Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách chép danh bạ từ iphone sang máy tính và chép từ máy vào iphone

bsbjindo
30/11/2010 15:37Phản hồi: 26
Tình hình mình lên đời từ 3g lên con 3gs, nhưng mình ko biết làm thế nào để lưu hết danh bạ trong con 3g cũ vào con 3gs mới hết, mong anh em chỉ giúp, ah ngoài ra còn lưu note nữa.

Mình cũng search thấy cách cài chương trình Simanager nhưng ko hiểu sao install cứ bị lỗi hoài, thử trên 3,4 con iphone khác nhau cũng vậy. mong các bạn hướng dẫn chi tiết 1 chút vì mình gà lắm. Thanks all ;)

Cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa, sao dạo này mình add source vào iphone hay ipod touch đều ko dc,source nào nó cũng báo là lỗi cả như gsm, zacklyn, handheld... dù nhập đúng tên source. Có phải tại vì các source này lỗi ko?Có source nào hay và mới cho iphone ko anh em?
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chỉ nên add 4 sources thôi: GsmVn, heaveniphone, xsellize và hackulo. Đừng ham nhiều sources. Danh bạ thi xài iFunBox, iPhone Explorer
, iPhone PS Suite copy thư mục Address Book sau này chép đè lên là ok.
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Dùng iFunbox truy vào: Var/Mobile/Library/ rồi copy Address Book ra PC, sau này Backup thì làm ngược lại.
@kenb00 thử cách này rồi mà copy vào nguoc lai iphone resfesh lai chả thay gì..bi loi safe mod nua chứ
kenb00
CAO CẤP
12 năm
@hobac1 Haiz. Cách này có từ 2010. Bác phải chú ý cái FW mà e đag hướg dẫn ở thời điểm đó nữa. Nếu đã đúg FW mà safe mode là do bác chứ e nhớ đây là việc làm mỗi tuần (vì hồi đó hay restore) nên chưa bao giờ có lỗi! Bây giờ dùg iTools backup và restore danh bạ nhanh và dễ. Ko cần làm theo mấy bước kia nữa!
@kenb00 mình chót làm theo cách đó cũng bị đơ máy, xong rùi copy trả vào, giờ không vào dc danh bạ trên iphone nữa rùi, có cách gì khôi phục lại không bạn, chỉ giùm, mình gà vụ này quá.hic
Cắm 3G vào iTunes ấn Bakup , 3Gs Restore lại từ đầu rồi cắm vào iTunes Bakup lại đúng cái File 3G là okey , 2 máy trông như nhau về dữ liệu luôn
Chuẩn ko cần chỉnh, 2 cách cho bạn tùy chọn nè.......!
thanks all mình sẽ làm thử
Cho mình hỏi ké là sao trong phần danh bạ có hình ảnh đại diện thì sau khi backup bằng cách dùng ifunbox thì nó vẫn còn hình ko?
Bác phải backup cả cái file Images gì gì ấy nữa cũng nằm trong đường dẫn /var/mobile/Library/AddressBook
Thêm 1 cách khác : dùng ExcelContacts.ipa thử xem.

(Tui mới dùng ở bước backup thấy có 1 file excel chứa contacts và 1 folder chứa hình. Tui chưa restore nên không biết sao...)
Đồng bộ danh bạ 3G lên gmail, rồi syn lại cho con 3Gs là ngon nhất vì
- An toàn, không lo bị mất 😁
- Lỡ máy hết pin hay bị vấn đề j đó thì vào gmail vẫn có thể tra số đc 😃
AC-Milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi chút nhé!
Bạn hướng dẫn chi tiết cách "Đồng bộ danh bạ 3G lên gmail, rồi syn lại cho con 3Gs" giúp mình với, mình đang cần chuyển toàn bộ danh bạ để lưu lại. Cám ơn bạn nhiều lắm đó
AC-Milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn hướng dẫn chi tiết được không?
@AC-Milan Bạn bật Itunes lên và cắm IP vào.
Trong Itunes trong "Info" bạn chọn "Syn Contact with" và chọn Google Contact (mặc định thường là Outlook) là đc mà.
Lúc Syn từ Google Contact thì nhớ kéo xuống mục Advanced ở phía dưới nhé.
P/s Neu' chua quen thi`tot nhat' la ban. nen backup trc' khi la`m nhe'
@buctuongbx Làm như bạn nói chỉ lấy được danh bạ từ Gmail vào IP thôi, còn không đưa được từ IP vào Gmail, mình đã làm rồi thì kiểm tra trên danh bạ Gmail không thấy có liên lạc mới thêm trên IP, có cách gì khác không các bạn?
@buctuongbx
chao moi nguoi!! minh vua thuc hien cach buoc tren, danh ba trong IP of minh ko con nua? minh muon lay lai danh ba. nho moi nguoi giup nhe. gio ko biet danh ba luu o dau? mong moi nguoi giup do
@lvttb Mình có con IP3g cổ, mới tậu em LG Nexus 4 không đắt lắm, dùng quá hay. Cũng loay hoay để copy danh bạ mãi mới được, thấy các bạn có cùng băn khoăn nên chia sẻ như sau:
1) Đầu tiên bạn tải bản itunes ở đây: 2tmobile.com/download-itunes-9-2
2) Cài đặt itunes rồi làm theo hướng dẫn tại đây: idevice.vn/3721-huong-dan-dong-bo-danh-ba-google-dua-danh-ba-len-may.html
là ok.
Check lai thu xem Chu sync danhba with account la good,.
Vẫn không tài nào sync danh bạ từ IP với Gmail được. Mình thêm 1 địa chỉ mới vào IP sau đó đồng bộ danh bạ với Gmail thì tìm trong Mail không có địa chỉ mới đó. Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp với, xin cám ơn nhiều.
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
@lvttb bạn có xài icloud ko?
Nếu xài icloud thì tạo mới danh bạ nó tự lưu trên icloud, nên sẽ ko sync với iTunes danh bạ của ip đâu

Còn ko thì khi ip có tên mới trong danh bạ, sync vào cái là outlook/mail cũng có mà, trước h mình cũng toàn sync danh bạ = iTunes
Cho mình hỏi với, tại sao sau khi sync danh bạ từ IP vào windown address book mà trong address book vẫn không có danh bạ là sao?
hiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng google contact sync nhé,sync từ iphone -> gmail và ngược lại .
DENPINSANG
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban dung chuong trinh Itools de chep danh ba tu iphone vao may tinh va nguoc lai.dau tien ban mo Itools len,cam iphone vao may tinh,vao phan information no se hien ra danh ba tren iphone cua ban,ban vao export de lay danh ba ra luu vao may tinh(lay file la csv nha).roi muon chep danh ba tu may tinh ra iphone thi vao phan import chon duong dan la file csv luc truoc da luu.vay la xong
mình dùng iùnbox sau ko backup danh bạ đuôc bạn ơi !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019