Cách cài rom 2.3.4 chính hãng, có tiếng việt cho lg optimus black p970

bshuy2003
13/1/2012 14:32Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sắp tết rồi, cẩn thận khi vọc. Nếu hỏng rom, chỉ có nước đợi hết tết, không ai giúp bạn lúc đó đâu.
:d mà nhân tiện bác cho e hỏi là em up lên xong thấy có thêm cái ứng dụng gì mà smartworld xong nâng cấp phần mềm gì gì đấy có nên up ko ....?
Tình hình là bản V20n e thấy ngốn nhiều ram quá, vào 1 ứng dụng chậm hơn room gốc 2.2.2 và thỉnh thoảng bị lag khi chạy đa nhiệm nữa các bác ạ.
mình xài v20n tiếng anh thấy dc. cái pin tốt hơn thấy rõ ....! ko game ko apps gì nặng mà ram chỉ còn dư 55mb @@ ko root nhá @@
Trước tôi dùng cm7 kang nên không rõ nó có thêm gì mới không. Hiện dùng bản 2.3.4 này thấy sóng khỏe, pin bền, chạy rất mượt, thế là hài lòng rồi.

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 08:02 PM ----------

Chắc cài xong bạn chưa reset lại máy? Bản này chạy nhanh hơn rom 2.2.2 nhiều chứ.

---------- Post added at 08:05 PM ---------- Previous post was at 08:03 PM ----------

Tôi dùng tiếng Việt, đã root và cắt bỏ chừng 10 ứng dụng không cần, thấy máy vào mạng khá nhanh, xem tivi không hề bị giật, wifi và 3g đều đáng khen ngợi.
Em up room xong rồi wipe data, wipe cache trong recovery mode rồi mà.
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác Huy rất nhiều. đêm nay mày mò up lên 2.3 xong thấy phê quá! máy chạy nhanh hơn, live wallpaper ko bị giật, xoay màn hình nhanh và đẹp mắt, chức năng ử chỉ nhanh và nhạy. bh chỉ còn đang test pin thôi. nói chung là ngon 😃
sau 4 ngày dùng, feedback lại đây

thật sự là máy dùng mượt hơn, cảm ứng tốt hơn không lì, 3g và wifi rất tốt, type tin nhắn hay văn bản chính xác hơn không bị sai chữ nhiều

và có 1 cái thật sự không hài lòng là pin ngốn hơn trước nhiều ( lúc trước cả mình và vợ đều dùng v10d vn )

lúc trước dùng v10d vn thì nghe gọi bình thường đơn thuần ( chỉ nghe gọi ) thì cỡ hơn 2 ngày

sau khi up thì chỉ còn chưa tới 1 ngày ( cũng chỉ nghe gọi cùng tần suất cũ )

có thêm 1 bệnh ( không biết có phải bệnh không ) : đôi khi màn hình tự sáng lên khi lấy từ túi quần ra ( đôi khi thôi nhé ) giống như cảm ứng ánh sáng vậy đó, nên theo phản xạ là khi rút ra khỏi túi quần bấm ngay nút nguồn để mở màn hình thì nó lại tự lên rồi, nên thành ra nó lại tắt màn hình lại Y__Y

bực nhất khoản pin thôi ( vì đã root kill những service và phần mềm y như lúc dùng v10d mà vẫn ngốn pin như xiếc ) sáng 7 giờ rút sạc tối 8 giờ hết pin, bực

cám ơn bạn chủ bài đã up hướng dẫn
Bạn vào recovery, chọn advance, chọn wipe battery, chọn yes. Sau đó quay ra chọn reboot. Pin sẽ được cải thiện nhiều.

---------- Post added at 08:14 AM ---------- Previous post was at 08:12 AM ----------

Không biết rõ về nó thì bạn chớ up vì chỉ tốn công mà chưa biết dùng làm gì.
dzainhach
ĐẠI BÀNG
12 năm

theo minh bít thì sd dưới 5% pin => sac đầy 100% => vẫn để sac, sao đó vào recovery, giut sac ra => wipe battery => cắm sac thêm 15p nữa là pin uk
Love_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG SmartWorld là kho ứng dụng của các máy LG
Mình thì để 8h không sử dụng chỉ mất 5% pin đâu thôi,còn cái sáng màn hình thì mình không bị như bạn.Bạn thử wipe cache xem sao
Mình up V20n không root thấy chạy rất tốt, tuy nhiên lại không unclock screen bằng phím bất kỳ như bản v10a và v10d nữa, toàn phải bấm nút power. Mình dùng Lock2.0 và Widget locker, nhờ các bác giúp hộ, cám ơn rất nhiều.
cảm nhận của em qua 1 ngày nghịch ở bản này là như các bác đã nói là wifi và 3g rất mượt ok. cảm ứng ngon hơn ko bị giật mấy cái nhỏ, nhưng cái trình nghe nhạc của em thì thấy nó hơi chậm khi bấm qua bài hát, album, nghệ sĩ... mình bấm vào rồi nhưng khoảng 2-3 giây nó mới chuyển. thấy trừ mỗi cái đó còn đâu em thấy good, đây là vọc 1 ngày thôi còn về lâu dài thì chưa bít 😁
Cái này thì chịu. Ngoài cái nút nguồn, tôi chẳng thấy có nút nào có tác dụng mở được màn hình cả.
Tôi định comment cho hãng phần mềm lock screen xem sao, nếu được thì mua luôn. thanks Bác sĩ nhé
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Sài bản 2.3 nì ngộ k sài đc "go lock" theo launcher ex....có thễ mỡ bằg nút volum +,-,
Sài livelock cũg mỡ = nút volum và nút G đó a
Mình đã cài thử nhưng qua thời gian screen off thì vẫn phải bấm nút power
Phần mềm khóa màn hình thì lock screen winget rất tốt. Nhưng khi màn hình đã khóa tối om thì chỉ còn cách bấm nút nguồn để mở màn hình lên thôi.
anhhung11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào mọi người
Trước hết xin cảm ơn BSHuy nhiều
Mình đã up thành công từ 2.2.2 lên 2.3.4 này. Mình thấy có một vấn đề gây khó chịu là: Các phím điều khiển cảm ứng chỉ sáng một lúc là tự tắt đi không như bản 2.2.2 nó sáng suốt khi màn hình sáng. Mọi người có ai bị như vậy ko. Và có ai biết cách khắc phục ko chỉ mình với.
Còn một vấn đề nứa là khi dùng advanced task killer thấy RAM còn trống là 138M vậy mà khi vào Setting/Application/Running thì báo Ram còn trống là 203M. ko hiểu thế nào nữa.
Xin mọi người cho ý kiến .

Thanks nhiều
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Uhk,bản 2.3 là như thế ý bạn ạ,mìh cũg đag fân vân muốn đẹp thỳ up 2.2 có đèn 4 nút vào ban đêm rất đẹp.....muốn mượt thỳ up 2.3 mượt ngon nhưg mỗi tội Ram yếu,fãi r00t dọn ram.....
anhhung11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi. tippiway
Bạn dọn RAM nghĩa là thế nào. Hướng dẫn mình cánh làm dc ko?
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như bản này pin hơi yếu. mình dùng từ 7:30 sáng đến 9h là 10% rồi, mặc dù ko nghe gọi, 2g, chơi game 30 phút và máy chưa root. chắc sau tết phải thử root thôi
bshuy ơi cho mình hỏi là mình đã up lên v20n rồi và bản này root sẵn rồi hả cậu?tại mình không thấy cái logo supperuser đâu lên không bít đã root chưa
Root máy bằng cách nào? Khó đấy! Hiện nay chúng tôi vẫn phải root máy bằng cách cài bản rom v20n dạng file zip đã root sẵn. Sau khi root, tôi dùng titanium xóa các ứng dụng cài sẵn mà tôi không cần, kể cả facebook. Hiện nay ram trống là 204MB, cũng khá. Còn vấn đề pin thì bạn phải vào recovery, chọn advance, chọn tiếp wipe battery. Sau đó phải sau lần nạp thứ 3 pin mới ổn định và khá mạnh.

---------- Post added at 06:09 PM ---------- Previous post was at 06:08 PM ----------

Có 2 bản v20n. Bản up qua kdz chưa root. Còn bản up qua recovery dạng file zip thì đã root.
mình mới mua em p970 white này hôm wa,vừa up lên 2.3.4 xong.vào recovery ở mục nào cậu nói rõ đc không mình không dành lắm.có hình ảnh càng tốt.giúp mình cái

---------- Post added at 06:20 PM ---------- Previous post was at 06:12 PM ----------

mình up wa recovery trên máy đó,làm theo cách cậu hướng dẫn ý,bây giờ vào recovery thì vào mục nào mình tim trên máy không có thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019