Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài đặt SBSettings nhanh gọn hiệu quả nhất cho NEWBIES

iFoneOnFire
15/10/2010 11:45Phản hồi: 462
462 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đánh dấu để về nhà ..............học thuộc lòng !
Thanks tất cả mọi người đã hướng dẫn.
Ko thuộc được đâu, phải vừa làm vừa đọc mới thuộc :p
các bạn cho mình hỏi.mình cài sbsetting và vào mục setting vào activation methods,nhưng nhấn vào nữa để vào anywhere thì kg dc.nếu cài tiếp activator thì lại vào dc.tại sao vậy?và khi cài activator thì sbsetting nó kg hiện ra nhưng trước nữa để mình refesh hoặc tắt 3G?bạn nào biết giãi thích dùm mình cái.mình đang dùng 3G fw 3.1.3
kenb00
CAO CẤP
13 năm
1. Vì Activation chưa có trong máy bạn thì làm sao mà vô được Activator trong SBSettings. Thường thì cài SBSettings nó sẽ tự động down kèm luôn Activator, cũng có nhiều trường hợp phải cài thủ công.
2. Do bạn đã set cho nó ở vị trí khác. Muốn về mặc định thì làm như sau: SBSettings => More => Activation Methods => Swipe Right + Swipe Left.
Mình cũng đang đau đầu với con iphone của mình đây. Tự nhiên đi xóa sbsetting xong rùi bây giờ tìm và cài lại thì không thấy đâu hết...hu...hu...
Bác chủ ui sao máy mình ko thấy Activator, vào sbsetting ---> activation methods củng ko được luôn, máy ip 3gs, 3.1.3, bb 15.12.01 (trước cài con ip4 ok)
ko hiểu sao em cài SBSettings voi Activator rồi mà vào Settings ko thấy mục Activator đâu cả, vuốt trên thanh status cũng chẳng thấy có hiện tượng gì hết ....! 😔
Bạn nên remove rồi cài lại 2 thứ trên, nên cài từ source của bigboss sẽ chạy ổn hơn!🆒
đã remove rồi install lại mấy lần rồi mà vẫn y vậy pác ạ ....! em cài đúng sourge cua bigboss luôn ....!
mà cài cái này có cần reboot lại máy ko các pác ....?
em xài con 3gs lock mà bắt phải reboot thì em po tay rồi, hix...😔
Mình cài sbsettings xong làm theo hướng dẫn ok hết, nhưng riêng khi vào Cydia thì vuốt ngược vuốt xuôi theo cài đặt mà vẫn ko về được Home Sreen, gạt sang phải thanh Status Bar cũng không suy chuyển, cuối cùng mình vẫn phải dùng nút Home. Mình nhờ các bạn giúp
Vô cydia thì activator bị mất tác dụng.
bác chủ tp cho hỏi lúc trước cài sbsetting chỉ cần chọt 1 cai la auto mở wifi và tự vào luôn, zờ tự nhiên chọt vào nó chỉ mở wifi mà không auto vào phải tự chọn mạng theo kiểu thủ công như củ
Thanks
Còn tùy từng mạng Wifi, có thể đặt pass - khi đã nhớ 1 lần thì các lần sau nó tự nhận mà 😃
thì bình thường thì như vâyj nhưng zờ nó ko chịu tự nhận nữa e mới hỏi mod à có ai gập như vậy trưa và cách sửa như thế nào
thanks
Bạn vào wifi xóa đi tên mạng wifi mà IP đã nhớ xong rồi đăng nhập lại mạng wifi đó. Xong rùi bạn mở lại wifi từ SBSetting xem sao !🆒
các bác cho hỏi chút, tôi đang dùng ip4 4.0.2 bản lock vào Cydia download SBSetting bản mới nhất nó download được 82% thì đơ luôn ko download được nữa. Tôi ấn nút home thoát ra quay về Cydia định download lại khi ấn vào Cydia thì nó ko vào được màn hình home của Cydia nữa mà vẫn quay lại phần download của SBSetting 82% như lúc trước. vậy là bị làm sao vậy các bác? Nhờ các bác chỉ giúp
Thanks
Bạn nhấn giữ Home & Power để Reset lại máy rồi vào lại Cydia nhé 😃
Bạn LIENHUONG cho hỏi cài cái này vào có bị ăn táo dính cáp ko 😕 vì là NEWBIES thik nghjch lắm mà chẳng dám nhỡ em nó mệnh hệ gì thì chít vì chưa kịp lưu SHSH cho 4.0.2 mua đông lạnh lắm nhưng chẳng muốn vào hội đắp chăn hjhjhj
THanks các bác
hic hic hic trường hợp của mình đặt biệt hay sao ma ko thấy ai chỉ hết hu hu hu
Bác thử vào Settings -> General -> Reset -> Reset Network Settings xem sao, tình trạng này thấy cũng nhiều người gặp.
Không hết mà có thời gian thì restore lại.
được rồi bác ui cảm ơn bác nhiều lém
Các bác cho hỏi IP 4 cài SBSetting xài chung với Quickdo 3.0.3 được ko? có bị đụng hay hao pin ko ?
KO bạn à, trong QuickDo/Setting - mục Trigger on status bar bạn chọn Off thì ko đụng SBSetting 😃 Khi đó SBSetting ở mép trên MH, QuickDo ở mép dưới :p
mình cài sbseting xong báo ok nhưng khi vuốt thì không thấy.lúc trước em dùng bình thường nhưng tối qua restore lại giờ không xài được luôn.
Bạn remove bản đó đi, vào Cydia search SBSetting (source bigboss) bản 3.2-1 cài vào rồi thử lại xem
smoc_77
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng 3GS fw 3.1.3 cài SBSettings xong và sử dụng được như bt, nhưng riêng phần Activation Methods thì không thể vào để cấu hình như hướng dẫn được! Có ai bị như mình chưa?
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một bài viết quá hoàn chỉnh. Cảm ơn nhiều.
Cho mình hỏi thêm chút. Lúc máy đang ở chế độ lock thì mình vẫn phải bấm 1 lần Home hoặc Sleep phải ko? Có cách nào ko cần cấm mà vẫn unlock được không 😁
Mình vào cydia và k biết làm cách nào để out. Thử vuốt Status Bars xuống ko đc. Vuốt từ dưới cùng màn hình ở giữa vuốt lên giữa màn hình cũng ko đc. Thử với cách chỗ khác thì đc. nhưng cydia thì chịu. Hay đã vào cydia thì bắt buộc phải home mới ra đc à?
Ở bất cứ đâu cũng vuốt nó xuống đc bạn à, trừ trong Cydia thui. Bạn vào Setting-Activator-Anywhere-Status Bar- phần Swift Left và Swift Right chọn SBSetting là xài đc thui!
Nếu bạn muốn unlock bằng cách double tap vào thanh status bar chẳng hạn thì vào Setting-Activator-At lock Screen-Status bar-Double tap chọn Unlock device là đc !
Cứ vọc từ từ bạn sẽ biết thêm nhiều điều thú vị từ pm này, chúc vui!🆒
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần vuốt xuống để ra màn hình chính thì mình làm đc rồi.
Còn khóa máy thì mình dùng Quicklock rồi.
Ý mình là máy đang ở chế độ khóa thì có cách nào làm nó bật lên mà ko cần bấm Home hoặc Sleep ko ấy
Bạn có thể dùng nút volume để mở khóa khi máy đang tắt, vào Setting-Activator- At lock sreen phần Volume Button bạn có thể chọn Down up hoặc Up down rùi chọn Unlock device là ok !🆒
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã thử chọn Up down hoặc Down up đều ko đc bạn ơi.
Gạt nút mute 1 cái rồi bấm.
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mỗi lần muốn mở thì lại phải gạt 1 lần à? Như thế thì dễ gãy nút đấy quá. Chấp nhận bấm home 1 lần vậy 😁
thank bác chủ thớt ! nhưng em có ý này góp chút ý kiến với bác . Đừng cài quicklock nó cũng là 1 app chạy ngầm đó bác . em đã từng cài khi lock máy để từ đêm tới sáng là tụt hết 2 , 3 % pin đó bác khi em tháo nó ra thì để từ đêm tới sáng vẫn là 100% . còn về việc lock nhanh màn hình thì mình cài trực tiếp trên activator luôn đó bác em đã từng cài khi cần sleep bác đúp bô vô thanh startusbar la tự động nó sleep ạh . ý kiến em như vậy nếu có gì không phải xin bác bỏ qua !
Cảm ơn bác chủ top........SBSetting có chức năng lắc iPhone để trở về homescreen khi đang sử dụng 1 app nào đó, lướt web,...... e cảm thấy khá hay
0983850438
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi cái này mình cài dùm cho ông anh cai ip 4 xong rùi nhưng khi ổng đem vô tiệm nó làm sao mà vuốt nganng wa nó ko có hiện mấy icon như hồi trước nữa? ai bít chỉnh sao trở lại BT chỉ dùm e cái nha ....
@life4love : Phần vuốt xuống để ra màn hình chính thì mình làm đc rồi.
Còn khóa máy thì mình dùng Quicklock rồi.
Ý mình là máy đang ở chế độ khóa thì có cách nào làm nó bật lên mà ko cần bấm Home hoặc Sleep ko ấy.

Các bạn lười sử dụng nút Home quá đi!
Thôi thì muốn không đụng gì vào HOME mà vẫn mở máy:
Cydia>Search>iShakeLock 1.00 BigBoss. Vào Settings>iShakeLock>Activation Methods>Motion: Shake Device (default chọn), Enable Lock: ON, Destination>Sleep, Advance Settings>không nhầm nhò gì, Enable unlock: ON, Vibrate: ON. Tới đây lắc thử một cái là về Sleep, tương đương khi đang Sleep lắc cái là mở Home Page (no Lockscreen), cả 2 động tác đều kèm rung phát!
Lười nữa không đụng HOME mà thoát khỏi Application: Setting>Activator>In Application>Status Bar>Swipe Down>System Actions: Home Button là về HOME. Off thì đã có QuickLock 2.
Tôi chọn Swipe Down vì đã chọn Double Tap cho 3G, Hold cho WiFi trên Status Bar.
Từ đây trở đi dán băng keo nút HOME và SLEEP chỉ để dành cho Jailbreak mà thôi!
life4love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi làm đc những cái này rồi. Giờ chỉ bật máy thì chọn home hoặc sleep thôi. Tóm lại là có cái này cũng giảm đi đc khá nhiều lần bấm home. Chứ cài mấy cái PM vào nhiều cái hao pin quá. Để yên 5h mà hao mất 12% thì cũng chết dở.
Thế thì chuyển từ hạn chế hỏng home + power sang hỏng pin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019