Các tỉ phủ công nghệ ngày càng trở nên giàu hơn, Bill Gates giữ vị trí số 1

levuongthinh
3/3/2015 9:22Phản hồi: 102
Các tỉ phủ công nghệ ngày càng trở nên giàu hơn, Bill Gates giữ vị trí số 1

Các tỉ phủ trên thế giới đang ngày trở nên giàu hơn. Và một lần nữa, những ông trùm công nghệ là một phần lý do của điều đó. Đồng sáng lập Microsoft, cựu CEO, Bill Gates đã một lần nữa trở thành người giàu nhất thế giới theo thống kê của tạp chí Forbes với tổng giá trị tài sản là 79,2 tỉ USD. Ngoài ra Bill Gates cũng là người giàu nhất trong giới tỉ phú công nghệ, với tổng giá trị tài sản của họ là 426 tỉ USD, tăng 11,6% so với năm ngoái.

Trong giới công nghệ, xếp sau Bill Gates là CEO của Oracle Larry Ellison với khối tài sản trị giá 54,3 tỉ USD và xếp thứ 3 là Jezz Bezos của Amazon với 34,8 tỉ USD. Khá bất ngờ khi CEO của Facebook là Mark Zuckerberg có khối tài sản 33,4 tỉ USD và xếp thứ 4, trên cả hai người sáng lập ra Google là Larry Page (29,7 tỉ USD) và Sergey Brin (29,2 tỉ USD).

Những tỉ phú có độ tuổi dưới 40 đáng chú ý trong danh sách bên cạnh Mark Zuckerberg là đồng sáng lập Snapchat, mới chỉ 24 tuổi và khối tài sản 1,5 tỉ USD. Đồng sáng lập dịch vụ Uber, Travis Kalanick, 38 tuổi, có 5,3 tỉ USD và người bạn của anh là Garrett Camp, 36 tuổi cũng có 5,3 tỉ USD. Với sự phát triển nhanh chóng của Facebook thì có lẽ tài sản của Mark Zuckerberg sẽ còn tăng nhiều trong tương lai.

Tỉ phú có tài sản tăng nhanh nhất trong năm qua chính là người sáng lập Alibaba, Jack Ma. Tài sản của ông đã tăng gấp đôi chỉ trong 1 năm và hiện đạt 22,7 tỉ USD. Những cái tên đáng chú ý khác trong giới công nghệ góp mặt vào danh sách các tỉ phú giàu nhất năm 2015 là cựu CEO Microsoft Steve Ballmer, đồng sáng lập Microsoft Paul Allen; CEO của Xiaomi là Lei Jun và chủ tịch Google Eric Schmidt.

Tổng số tỉ phú đô-la trên thế giới mà Forbes thống kê được là 1.826 người và họ đang nắm trong tay khối tài sản khổng lồ trị giá 7,05 nghìn tỉ USD. Trong top 10 tỉ phú giàu nhất vẫn là những cái tên quen thuộc như Carlos Slim Helu, Warren Buffet, Amancio Ortega, Chales Koch,...

Vấn đề ở đây là những con người này đang góp phần thay đổi thế giới rất nhiều, tạo ra những cái mới và những cái tốt đẹp hơn, ngoài ra họ cũng làm từ thiện rất nhiều. Khi họ ngày một giàu hơn thì những điều tốt đẹp họ mang lại cho thế giới này cũng nhiều hơn.

Top 10 tỉ phú giàu nhất thế giới theo Forbes:

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tim cook đâu
Kaolu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxvideoxx Cổ phần. Cái mà bạn kia đang thắc mắc nếu tính số cổ phần Cook đang nắm của app thì cũng ko it đâu vì công ty trị giá gần 1k tỷ USD cơ mà.
@xxvideoxx Chính xác luôn.
tuhai944
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx Bác nói ko phải chỉnh thêm
Nói cho mấy bố cuồng theo đám đông đầu óc mụ mị nó hiểu.
destjny87
TÍCH CỰC
9 năm
@50 người khác não vãi , apple nào của job , cook hay ive , mấy cha đấy có bao nhiểu cổ phần trong apple , CEO thì cũng chỉ là thằng làm thuê , cũng giống như thuyền trưởng của 1 con tàu vậy , chả có tý chất chát gì cả , chỉ có thằng chủ là giàu thôi
Đã giàu lại càng giàu
KHoái anh Mark, giàu, còn trẻ nhưng rất giản dị
@Emxinthua.hihi quan trọng gì bạn .... xuất giá tòng phu , câu đó xuất xứ từ khựa mà.
thongeuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranluc49936 Chỉ sợ Mark ở rể thôi 😁 Lúc đó thì... "Nhập gia tùy tục" =))
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@tranluc49936 xời ơi, bác cứ nhìn từ xưa tới nay coi khựa nó như nào mà tin lời nó
cho a Bill đi cải cách điền địa
@duclinh79 Đem ra đấu tố nữa đêêêê....😁:D:D
Sau đó thì tài sản tập trung hết về 1 chỗ là đủ :rolleyes:
@Tèo bánh bèo nói vui vậy chớ thời bây giờ giàu có mà ko phải là quan chức NN thoát khỏi sự bao cấp thì vẫn khuyến khích nhé ( như bầu Đức, ô Vượng...)

Chứ như ngày xưa bao cấp có mà chết
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Bác Bill càng giàu thì càng tốt. vì bác ấy làm từ thiện cho cả thế giới ^^
trước hình như lúc còn chưa nghỉ, bill 8x tỉ $ thì phải, sau chắc đi từ thiện nhiều :v đúng là cái tên viết tắt của
Billion ;))
@"New Hero" Bill là tắt của william chứ billion lúc nào
Gates
TÍCH CỰC
9 năm
@louisryk Bạn ấy chơi chữ đó bạn.

Hôm nay tinhte lại đăng bài về mình à? 😁
@louisryk nghiêm túc quá =)) trong bài này nó viết tắt của tỉ 😁
@Gates Em đã like cho bác rồi đó.
P/S: Người ta ở bên đó là Bill Gates. Còn bác ở VN chắc là "Ba Gác". Troll vui nha bác.
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@louisryk ko biết có phải viết tắt của william hay không nhưng có một sự không hiểu nhẹ
Tuyệt vời ngài Bill !!!
Thiencl
TÍCH CỰC
9 năm
@smoothcriminal Bác Gate là bác Dê mà.bác ấy sinh năm con Dê..thán phục bác
atusu
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng nghèo sao mấy ông này ko làm từ thiện cho mình mấy trăm ngàn lẽ để mua nhà
việt nam sắp tới chắc có anh quảng nổ ...😃
ở VN thì vẫn là ông Vượng nhỉ
@Toan_Nguyen_997 2 bác nữa giàu > ông Vượng
hình như ko làm kinh doanh
theo báo cáo Nh Thuỵ Si năm 2014
VN co' 3 tỷ phu'
nmhieu1002
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bill bây giờ vẫn là người giàu nhất thế giới vì các khoản đầu tư chính xác không kém gì Warren Buffett chứ không hoàn toàn nhờ cổ phiếu Microsoft
michelin113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao ko có bác Quảng Nổ nhỉ 😃
Đấy là chưa kể bác Bill Gate hồi xưa làm từ thiện 24 tỉ usd nữa đó,giàu thật
24t tài sản 1,5 tỷ đô... có ai thấy chán đời như mình không...
thằng x men đâu
kao hậnnnnnnnnn😔
kao hận
kao hận
e 22 tuổi. tài sản 0đ 😔
@sieu_nhan anh đây 40 tuoi
vẫn vô sản như chú em:(:(
vợ ANH đứng tên hết rùi
@50 người khác Ông anh nhục còn hơn chữ nhục =)).....gì thì gì cũng phải có quỹ đen
bao giờ tiền VND của mình mới lên Tỷ mà sao ng ta toàn tỷ USD thế nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019