Cách chơi game full màn hình trên win7

norimo
29/9/2010 13:24Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Full màn hình khi chơi game trên Laptop Để full màn hình khi chơi game trên Laptop, các bạn chỉ cần sử dụng những bước đơn giản sau đây là có thể chơi game thoải mái. Đầu tiên: Vào Start -> Run gõ regedit Chỉnh như sao: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3) HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3) Note: "xxxx" là những thư mục nhiều ký tự nên mình ko ghi ra nhé ^^
@leo_maccomic chuẩn!
bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách làm = card nvidia được không? mình không thấy mục display ở đâu hết 😔
hix mình mới mua con asus K43SD về nhà bỏ dĩa phim và chơi game thì chỉ xem được ở giữa màn hình ah.xuất hiện hai vachf đen hai bên.ai biết cách khắc phục giúp mình với,mình sài win 7 64bit.thank
thanks
mình đã làm được rồi cám ơn bạn chu pic nha
áp dụng với máy dùng card on intel hd
vào ấn chuột phải trên màn hình desktop chọn graphics properties

chọn Basic mode, ấn OK
trong mục display>resolution chọn độ phân giải là 1360x768
scaling chọn scale full screen
sau đó apply>ok

thoát ra hoàn toàn, vào lại như trên nhưng chọn độ phân giải là 1366x768 -> apply.
đảm bảo full màn hình mọi game.
còn cách mà dùng HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001 bla bla bla
thì có 1 số máy thì khi chơi FIFA online thì sẽ bị nháy rất khó chịu
@dkd2tp Mình làm theo cách của bạn. Rất đơn giản và hiệu quả tức thì. Cảm ơn nha!!! 😃
máy mình dùng cạc ATI, nhưng khi mở Ctalyst(TM) Control Center ra thì giao diên của chương trình này ko giống của bạn.Mình loay hoay chỉnh mãi ở phần Destops & DisPlays mà vẫn ko đc?????
xuanhai2020
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình không chỉnh được. không có controlSet001
mình chơi dota k full bực
thanks bạn nhé, mày mò mãi mới đc, các bác giỏi quá
tk moi nguoi
.
mình sửa đều giống như vậy mà sao vẫn ko được là thế nào vậy
@nhoknatu làm theo cách của m ở trên xem
Hay quá. Thanks bạn nhé. Mình đang dùng ati

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bạn nhé. trước tớ dùng NVIDIA thì vào chỉnh Full screen. Nhưng giờ cài lại thì chẳng thấy đâu.hj
Máy của mình dùng màn hình LG 24 Inch Full HD bị vậy bây h chỉnh làm sao đây mấy bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019