[Video] Các ứng dụng BKAV làm riêng cho Bphone

sonlazio
26/5/2015 9:15Phản hồi: 474
[Video] Các ứng dụng BKAV làm riêng cho Bphone
Không nói về phần cứng, BKAV là một chiếc điện thoại có rất nhiều khác biệt về phần mềm. Không chỉ thay đổi rất nhiều giao diện mà BKAV còn thay đổi luôn cả bộ gõ, từ điển tiếng Việt, trình duyệt, nhắn tin hay thậm chí là chương trình nghe nhạc, xem TV, nghe đài, đều do BKAV viết lại cả.

Trong video trên, các bạn đã thấy một số những ứng dụng BKAV cài sẵn trên Bphone. Chúng gồm có:
  • BKAV Mobile Security: phần mềm quản lý mạng, phòng chống virus, malware
  • BKAV Clean: Phần mềm xóa các file rác, làm trống ổ cứng
  • Xem tivi: cho phép xem các kênh truyền hình phổ biến, dùng mạng WiFi hoặc 3G
  • Nghe đài: nghe các đài phát thanh, truyền hình thông qua mạng Internet, cũng tương tự như xem TV
  • Blive: dịch vụ cho phép camera quay lại toàn bộ khung cảnh và truyền tải đến cho người từ xa, giống như là truyền hình trực tiếp. Dễ dễ hình dung thì bạn cứ hình dung tới Skype, có điều thay vì thoại thấy mặt 2 chiều thì chuyển thành 1 chiều và người xem thấy camera sau.
  • Sức khỏe: Theo dõi sức khỏe, cảnh báo hoạt động khi cần
  • Chế độ riêng tư: giới hạn các ứng dụng, các thiết lập, các nội dung không cho người khác truy cập.
  • Ghi chép: ứng dụng note
  • Nhắc việc: chưa được dùng thử
  • Bmail: hỗ trợ BKAV Mail, Gmail, Yahoo Mail, Outlook và một số email khác
  • eDict: ứng dụng tra từ điển nhanh, cả online và offline
  • Kết nối: kết nối tới hệ thống hỗ trợ khách hàng của BKAV
  • VNReview: ứng dụng trang web review của BKAV
  • BKAV Gõ Tiếng Việt: bộ gõ tiếng Việt
  • Home.vn: kênh tổng hợp tin tức
  • Chế độ không làm phiền: chặn cuộc gọi, tin nhắn theo lịch…
  • TransferJet: truyền tải giữa các máy hỗ trợ
Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-2.jpg Bmail, hỗ trợ khá nhiều tài khoản khác nhau Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-6.jpg BKAV hỗ trợ cả gõ tiếng Việt bằng ứng dụng của hãng Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-3.jpg Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-4.jpg eDict, từ điển của BKAV, cũng không nhiều người biết ứng dụng này Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-8.jpg TransferJet truyền tải giữa 2 máy Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-5.jpg Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-10.jpg Ứng dụng nghe đài Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-9.jpg Bchrome là trình duyệt được BKAV tùy chỉnh lại Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone.jpg Tinhte.vn_ung_dung_bkav_bphone-7.jpg Chế độ không làm phiền
474 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@alahana Tuyệt vời tởm😁
Ai còn muốn ném đá Bphone, xin mời bơi vào :v thực sư quá đẳng cấp, kể cả samsung mà cũng phải làm điện thoại đầu bảng đến đời thứ 6 nhìn mới tạm được ! Bác Quảng làm 1 phát nhảy lên top 😁 Đỉnh của đỉnh!
@galaxy92 Xấu đẹp tùy vào thẩm mỹ mỗi người.Bạn ko mua dc hay ko đủ tiền mua cũng là chuyện của bạn,còn nói ko ma nào thèm mua thì đó là chuyện vớ vẩn,1 chiếc máy made in VN lần đầu ra mắt với nhiều công nghệ mới và phần mềm cho người Việt,tại sao lại ko mua.Tôi thấy rất nhiều ng`khẳng định là sẽ mua đấy
Junio
TÍCH CỰC
9 năm
@Xiaot Nhớ mua đó nha!!! ^^
0947844774
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mocaykl vậy mua đi
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenminhhung190 vậy thử về thời 2009 lúc mà Glx S1 ra xem nếu BKAV làm đt có dc đẹp như bây h ko, nhận xét mà ko thèm nghĩ trc
hero_2910
ĐẠI BÀNG
9 năm
|Ngon lành quá, ủng hộ hàng Việt Nam. Không thể tin được 😁
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời, không thể tin nổi 😁
@vietnamtea 3 tháng sau các ngân hàng cho bkav vay cũng không thể tin nổi!:D
hero.1076
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ghoshman Bạn nói thật buồn cười
@vietnamtea Tuyệt vời, ko thể tin nổi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình nghĩ BPhone có giá 11 triệu là vì những đầu tư cho các phần mềm này.. Có bạn nào so sánh cấu hình với hàng tàu khựa thì cho mình gạch nhé😁... không trau chuốt như của A Quảng đâu:p
@bachdnvn Có 1 bác quảng bên bộ QP thì có thể vn sẽ chế tạo đc tàu ngầm, tên lửa hạng nặng...,Có 1 bác quảng sinh cùng thời và học cùng trường vs bin gate thì có lẽ vn có thể có 1 MS,... Có thể bạn ko hiểu
kenwind164
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jordan Phạm xin hỏi Bphone trau chuốt thế nào v bạn?
Mình nhìn thấy chất lượng hoàn thiện ko đúng với cái giá của nó
dungtoktvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jordan Phạm Chốt lại là nóa - Các phần mềm BKAV viết, có gì hơn các phần mềm trên AS ...
david125
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp , nhưng thật sự giá hơi chát , tầm 6 chai sẽ rất hot và cạnh tranh zenphone 2 có thể ăn đứt lun :p
kbna9192
ĐẠI BÀNG
9 năm
@david125 bac thử vào các shop bán hàng chĩnh hãng xem với giá 6 triệu bác mua được con nào 2 mặt kím nhôm nguyên khối chíp 801 camera mưatj saphia và hàng chực tính năng mới nhất như thế không , đừng so sánh với mấy con xách tay và mấy con hàng lướt trên thì trường bác ạ , vào chính hãng xem bây giờ ip5s , sony z2 , zony z3 , samsung s5 , one m8 đang có giá bao nhiêu ! đừng đòi hỏi viển vông đến ngu ngốc như thế bác
@david125 mình cũng mong 6-7 chai ý mà tới 11 chai ( cả VAT) nữa , cho nên chưa thể với hụ hụ
leminh1305
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu như bác quảng và đồng bọn đừng nói phét tung trời
thì nó là tuyệt vời
tuy nhiên, sau nhưng lời phát biểu có cánh quá mức thì thất vọng
Ngon đấy chứ, 5 triệu/ cây thì sẽ thành công.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Chưa bao giờ em xem lễ ra mắt 1 sản phẩm công nghệ của VN mà có 1 chút xúc động trong đó như Bphone!
@xedieu tại vì đã có buổi nào trước đâu 😆
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@xedieu lái ra cả quần hay ị tại chỗ vậy
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@tsx Hôm đó đang ngồi trên bàn phòng khách nhà bạn xem đấy! Hố hố
thích nhất cái bom mail
smx105
TÍCH CỰC
9 năm
TransferJet ko phải của Bkav !
Cái quan trọng để tạo ra điểm khác biệt vè ứng dụng là 1 trợ lý ảo giao tiếp bằng tiếng Việt thì ko có !
@smx105 bị khó quá nên chưa làm kịp 😁
0947844774
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tettit học ở trường dùng hữ quốc ngữ giao tiếp dùng chữ quốc ngũ nha bạn
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smx105 Làm được trợ lý ảo thì đến Microsoft còn vỡ mặt chứ là bkav
tminhnhat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xedieu 200 trd là quá rẻ. Trợ lý ảo thì hiện giờ có của los, windows phone, để đầu tư phát triển cái này thì tốn cả triệu usd
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng đc
video clip ồn quá
@coollonelyman máy được trưng bày để cho các nhà báo trải nghiệm & review nên ồn là phải bác ạ 😁
Khi nào bán ra mua về review thì mới yên tĩnh đc
BB_Minh
TÍCH CỰC
9 năm
Người VN dùng hàng VN là yêu nước nhưng hàng đó phải ngon, bổ, rẻ
@BB_Minh bạn nghe câu chuyện về ngon, bổ, rẻ chưa?
người ta nói cái gì nó ngon,bổ thì không bao giờ nó rẻ. Cái gì bổ,rẻ thì không bao giờ nó ngon. và cái gì ngon,rẻ thì chả bao giờ nó bổ.Bởi vậy đừng có đòi hỏi quá nhiều. BKAV làm điện thoại như vậy là tốt lắm rồi.
stops123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BB_Minh Ko có người ủng hộ để phát triển thì lấy đâu ra. Ủng hộ phải từ khi mới phát triển
tminhnhat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangvietmk1 Toàn nhập khẩu nguyên chiếc thì làm sao mà rẻ được. Chỉ có tự nội địa hóa thì mới rẻ được thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019