Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÁCH Crac'k UltrasnowCN(~~BB 4.10 )UPDATE cho 1,6b5. for 5.1.1

minhdongkissto89
9/1/2012 14:35Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đọc 14page xong cũng không thấy ai nhắc đến lỗi này nhưng trước khi cài mình vẫn dùng E và 3G bt nhưng khi cài pm 1.6b5 thì bây h không thể active được E với 3G nữa mong anh em giúp mình nhé
bạn vào cài đặt/cài đặt chung/mạng bật on cái chuyển vùng dữ liệu là ok

còn cái vụ crac,k sau 3 ngày vẫn die nhé đã test
giangphuquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi hùi kì mình dung bản b4 thì nó tự bắt song sao mình update lên bản b5 thì nó ko tự bắt song nửa nó cứ search.. hoài có cách nào khắc phục ko chỉ mình với.
..... U' co' dc aU cac' bac'.....test roi''
vvd214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em bi giống bác, e remove mobile substrate rồi cài lại 1.65b la đc. Và bác nhớ đừng bất on trong cai No Sim windows nhe
Mình cũng bị sau 3 ngày là chỉ còn searching ko vào đc sóng, thấy ai cũng bị vậy chỉ có pác chủ topic là nói ko có hix khó hiểu 😁
Uhm sao khó hỉu nhỉ , mình test rùi mà , mình đã tháo geveysim ra lắp lại sau khi reboot lại máy. Lắp geveysim vào thì vẫn thấy hiện bảng chào nhug ko nhấn gì cả và tự lên sóng luôn mà . Mình dùng gevey vàng . Ko bít có phải do nhiu loại geveysim quá hay ko mà độ tích hợp cũng khác nhau .... Mình dùng gveysim vàng hàng chuẩn nhé , ko phải của china đâu .... Có ai dùng gevey giống mình hãy test thử giùm mình nhé , ko thì mọi điều mình viết ở đây vô nghĩa quá ...
Ko rõ do gevey sim hay do ultrasnowcn mà khi % pin còn 8% thì reboot vẫn có sóng như thường chứ ko phải <20% thì reboot sẽ ko lên sóng.mình test mấy lần thì thấy vẫn lên sóng. Hay do sim gevey về sau hỗ trợ chăng....

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

À các bạn mua cái khay sim gốc có cắt lỗ nơi chip cho gevey mà xài. Nhìn chẳng khác j máy world (khay gốc mà 😃 )bác simgevey có bán đó.
Chài mua code cũng rẻ mà các bạn, tới mua thì 45k ko các bạn mua thẻ cào đt nạp cũng đc,đỡ mất công. Xài code khoẻ re ah,chẳng phải lo kích sóng gì hết ráo. Pin <20% reboot thoải mái vẫn có sóng (mình dùng gevey supreme xanh)
ai bán code bạn
Trên forum nhiu ng bán nhưng mình mua của bác simgevey, ông buôn bán nhiệt tình và vui vẻ lắm.

---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:30 PM ----------

Bác đó có bán cả khay sim gốc ip4 chế lại dùng với gevey đó bạn. Chẳng khác j máy world,chứ mấy cái khay theo gevey thấy mà ghê.
còn source nào khác không các bác ! em add báo lỗi 😔 !
source e add báo lỗi thì sao mà ..... được hả bác?
ane90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Source ở b1 bị báo lỗi rồi, ko cài đc, hic
you too, hóng......
Myrepospace.com đang ăn tết âm, xin gặp lại vào mùng 6 tết ;)
nhockid91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm trc e đang sài bản cũ ngon, up lên bản b6 giờ ko hoạt động luôn rồi 😔
cái lại b5 cũng ko dc luôn :(
có ai biết cách cài lại bản cũ nhất ko ?
bạn nào úp cho mình cái file .deb được hem ! mịa cái cydia trên ios:5.0.1 ko tài nào add sources được ! chắc do nghẹn quá ^^

Sent from my ボイ_ダットカン using Tinh tế
zzHebizz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đêm qua mình add đc mới đau . cài rùi mà chưa hết 3 ngày nên chưa bit hoạt động ko 😔
ane90
ĐẠI BÀNG
12 năm
File .deb ở source B1 cho các bạn đây: http://www.mediafire.com/?41pcphymrmcmcg2, khỏi phải add source mắc công, ae năm mới vui vẻ nhé
bekim
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thử xong, cài vào rồi làm theo hướng dẫn ở #1 máy reboot là tự lên sóng luôn không cần 112 nữa
thanks bán nhìu nhé
bản này cho 4.x hay 5.x đấy bro ? có thuốc thang đầy đủ zồi phải ko nhẩy ^^ thanks nhé !

ane90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng cho 5.x okay ah, bạn dùng 4.x thì cài thử xem sao
UltrasnowCN 1.6b5 trong CK
.....
http://www.mediafire.com/?tmy6sgmuhtszj0c
cái này có thuốc zồi nhẩy bác 6V nhẩy !

Xu hướng

Bài mới