cách cài theme cho iphone 3G

richmanac
17/11/2008 0:28Phản hồi: 44
trước hết mình xin lỗi vì lập topic mới:sorry8bj:,nhưng mình đã đọc hướng dẫn cài thêm ở forum nhiều lần nhưng vẫn ko hiểu.😕mình đang xài IPHONE 3G v2.1.đầu tiên là mình k biết cài SummerBoard,và mình cũng download winscp về rồi cũng đã login theo cách ở forum hướng dẫn nhưng vẩn k login dc.ai có thể thì hướng dẫn cụ thể dùm mình những điều trên,và sau đó hướng dẫn dùm mình cách cài theme dc k?(cụ thể 1 tí nha mấy bạn,bởi vì mình mới vô nghề,gà lắm.hix)
cảm ơn rất nhiều😁
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FW2.1 thì bạn vào cydia cài Winterboard.
Bạn phải vào Bossprefs bật SSH lên trước rồi mới kết nối với máy tính.
Muốn chép Theme bạn chép vào theo đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx
Chào bạn. Mình đang sử dụng con 2G đã up lên 2.1 nhưng cũng bị trường hợp như vậy.
Nhưng tôi đã làm theo đúng hướng dẫn cài đặt winterboard và bossprefs nhưng máy không hiển thị icon nào hết. Hay là do bản 2G nên không cài winterboard và bossprefs được?
richmanac
ĐẠI BÀNG
15 năm
cydia,bosprefs nằm ở đâu vậy bạn?xin chỉ dùm nha😔
Kiến chỗ nào có Wifi (Cafe Wifi) ON cái Wifi lên, bấm vào Cydia - Search, đánh Bossprefs vào sau đó install nó thì trân IP của Bạn sẽ có Bossprefs.

Cách cài Them đơn giản nhất là vào Cydia cài Winterboard, vào lại Cydia chọn các Them mình thích để install, sau đó vào Winterboard đánh dấu để dùng Them mình đã chọn.
richmanac
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhưng bạn ơi,tại mình mới mua nên chua ol wifi lần nào.lúc mình conect thì nó đòi user&pasword thì mình bấm j hả bạn?
đó là của wifi free Ovi wifi Zone ý mà, trong ô đó nó đã có điền user&pasword mặc định là nokia rồi đó, ấn vào đăng nhập là connect ngay thôi mà
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Người ta là người mới , lần đầu dùng iPhone mà các bác hướng dẫn thế thì nói thật là cũng như không . iPhone 3G bản World của mình khi mở ra còn không có Cydia nữa cơ , phải jailbreak lại mới có .Nếu IP của bạn ấy cũng thế thì các bác bảo cài cắm nào là OpenSSH , bospref kiểu gì thế nhi ??? Vậy nên thế này cho chắc nhé : Nếu bạn ở HN , cứ liên lạc với mình . Mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho - tất nhiên là với những gì mình biết sau khi vọc 3 đời iPhone . Lệ phí sẽ là 1 ly cafe để anh em giao lưu 😁. Hoặc cứ mua luôn cafe mang đến nhà mình , mình làm cho vì ở nhà đủ cả Internet Wifi :biggrin9gp: .Còn nếu bạn ở SG , cứ nói trên diễn đàn, mình tin sẽ có anh em giúp bạn thôi . Good luck!!!
@Lexus350 bạn ở đâu hà nộ vậy, pm cho kình vào số này nhé 0982932866 mình đang dùng 3g ko cài được homecreen và theme, cho mình địa chỉ mình qua giao lưu cafe với bạn
richmanac
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn lexus350 ui.mình hiện đang sống ở nước ngoài nên k thể gặp trực tiếp bạn dc.máy mình có thể online ko cần wifi.bạn có thể cho mình số fone k?có j mình gọi nói chuyện trực tiếp thì dễ hơn ha.thanks bạn trước
dùng PC suite 2.2.1.82 kết nối PC với IP bằng cáp or wifi
sau đó cài app các loại luôn
richmanac
ĐẠI BÀNG
15 năm
có ai chỉ dùm mình cách cài summerboard cho ip fw2.1 dc k?
thương người xa xứ..........
chúc thành công
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã pm bạn rồi , xem trong phần tin nhắn nhé richmanac
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vừa pm cho bạn cách làm rồi đấy nhé richamac
richmanac
ĐẠI BÀNG
15 năm
cảm ơn các bạn đã quan tâm&hướng dẫn tận tình,mình đã làm dc rối.thanks nhiều nhiều
bluestars
ĐẠI BÀNG
15 năm
IP của mình không có thư mục /private/var/stash/Themes.xxxxxx thì chép vô đâu vậy bạn
theo em thì bác nên dùng đường dẫn Library,đầu tiên bạn connect wifi,sau đó dùng Cydia download 1 cái theme bất kì về,trong đường dẫn sẽ tự hiện ra một thư mục Theme,rồi bạn cứ thoải mái down theme trên diễn đàn,unzip và chép vào iPhone bằng DiskAid.:biggrin9gp:
ban oi, bày mình làm với,mình cũng ko biét cài theme cho Iphone,huhuuhu
batmanhehe
ĐẠI BÀNG
15 năm
bay gio ai dung sumerboard dung winterboard de dung dep,vao cydia searh la ra ngay,muon cai cydia thi dung pwnage đown ban cho fw 2.1 nhe,chay no add dc cydia ngay.hehe co cydia roi thich lam gi chang dc.
con co bac hoi tai sao ko dung winscp ko dc ah?bac loai co can wifi ko?neu dung loai ko wifi can cai net frame 3.1 va windownistaller nua thi bac moi login vao dc.chuc vui hehe ko lam dc bac alo e hehe xin bac coc ccafe e lat tat cho bac.chuyen service iphone 626 ngyen van cu 0983253112
lexus ơi mình bạn có thể chỉ cho mình cách cài theme cho iphone 3g ko? mình đọc qua cũng chẳng hỉu gì cả....😔
1. Bạn Jailbreak máy & cài Cydia rồi nhé :p
2. Vào Cydia, search & cài winterboard
3. Cài theme
- Cài trên Cydia, gõ từ Theme là ra 1 loạt, chọn rồi cài
- Cài những file doỳn trên 4rum, cần 1 phần mềm truy nhập thư mục trên Iphone từ PC
+ Ở đây mình dùng Iíunbox & PC có cài Net Framework 2.0 trở lên
+ Iphone FW 3.1.2 nếu ko hiện Private trong Raw File System thì vào Cydia search & cài afcadd
+ Chép theme đã giải nén vào /private/var/stash/Themes.xxxxxx
4. Vào winterboard chọn rồi ấn Home chờ thiết lập 😁

Chúc vui 😃
Chị Hương ơi, em hỏi xíu. Sao em coppy nguyên cái Folder chứa theme vào đường dẫn kia. Khi ra winterboard thì tích zô đúng tên theme mà lại ko được ah. Em dùng Ifunbox. Đường dẫn đây ah /privata/var/stash/Theme.JwBLR7/iBox RedGlow. Đúng đường dẫn vậy mà ko được. Chị giúp em với nhé. Em dùng IP3G. AH chị có theme của 3g cho em 1 ít nhé. Thanks chị rất nhiều
Có thể Theme bạn chưa giải nén hết nên WinterBoard ko hiểu 😃
- Theme HD.zip -> Extract được thư mục HD
- Trong thư mục HD chứa các thư mục con như icon, Bundle, Wallpaper.png ... chứ ko nằm sâu trong thư mục con HD nào khác, nếu ko WinterBoard ko hiểu
Em chép vào theo đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx (Themes.xxxxx là như thế nào?em không hiểu)mong các bác giúp đỡ
themes.xxxxxx la cái thư mục để chứa theme của bạn đó, bạn vào đó và post theme vào là được rồi, sau đó vào winter board chọn tên theme mà bạn vừa chép rồi nhấn home là xong rồi
banj có thể tham khảo tại đây hen
http://www.tinhte.vn/phan-mem-165/huong-dan-chi-tiet-cai-dat-va-su-dung-iphone-pc-suite-450096/index14.html
bạn cho mình số điện thoại đi

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

Lexus350 cho minh số điện thoại
Em làm y chang như vậy. Giải nén theme XHD_GSM.VN.rar --> thư mục XHD_GSM.VN . Bên trong là
+ Các folder : Promos, PSD File, Wallpapers, Winterboard themes inside, XHD_SBsetting Inside
+ 1 file đuôi .DS_Store
+ 1 file READ ME.rtf
+ 2 file đuôi .png
Em chep nguyên thư mục XHD_GSM.VN vào Raw File System --> Private/var/Stash/Theme bằng iFunbox.
Sau đó vào Winterboard trong iphone 4 select theme rồi chọn XHD_GSM.VN rồi Respring mà không đổi được theme.....
Em có làm sai bước nào chỉ giúp em với. Em cám ơn nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019