1 đi kèm Qx100 đâu mà kêu ca đắt rẻ. miễn điện thoại có kết nối Nfc hoặc wifi là gắn được với ới ống kính mà. Ví dụ mình đang muốn lên đời Z1 nhưng nghe tin này liền giữ lại Tx khi nào muốn học chuyên chụp ảnh thì cặp thêm Qx100.
id@wn...
TÍCH CỰC
11 năm
@Queen'sDragon Tại sao cứ phải là honami vậy bạn. Bạn mua cai lenovo p780 cũng được vay, pin trâu 2sim giá rẻ nữa. Các bác không biết có đọc bài này không hay chỉ xem cái hình rồi post bài nói nhảm lung tung và so sanh những cái không dau vao đâu.

Có lẽ bác chưa hiểu hết và cũng chưa được chứng thực về Pureview và về con số 41MP đó nhỉ!? 😕

Câu "tiền nào của nấy" đâu có sai đâu bác. Tuy nhiên, giữa một linh kiện rời (không hề nhỏ) và một giải pháp tích hợp sẵn đi cùng với sự kinh tế...cái nào lợi hơn thì chắc bác biết rõ rồi! 😃
@manhcuongc88 Bố hoang tưởng quá, vấn đề ở đây là "có" hay "không có". Còn 2013 hay 201 mấy có có là vấn đề ko ?
Sao bố ko tuyên bố luôn là 2020 thì WP có bàn phím Telex luôn đi nhỉ?
Android nói chung và Sony nói riêng đã có bàn phím gõ Telex chính chủ, được chưa? Còn WP nói chung và Nokia nói riêng thì chưa.
@phuongarch .
xin cái link ăn roi của đc google tích hợp gõ Telex
@manhcuongc88 Con lạy thánh đừng cùi nữa, Android nó hơn WP chỗ đấy đấy. 1 hãng có là mấy hãng khác có xài, WP đừng mơ nhé.
@phuongarch chốt hạ câu cuối vẫn là ăn roi ko có bàn phím telex, ngay từ đầu đã bảo toàn GTV Tran Ky Nam còn cố cãi.
nói chung gắn ống kính 80% lumia 1020 thua. Ảnh chụp từ lumia 1020 của 1 bác bên wpviet. Ảnh theo 1 vài bác là noise khá nặng 😁
@manhcuongc88 bạn up bức ảnh này thể hiện điều gì bạn ơi? bức ảnh chụp trong tối sử dụng flash xenon... nếu chụp k flash nó lại khác. mình đoán bạn chưa hiểu nhiều về nhiếp ảnh
@kela_999 ý bạn là sao, mình ko hiểu cái gì.
@manhcuongc88
😃 à thôi, mình k thích tranh luận! rút lại lời đã nói 😃
@kela_999 thì bác cứ nếu ra quan điểm, em sai thì em còn sửa 😁
Z1 mà ko lắp cái này vào thì xác cmnđ là thua 1020 nhé, fan Sony hoang tg vừa thôi. Giá chát xít thế này thì chẳng mấy mống mua Z1 về lại rước cái này về lắp vào nữa đâu mà đòi tinh vi.
@QXPro TX hay Z cũng xài đc ống kính này mà, có NFC là đc, thậm chí là cho các phone có NFC
@QXPro điều cơ bản là k phải nó có thể gắn lên mỗi Z1, mà có thể gắn lên mọi điện thoại androi có nfc. Chắc bạn biết điều đó? còn ảnh chụp trên đt thì chất lượng k thể bằng những con như này được. và 1 điều cuối cùng, z1 thua mỗi camera (chắc k nhiều đâu) nhưng hơn tất cả mọi thứ còn lại! bạn nghĩ sao?
Whoa
Sony có vẻ mát khi đưa cái giá này nhỉ. 500 usd em mua đc con canon 500D - 550D 2nd mới cứng + kits còng dư tiền mua thêm ống fix 50mm f1.8 dành cho anh em mới chơi rồi.
Sony luôn có những cái giá rất điên rồ=))
nhưng mà k thể tin đc theo cái hình lens gắn kiểu này sao mà chụp, cái camera nó nằm góc phải trên cùng cơ mà, gắn giữa thân máy k khớp với camera sao chụp đc,
Cầm con lens này gắn vô Lumia 1020 thì tin đc,
Chắc nokia đã tính tới khả năng mở rộng gắn lens rồi, k như Z với IP
@mr.truc con này có cảm biến riêng ông nội.....gắn đâu chả dc...miễn là dt có wiffi, hoặc NFC.....cơ mà tiền mua cái này + đt như trên thì chắc mua dc hai con 1020 á
@mr.truc
Lại 1 thành phần đọc tiêu đề rồi vào phán😁
@mr.truc cái này bao gồm cả lens, sense, thẻ nhớ riêng. e nghĩ là giống như 1 máy ảnh thu nhỏ, đt đóng vai trò kết nối để điều khiển, ảnh đc share qua NFC. có khả năng là tháo rời ra khỏi đt để chụp góc khó đc
@locthuyforever Sony cũng dùng Lens Cazeiss cho dòng ống fix mà bác.giống Nokia
Gần 500$ thế gần bằng 1020 rồi còn gì nữa???
Lại fail thôi! Nói thật chứ thế này mua mie nó máy ảnh cho xong! Đút đt vào túi quần lại còn lỉnh kỉnh lens, lủng. Chụp thì cảm biến chả bằng đc.
honami đắt tiền, thêm em này nữa. chịu hết thấu
prin77
CAO CẤP
11 năm
QX100 ko có OSS à ??
Ý tưởng rất hay nhưng vẫn như truyền thống cái giá rất Sony nên nhiều nguy cơ lại xịt rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019