Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài đặt SBSettings nhanh gọn hiệu quả nhất cho NEWBIES

iFoneOnFire
15/10/2010 11:45Phản hồi: 462
462 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB9530
TÍCH CỰC
13 năm
MÌNH đã cài SBsettings rồi, sau đó vào settings mà ko thấy Activator đâu cả?, và củng chả thấy SB settings ở đâu, làm cách nào lôi nó ra được hả các b ác? mặc dù đã thấy trong: Cydia/Manage/Packages/SBSettings.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Reinstall lại đi bạn rồi quẹt thử. Con 3GS của mình cài SBSettings v3.1 thì có kèm theo Activator.. Còn con 3G cũng cài SBSettings v3.1 nhưg ko có Activator, phải cài thêm...😃
BB9530
TÍCH CỰC
13 năm
Đã tìm ra rồi, những anh em mà đã cài SB settings mà ko thấy Activator đâu là do cài nhầm thôi. Nên làm: Cydia/Search, tại đây gõ chữ SBSettings, tìm thằng nào nó đề là sytem thì cài váo nhé. Cài xong sẽ hiện lên Activator rồi làm như các bác hướng dẫn ở trên
Mình cài thêm cái Activator giờ có cái này đỡ phải bấm phím Home. Cái nút của mình giờ kém quá, chạy ngon rùi cảm ơn các bạn nhé,
MÌnh vừa làm xong ,thật tuyệt vời,tks chủ pic nhiều nhiều
Chính xác là khi cài SBSettings bạn phải vào CYDIA/Cydia/Featured/SBSettings v.3.1.1-1 (BigBoss) sẽ có Activator luôn.
qdtmobile
TÍCH CỰC
13 năm
Một bài viết hay rất chi tiết.thanks
Bác iFoneOnFire cho hỏi nếu muốn từ bất cứ trang nào muốn tắt máy ngay (sleep) được không, vui lòng hướng dẫn kỹ nhé?
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Dùng Activator vào Home/Lock/App (tuỳ bạn) set cái From Screen Bottom (trượt từ dưới màn hình ở giữa lên giữa màn hình) cho Sleep Button là xong.

---------- Post added at 07:13 PM ---------- Previous post was at 07:11 PM ----------

Hoặc set Double Tap ở Status, Slide Down...tuỳ hoàn cảnh và sở thích người dùng :p
Cách về SLEEP bất cứ từ trang nào:

Đang duyệt Safari hay Game hay bất cứ đâu, muốn về SLEEP (tắt máy nghỉ) bạn làm theo cách này nhanh nhất:
- Settings/Activator/Anywhere/Status Bar/Swipe Down/lướt xuống tìm System Actions chọn Sleep Button.
Từ nay bạn chỉ cần vuốt nhẹ từ dưới loa tai trên màn hình xuống khoảng 1/3 màn hình là iPhone tắt ngủm.

Sẵn đây bạn nên làm thêm cho nút HOME. Thí dụ đang ở bất cứ đâu muốn về HOME để làm chuyện khác, thực hiện thêm như sau:
- Settings/Activator/Anywhere/Status Bar/Swipe Left/lướt xuống tìm System Actions chọn Home Button.
Như vậy khi muốn về HOME ta chỉ cần vuốt nhẹ trên thanh Status Bars từ Phải sang Trái là về HOME.
Lưu ý: mặc định của SBSettings là vuốt từ Phải sang Trái hay ngược lại trên thanh Status Bars. Nếu khi bạn cài về HOME từ Phải sang Trái rồi thì mặc định trên là HOME.

---------- Post added at 07:29 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

Mình đã thử làm quẹt từ dưới lên thường hay bị đụng mấy cái quảng cáo mất công chạy Safari nữa. Thế nên không sử dụng cú quẹt này.
Double Tap và Hold thì dùng cho WiFi và 3G thông dụng hơn.
Thanks anyway.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Góp ý: Cái vụ Swipe Left theo mình nên set From Screen Bootom (Left/Right) sẽ tiện hơn, vì 1 số ap Full ko thể Swipe Left được. Với lại Set Activator cho nút HOME thì nên sét ở App và Home thôi chứ ko cần thiết ở Lock cho nó nhiều. Đó chỉ ý kiến riêng of mình thôi và dĩ nhiên là tuỳ và User roài :p
@ Bác iFoneOnFire: đã chỉnh lại theo cách mới này khỏi về HOME mà về SLEEP ngọt lịm dù đang ở ANYWHERE... Thanks a lot.
Thank bạn ! đánh dấu nghiên cứu sau vậy !
Activator trên máy mình bị mất mặc dù đã cài đầy đủ , mới upgrade sbsetting lên 3.1.1 mà cũng đuwowcj , mọi người chỉ dùm với vì search trên 4rum mà ko có ?
Bạn gỡ SBSetting ra rồi cài lại xem 😃
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Còn ko cài riêng cái Activator lại..
LIENHUONG:bạn hướng dẫn cụ thể dùm mình được ko ? mình mới dùng ios với lại đã reinstall nhiều lần rồi mà ko có
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Gỡ ra cài lại = Cydia -> Manage -> Packages -> SBSettings -> Modify -> Remove...rồi làm giống vậy cài lại... Nếu vẫn ko được thì cài thêm Activator (Bigboss) nữa xem
Ý mình là bạn vô Cydia - Manage/Package - chọn SBSetting - Modify/Remove/Confirm
-> Sau đó cài lại SBSetting thì Activator sẽ cài lại theo ...
Các bác cho em hỏi, em cài sbsetting rồi nhưng không biết chọn phần nào trong activator để kích hoạt nó ? trước kia cài sbsetting xong chỉ cần vuốt nhẹ sang trái là ok, nhưng có thằng ativator này thì bị tắt điện?
Bạn vào trong Settings kiếm Activator rồi thiết lập xem 😃
Tắt điện thì bạn vào Settings/Activator/Anywhere/Status Bar/Swipe Left lướt tuốt xuống gần dưới chọn SBSettings, muốn làm thêm Swipe Right thì cứ thế mà mần. Theo tôi Swipe Right bạn nên chọn Home Button để khọi nhấn nút Home thoát. Chọn thêm Swipe Down để Sleep Button.
Sao Minh lam theo loi ban roi remove sbsettibg roi cai lai nhug vAn ko thay activator dau . Dang dinh restore lai mAy xem (nt bang ip sr)
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Cài thêm Activator xem.. Cài xong reboot/respring lại mới thấy..
[MENTION=12531]iPhone[/MENTION] cũng gõ Tiếng Việt được nhé.
mỗi lần cài lại là máy bắt mình respring luôn rồi nhưng cũng ko có , có phải do xung đột gì ko vì file Ibooks tải từ appstore cũng bị lỗi văng ra ?
kid273
CAO CẤP
13 năm
Cái phần Move Rows mình thực hiện như bạn hướng dẫn nhưng k thấy thay đổi trật tự gì hết, vẫn như cũ ah.SBSETTINGS OPTIONS: thì mình lựa chọn hiển thị ngày trên status bar nó cũng k hiển thị ngày giờ như ý mình mà vẫn như cũ khi chưa chỉnh. Còn tất cả các phần khác mình đều thực hiện được hết, vậy bạn Iphoneonfire hướng dẫn mình xữ lý 2 lỗi trên nhé.
laixoanroi
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu bác ...................................
Sao em là thử nút Home . Có những app thì thoát được , còn có nhữn cái không làm được vậy anh . Thankss
Theo mình nghĩ chắc bạn hỏi về Activator. Bạn có thể chỉnh như sau để về chế độ SLEEP (giống bấm nút POWER 1 lần):
Settings>Activator>Anywhere>Motion/kéo xuống Shake Device (Lắc iPhone)>System Actions kéo xuống chọn Sleep Button.
Nghĩa là sau này dù đang ở app nào hoặc bất cứ đâu bạn chỉ cần lắc iPhone 1 cái (vừa tay thôi coi chừng quăng iPhone, lắc giống như lắc Zippo hết xăng vậy) là về chế độ SLEEP (giống bấm nút POWER 1 lần).
Tương tự như vậy nếu bạn muốn chỉnh về HOME thì:
Settings>Activator>Anywhere>Motion/Shake Device (Lắc iPhone)>System Actions chọn Home Button.
Dĩ nhiên Shake Device chỉ thoát tạm về HOME hay SLEEP thôi, khi Slide to unlock Springboard sẽ hiện trang của app cuối cùng khi lắc iPhone.
Chúc toại nguyện.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Ví dụ xem bạn? Nút Home là nút chính của iPhone làm gì có App nào mà ko thoát được khi dùng Home.... nếu có thì chắc mình chưa gặp bgiờ

---------- Post added at 06:50 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

Máy bạn là 3GS hay 3G. Mình cài SBSettings v3.1 trên 3GS thì có Activator kèm theo, còn 3G thì ko có, phải cài thêm nhưg cũng chạy được...
ndc686
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái phần DOCK nó nằm ở đâu các bác Sao em Tìm hoài kô thấy.
Move Rows bạn kéo lên xuống các icon xong Done sẽ có thứ tự. SettingsOptions chon Statusbar Date phải được chứ. Bạn thử lại nhé?

---------- Post added at 11:31 PM ---------- Previous post was at 11:29 PM ----------

Khi bạn kích hoạt SBSettings thì DOCK nằm ngay ở hàng thứ 4 giữa. Đây là công cụ để bạn có thể dấu những icon như SMS, Photo library v.v...

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:31 PM ----------

Bạn remove SBSettings, Reboot Device xong vào Cydia/Features Packages/SBSettings để install lại nhé. Chắc chắn phải có Activator, nó nằm trong icon Settings. Have fun.
kid273
CAO CẤP
13 năm
Bạn giúp mình cái chỉn sữa ngày tháng nữa bạn, trên Stratus bar nó hiện tháng trước ngày sau, mình muốn chỉnh lại thành ngày trước tháng sau.
Thanks
No way man, cái này bạn phải yêu cầu BigBoss chỉnh hộ...
Bác vào Settings -> General -> International -> Region Format -> Vietnam là được.
kid273
CAO CẤP
13 năm
Cảm ơn bibinguyen, mình đả làm theo cách của bạn và đã thành công. cảm ơn bạn nhiều nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019