cách biết Ipad của bạn có phải là hàng chính hãng

wintercold
26/11/2010 1:39Phản hồi: 26
Trang http://www.appleserialnumberinfo.com/ cho phép bạn kiểm tra xem IPad (hoặc những sản phẩm khác của Apple như Macbook, Apple TV, Iphone, ...) có phải là hàng chính hãng hay không. Bạn vào trang này và nhập số série (serial number) của Ipad, nếu Ipad của bạn là hàng chính gốc thì sẽ có những thông tin của Ipad hiện ra, nếu không có nghĩa là Ipad của bạn là hàng trên trời dưới đất rồi. Việc kiểm tra này rất hữu dụng khi bạn mua lại Ipad (hoặc 1 sản phẩm Apple từ ai khác), bạn hỏi trc số serie rồi kiểm tra trc khi quyết định mua. Nếu bạn kiểm tra số serie của Macbook, trang này còn cho biết là Macbook của bạn là hàng mới nguyên hay là hàng đã bị hư, bị trả lại và sửa để bán lại như mới.

Apple Serial Number Info // Decode your Mac's serial number!

understand your mac serial number, enter your mac's serial number here and squeeze all available info out of it!
appleserialnumberinfo.com

Tuy nhiên, trong vòng 24h bạn chỉ có thể kiểm tra 3 lần (3 số serie khác nhau hoặc là 3 lần 1 số serie).
P/S: để biết dc số serie của Ipad, vào Settings -> general -> About -> Serial number
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bạn nhé, có trang nào kiểm tra khoảng 10 số serial ipad một lúc mà ko bị giới hạn 24h không nhỉ
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Có chứ, vào trang web chính hãng của apple check luôn, dùng mấy trang ngoài chi cho xa xôi >>> https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com

Trong này còn check luôn cả thời hạn bảo hành các thứ..
Chính xác, mình đã check con IP4,IPAD 3G và Apple bluetooth keyboard ở đây rất ok, nói chung là cứ sử dụng support của chính hãng Apple là ok nhất !
Thế có check được nơi xuất xứ của em nó không nhỉ keke
Khã khã máy tui Chánh hãng. Mà sao trên đó ghi iOS 3.2 mà máy tui còn seal móc ra La 4.2

Sent from my iPad using Tinhte.vn
em thì không quan trọng hàng chính hãng hay không, miễn là chạy nuột nà, màn hình đẹp là oke thôi, chẳng cần phải check!
Xuất xứ thì xem Model như iPhone ý 😃

iPad BH toàn cầu cơ mà :p Ý bài viết này là check nguồn gốc máy mới hợp 😁
CÁC BÁC xem hộ em con IPAD nay voi
@phuca6tb1102 Bạn muốn hỏi j về máy của bạn vậy 😃
em muốn hỏi xem máy có chuẩn k , với lại có xuất xứ từ đâu ak 😁
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Model: - iPad (3rd Generation) Wi-Fi + 4G
Codename: - No codename assigned.
Build Country: - We don't know where this unit was built.
Build Year: - This unit was built in the first half of 2012.
Build Week - Week 12 (March) or week 39 (September)
Production Nr.: - This unit was number 1480 to be built that week.
----------------
mình không hiêu lắm về kết quả máy mình
nhất là dòng Codename

bạn nào giúp mình với
neu may ghi nhu the nay nghia la sao may ban

Please validate your product's purchase date.

Apple is unable to provide information about your service coverage. Please sign in with your Apple ID and provide your product's date of purchase so that we can display your coverage information.
Serial Number: DMPJ217ADKPH
Model: - iPad 2 (WiFi)
Codename: - No codename assigned.
Build Country: - We don't know where this unit was built.
Build Year: - This unit was built in the second half of 2012.
Build Week - Week 2 (January) or week 29 (July)
Production Nr.:
- This unit was number 316 to be built that week.

máy này thì sao các bác, trả lời gấp dùm mìn..tks
Các bác xem hộ em bảo hành thế này có ổn không? có thêm phần nâng cấp bảo hành lên 2 năm
Các anh chị ơi, giúp e với!!!
Em ở Nha Trang nên nhờ ông anh ở SG mua giùm 1 em ipad 4 32 GB màu trắng. Thế là hôm 31/7 ông anh qua Hoàng Phát 360 (CN 19 CMT8, Bến Thành,Q1) rinh e ấy về. Vì tin tưởng ông anh em biết cách check nên em cũng không check lại, tự nhiên hôm nay hứng lên web apple check thì thấy máy mình còn bảo hành đến 24/6/2014 (serial DLXKK0ZBF191). Như vậy là máy em đã active trước ngày em mua hơn 1 tháng rồi đúng không anh chị?
Thắc mắc nên e gọi đến cửa hàng và ông chủ hệ thống. Từ chủ đến nhân viên đều ăn nói nhát gừng, la lối khách hàng mất lịch sự và không chuyên nghiệp tí nào anh chị ạ! Thất vọng vô cùng.
Thứ nhất, lo lắng cho số phận e ipad của mình k biết là hàng gì đây? trong khi mình bỏ tiền ra mua hàng nguyên seal (e có tham khảo trên tinhte thì cũng được biết là xem phần thông tin số IMEI trên hộp, rõ ràng là khác màu chữ và mực chữ k đều nữa ạ, cộng với đang dùng lâu lâu lại bị văng ra màn hình ngoài). Thứ hai là ghét thái độ phục vụ của shop nên em muốn làm cho ra lẽ vụ này. Em tính bay vào SG đến gặp họ để nhận được lời giải thích rõ ràng và xử lý hợp lý. Nhưng k biết e có làm được gì không nữa.
Các anh chị cho e lời khuyên với!!!! Có ai giúp em không???
@Tranguyen88 bạn đã mua trúng máy trả bảo hành và được đóng hộp lại, có thể phụ kiện của bạn cũng ko phải là hàng zin. Còn cách giải quyết là cảnh báo mọi người thôi, nếu bạn dữ thì lên đôi co với tụi cửa hàng.
Huhu...nhưng mà hàng trả bảo hành là cũng được hãng sửa chữa lại rồi phải không a astroboy9595? Chất lượng thì thế nào?
Em cũng tính đến cửa hàng đây, nhưng mà ở xa, cần một chút quyết tâm nữa...
@Tranguyen88 - Đối với hàng Apple thì hàng trả bảo hành là hàng mới 100% do Apple ko sửa chữa mà đổi mới hoàn toàn khi máy có lỗi. Hàng trả bảo hành thiệt thòi hơn là bị mấy ngày bảo hành, ko đủ 12 tháng. Bạn bị cửa hàng lừa vì tiền bỏ ra ko đúng giá trị sản phẩm. Bạn mua hàng mới lại bán hàng trả bảo hành cho bạn.
- Còn sử dụng thì hàng trả bảo hành và hàng new cũng ko có gì khác nhau.
- Hàng trả bảo hành sẽ ko có hộp cho nên hộp của bạn chắc là hộp fake được tân trang lại, phụ kiện thì chắc cũng bị luộc luôn rồi.
Ipad báo "has been replaced" là sao bac?
@trantrung_trungluong Số serial đã bị thay đổi, hoặc là máy trả bảo hành hoặc là hàng báo mất nên bị Apple xóa khỏi hệ thống 😃
mingxian
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em mới mua con Ipad air về nhà mới phát hiện bị luộc dây cáp lightning và củ sạc giờ em lo ko bt máy của mình có phải hàng ngon không nữa, liệu có phải em mua phải hàng dựng ko? em check được serial: DLXLG3A5F4YH nhưng không check được số imei: 358531052940766. Có anh chị cao thủ nào giúp em với, e thấy hoang mang quá.
hungncdi
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng xách tay rẽ hơn chính hãng có nhiều lý do, lý do dễ thấy nhất thường là bị luộc phụ kiện, một khi mua lại phụ kiện chính hãng thì phí dội lên có khi bằng mua máy mới chính hãng,thế nên tốt nhất mua chính hãng, có mắc xíu mà yên tâm, đi bảo hành cũng dễ, ipad tuy bảo hanh toàn cầu nhưng ở vn thì mang ipad xách tay đi bảo hành chính hãng 1 số nơi người ta sẽ.từ chối khéo

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
các bạn muốn biết thêm chi tiết thì ghé cách kiểm tra iPad air chính hãng
duy1987hn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi e muốn mua sớm e air2. Trên tinhte nhattao có bro nào bán uy tín k nhỉ các bác

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019