Cách backup các ứng dụng đã cài trên Iphone?

trucemnguyen
18/4/2011 9:6Phản hồi: 5
Mình đang sử dụng Iphone 3G 8G, FW: custumo 4.2.1
đàng sử dụng rất nhiều phần mềm và game cài bằng: installous.
hôm trước đồng bộ đt với iphone để Syns các ứng dụng free trên Itunes thì bị mất hết ứng dụng... huhuhuhu....
mình thấy iphoneBrowser có thể Browser đc iphone, có cách nào backup các ứng dụng lại ko? để khi mất ko mất công ngồi tải mấy ngày trời...!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko đươc đâu bạn ah. Chỉ ứng dụng đã tải bằng itune thì đồng bộ được thôi
Bác vô Settings của Install0us off cái mục iTunes sync đi, sau đó gắn iphone vào iTunes chuột phải vô cái tên chọn transfer .... là app nó chạy sang iTunes hết.
các cách này có được ko?
thật sự mình rất ngạy khi gắn vào Itunes, Sync lỡ xóa hết phần mềm là chết nữa.
ai có kinh nghiệm cho mình xin ý kiếm....
Vào Cydia, cài cái appsync trước. Sau đó khi mở iTunes thì vào file/ Transfer purchases from "tên iphone của bạn".
Khi sync thì để ý nếu nó hỏi sync làm remove apps thì cancel.
Mình đang dùng iTunes phiên bản mới nhất cũng ko sao đâu, chơi cả app cài từ cydia, installous và cài bằng ifunbox rồi sync với itunes cũng ko sao.

Lời khuyên: nếu chưa dùng quen, tốt nhất nên thử nghiệm với ifunbox trước, vào tinhte xem list game mà down các file ipa về rồi cài bằng ifunbox; hoặc có thể search bằng installous nhưng bắn link qua PC mà down bằng IDM cho nhanh (filedude; fileape đều down được qua PC mà); hoặc bằng cách truyền thống hiệu quả nhất là google với từ khóa: mediafire+tên ứng dụng+ipa rồi cài bằng ifunbox.

Khi đã có ipa files rồi thì sync bằng itunes có mất cũng chả hề gì, ta lại vào ifunbox cài lại.
Nếu vẫn sợ itune thì bạn có thể dùng Xilisoft iPhone Magic Platinum (phiên bản có thuốc) để cài cắm các dữ liệu cơ bản như contact, nhạc, film và backup trước khi vọc sang app
làm như pro bibinguyen là chuẩn đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019