Cách check firmware Apple còn signing chưa khoá. Update 11/02/2015 Apple đã khoá 8.1.2

cydiatoday
22/11/2014 9:49Phản hồi: 110
Cách check firmware Apple còn signing chưa khoá. Update 11/02/2015 Apple đã khoá 8.1.2

Quảng cáo

· iPad Air 2 (Cellular)
iPhone
· iPhone 2G
· iPhone 3G
· iPhone 3G
· iPhone 4 (GSM)
· iPhone 4 (GSM / 2012)
· iPhone 4 (CDMA)
· iPhone 4
· iPhone 5 (GSM)
· iPhone 5 (Global)
· iPhone 5c (GSM)
· iPhone 5c (Global)
· iPhone 5s (GSM)
· iPhone 5s (Global)
· iPhone 6 Plus
· iPhone 6
iPod
· iPod touch 1G
· iPod touch 2G
· iPod touch 3
· iPod touch 4
· iPod touch 5
Instructions
Browse to your device using the menu on the left. The firmwares you can restore to have a green tick (). Click on the link with the IPSW name to download them!

https://ipsw.me/8.1
UPDATE 2/12/2014: Apple đã khoá iOS 8.1.1:

Trong bảng ghi iOS 8.1 (12B410a v.v... có ghi từng thiết bị, link dowload, dung lượng và "Apple Signining Status" có dấu tick (V) là Apple đang signing chưa khoá:

View attachment 2809908

Nguồn: https://ipsw.me/8.1
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liembavuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
không vào được trang web này T.T
Vừa test vào ok.
@cydiatoday Bác ơi khi tải về thì chỉ hiện như zầy thì làm sao , mới làm quen ios đc 1 tuần nên gà wa
@Soon dang Nhấn vào file đó để giải nén, hoặc đổi đuôi là ipsw.
Bác ơi ip 5 nên ở 8.1.1 hay về 8.1 ah

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
8.1 còn JB vẫn hơn!..nếu bạn k có nhu cầu JB để vọc vạch thì bạn lên..chứ 8.1.1 chủ yếu fix lỗi cho ip4s là chính..từ 5 trở lên theo m cư ở 8.1 dùng cũng mượt mà

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
HoaiDuc6891
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao bác Tim vẫn chưa chịu khoá 8.1 nhỉ. Cả tuần rồi
Vì 8.1.1 phát súng ân huệ cho 4s và iPad2 bớt lừ dừ chút, cũng là firmware đểu để chơi Pangu thôi, chứ nếu khoá thì mấy nhà phát triển vọc phần mềm sao restore 8.1? Vì các tinh chỉnh trong hệ thống của 8.1.1 đã giảm đi đáng kể, thế cho nên mới dư ra 500M !!!
Cái topic này mà cũng tick lên đâu. LOãng
@dinhthao00 Vì 8.1 sắp khoá! Phải tick lên để các bạn nào đang cần restore 8.1 thì liệu.
8.1 mà khoá thì cho nó trôi theo dòng đời ngay!
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhthao00 Loãng với bạn nhưng khá quan trọng với người hay nghịch như mình
@dinhthao00 Mình thấy đâu có gì đâu là loãng, rất nhiều bạn hay hỏi về vấn đề này mà.
@thecuong_87 uhm. Mình cũng nghĩ vậy. Tại bác cydia bao nhiêu lần mình hỏi k thèm trả lời, phải nói thế bác ấy mới để ý : ))
Thấy hướng dẩn thì rất
Khi bấm vô file thì chỉ hiện ra z thôi ak , có cách nào cụ thể hơn ko bác
@Soon dang Đổi (rename) đuôi dmg sang ipsw xem.
@cydiatoday - Cho em hỏi bác Chút: đt em 5s - 8.3 đã JB; làm sao để cop ảnh và xoá ảnh bằng iTools?
@kingking2922 Chỉ copy dc vào library thôi o copy dc vào camera roll đâu
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
4s đang ở FW 6.1.2!khó khăn gê 😔
@thanhbk Khó vấn dề gì? Muốn lên 8.1 hay ở lại? Ngoài 8.1 hay 8.1.1 không cách gì lên iOS 7 nhé.
Nếu muốn lên 8.1 thì backup qua iCloud xong về DFU+restore 8.1 OK ngay. Set up As New iPhone xong ON Airplane mode, khoan đăng nhập iCloud, đừng sync apps và data mà JB ngay.
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
Bác giúp e 4s từ 6.1.2 lên luôn 8.1.1 trên macbook ạ!
Vào  nhấn Check for Update để có iTunes update 12.x.x mà update.
Backup qua iCloud để giữ danh bạ.
Down 8.1.1, về DFU+Alt+Restore trỏ FW vừa down.
Restore xong Set Up iPhone, chọn Set As New iPhone, nhập iCloud để lấy lại danh bạ.
Vào AppStore> Purchased> chọn các apps free đã cài trước đó mà install.

Vì máy trước đó là iOS 6 nên không được restore from iCloud backup hay iTunes backup sẽ lỗi hệ thống với iOS 8.1.1 nên phải Set As New iPhone. Chỉ cần vào Settings> iCloud đăng nhập là có data về đầy đủ.
Bác cydia today ơi em giải nén file làm đủ mọi cách sao vẩn ko về đc 8.1 , bác giúp e với
@Soon dang Bạn giải nén file .ipsw ra làm gì vậy? sao không để nguyên rồi restore?
Máy hàng lạ không đọc được... Đang học tiếng lạ...
@cydiatoday Bác cydia oi ." Không thể cập nhật vì tệp vi chương trình không tương thích " là sao z
Ps : máy e ip 6+ ,
@Soon dang Nếu down 8.1 cho 6+ chỉ có một file, sao không tương thích?
Down lại đi, có thể file bị corrupt trong quá trình download:
8.1.0 (6+): iPhone7,1_8.1_12B411_Restore.ipsw
các bác vào trang http://icj.me là check dc fw signing
E rất là đau đầu cái vụ này , bác nào nhiệt tình hướng dẩn e thì để lại số đt cho e gọi nc nha , còn ko thì pm số đt sang mail cho e nhá
Soondang8689@gmail.com
E tải trên máy windows thì nén file ko ra đc , e chuyển sang máy mac thì ko có vấn đề j . Nhưng khi cập nhật thì báo lổi ko tương thik , rỏ ràng ip6+ chỉ có 1 file
@Soon dang Kiểm tra iTunes 12.x chưa?
votjnhyeu
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cydia cho em hỏi tý. em download file 8.1 này về thì nó vẫn bảo cho signing. thế mai mà nó khóa. ngày kia e mới về lại 8.1 có bị sao không hả bác? e mới chơi ip. thank bác
@votjnhyeu Hỏi vui ghê, hôm nay nó signing mai nó khoá nó hết signing ngày kia em về nó không signing... Mỗi lần restore phải mở wifi để kết nối server apple mới restore được, thế mới có vụ signing hay khoá!
S777
TÍCH CỰC
9 năm
8.1 vẫn còn. Hi hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019