CÁCH Crac'k UltrasnowCN(~~BB 4.10 )UPDATE cho 1,6b5. for 5.1.1

minhdongkissto89
9/1/2012 14:35Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@ chủ topic: nên sửa tiêu đề cho rõ baseband 4.10 kẻo ai không biết up lên 5.0.1 nâng bb lên 4.11.08 thì đắp mền xài Tết!

Thí dụ: HD bẻ khoá UltraSn0wCN tự kích hoạt Gevey cho iP4 Lock 5.0.1 BB 4.10
Thay vì: CÁCH Crac'k UltrasnowCN vô cùng đơn giản IOS 5.0.1 đã test OKKKK

Thanks anyway.
Bác nào cho cái hưởng dẫn cụ thể cho trường hợp máy tui với. IP4 lock BB2.10, IOS 5.01. Dùng bản 1.61b thì ok rồi. lên sóng nhanh. cài thêm Ultrasn0w 1.2.5 thì ko thấy lên gì cả. Need Help.
mình làm được B2,B3 nhưng B4 vào sources ko có pm mà bạn chỉ mình chỉ cài được ultrasnowCN ..... thôi làm thế nào bi h............
có khả năng sever đã biết chuyện có Cr@ck nên đã gây trở ngại . Vây mọi người hãy qua topic này để dow file .Dep về rồi cài tự nhiên nhé hehehe Bọn Tàu Khựa Ko thắng Đc bọn này đâu hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
http://www.tinhte.vn/f163/xin-file-dep-cua-ultrasnowcn-1-6-b3-ko-co-tg-kiem-1027676/
Cho E Xin Site Mua Code Đc ko
Bác cho e hỏi cái này có dùng cho sim ultra tự lên sóng và USim tự lên sóng ko?
Bác xóa source đi rồi add lại.
ultra thì dùng Furious mod,coi hướng dẫn ở link này:
http://www.tinhte.vn/f163/giai-dap-moi-thac-mac-ve-update-jailbreak-os5-gevey-sim-ultra-furi-860103/
cúcchung
ĐẠI BÀNG
12 năm
oánh dấu tí về test thử xem sao
Bác nào cho hỏi khi mình khởi động xong, trong khi chờ nó lên xong mình có thể để chế độ tắt máy ko. 😁 hay phải đợi nó lên xong rồi mới tắt đc :p
khởi động và đợi , không cần nhấn gi hết nhé , mặc kệ đó sẽ tự lên sóng thui....
Minh cancel bảng welcome hay là accept vậy. E đợi mãi k thấy tự lên
Cảm ơn bạn nhé! Mình đã cài đặt được và sử dụng rất tốt, không thấy lỗi gì cả. Pin vẫn bình thường.
cái này có làm máy tốn pin ko bác
mình đang dùng fw custom 5.0.1, do baseband là từ fw 4.1 là 2.10 nên khi lên 5.0.1 bị lỗi 1 vạch sóng, dùng gevey đời đầu nên cài ultralsnow fix thì rất tốn pin, sau khi gỡ ultrasnow ra máy bớt hẳn, hiện giờ làm theo cách bác chủ topic máy có bị tốn pin ko bác
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
cái này khá là tốn pin đó bác
đã làm theo bác, cài bản ultrasnowcn 1.5 cho ios 5.xx, sau khi cài xong ip tự reboot- ko có respring, sau đó chạy ultrasnow cn, chọn tab reboot máy, tình hình là .... ko có gì xảy ra, noservice và đã call 111 theo bác nói
Máy bạn 5.0.1 thì cài bản mới nhất là 1.6.b3 thì fai, mình cũng giống bạn mà, cài xong chạy vù vù
Ai k biết kích thì xài cái này thôi còn người đã biết rồi thì kích tay còn nhanh hơn. Xài cái này hao pin dữ trước có cài vào thấy nó kích sóng lâu vs k ăn thua lắm remove đi nhìn thấy pin tăng lên 2% luôn.

Sent from my iPhone using Tinh tế
nói chung là nếu biết kick bằng tay thì là tốt nhất 😁 còn bác nào lười hoặc k quen kick thì cứ cái này cho dễ, đã từng dùng và thấy tốn pin nên remove luôn
đã lên sóng thành công, có cái tội là hơi lâu thôi bác à, chờ mà muốn rụng cả t**m ý.
Kich tay trên IOS 5.0.1 khá là khó ăn , nếu là quen cách làm rùi thì chăc là OK . Nhưng với đa số người thì kick sim gevey rất khó , 1 vài % pin có là gì khi nó mang lại tiện lợi cho mình . Mình cũng xin nói thế này : cái này chỉ hoạt đông khi kich sóng cho SiM gevey còn sau đó nó ko hề chạy ngầm . Cái tốn pin ở đây là do bạn quá nhậy cảm với nó , bạn chỉ cần cài SBseting thui , các trình chạy ngầm sẽ đc cài rất nhìu . Bạn có nhầm lẫn gì chăng ....

---------- Post added at 01:57 AM ---------- Previous post was at 01:55 AM ----------

chỉ những máy phải cài Ultrasnow để fix lỗi 1 cọc thì đành phải chịu tốt tí pin nhá . UltrasnowCN chỉ hoạt động khi kich sóng cho sim thui bạn ah
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang sài iPhone 4 Lock iOS 5.0.1, ko có bị lỗi 1 vạch sóng nên ko có download Ultrasnow. Pin sài ngon lành 2 ngày, nhưng sau khi cài UltrasnowCN pin chỉ còn sài đc 1 ngày. Mình đã tested 1 tuần rồi
Mình không cần nói nữa nhé, các bạn ở đây đã chứng minh cho lời nói của mình là xài cái này khá tốn pin chứ mình không không phủ nhận tính năng và tác dụng của nó.
Mình thì đang sai UltrasnowCN cũng như mọi khi 2 ngày cấm sạc 😁 pác có dùng nhìu hơn ko, mình thấy bt mà ta hok có tốn pin lắm
minh da lam thu, noi chung ok moi toi cho hoi lau mot ti nhu chuan
thanks you verry much
iphone fw 4.3.3 sai duoc khong bạn
4.3.3 mà BB 4.10 là ngon nhất rùi cho máy lock . nên cài , giống như tui đang xài nè từ khi có nó tới giờ xài rất ổn chưa bao giờ có vụ mất sóng(cái này phụ thuộc vào gevey) và không hao pin nha bạn (vì nó chỉ có nhiệm vụ kích sóng thay vì lam bằng tay)
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy có sài cho ip4 lock 4.1 dc không bác
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai thử rồi cho e ý kiến với ạ
vay may minh vao ultrachina. chon phien ban nao de phu hop 4.3.3 zay ban

---------- Post added at 11:06 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

minh install cac phien ban ultralsnowCN khong duoc, no bao CANNOT COMPLY , po tay luon

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

bao depen fw >= 4.0 . kho hieu wa. minh 4.3.3 ma ta
Đã có bản update mới,có nên up ko vậy mọi người
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bạn mới thấy bản b4, nhưng k dám up trước nó k cho c.r.ac.k lại mắc công hhehe

đây là link b4 cho các bac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019