cách đưa ip về dfu

hoa cuc
1/8/2012 1:47Phản hồi: 20
Các bạn giúp mình với. Mình muốn hạ bb dùng redsnow mà đưa ip về dfu ko được. Mình tắt nguồn ip, rồi ấn nút power đến khi hiện táo, sau đó ấn cả nút home và p đến khi màn hình tắt, thả nút p ra giữ home đến hết time của redsnow yêu cầu mà ko được. Mình xem hướng dẫn trên video của google mà. Mình ấn đến đau cả tay mà ko được. Các bạn chỉ mình cụ thể với, từ lúc ip đang ở màn hình home bình thường, làm sao để đưa về dfu nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng rednow để đưa về dfu b
Bạn thử kiểm tra xem máy còn để chế độ khóa bằng mã không và gỡ bỏ hết các app đang chạy nữa.....
mình dùng redsnow để đưa ip về dfu, làm theo các bước như hướng dẫn của redsnow mà ko được. Mình làm như trên có gì sai ko hả bạn?
@hoa cuc thứ 1 khuyên bạn JB thì làm theo đúng hướng dẩn JB nếu bạn không thông thạo nhiều... thứ 2 bạn nói làm theo redsn0w máy không về chế độ DFU mode thì bạn kiễm tra lại bạn dang sài Win jì , nút home có hoạt động tốt khi đang thực hiện thao tắc kô... Win XP mà bạn làm ko đc thì đổi máy khác xem, Win VT+7 thì bạn mở redsn0w theo chế độ <run as administrator> nhé...
mình ko chạy app nào trên máy hết, ip của mình chưa khóa bằng mã bao giờ? Vì ip bị mất sóng nên mình muốn hạ bb để cài lại ultrasnow mà ko biết làm sao để đưa ip về dfu. Các bạn có cách nào đưa ip về dfu chính xác, dễ làm chỉ mình với. Cảm ơn nhiều nhé
search trước khi hỏi!
google youtube hay tinhte đều có

lên youtube ấn DFU how là ra luôn và rất chi tiết
mình xem video trên google rồi mà vẫn ko làm được nên mới mong các bạn biết hướng dẫn cụ thể dùm mình. Mình mới dùng ip nên chưa biết nhiều
nếu bạn tự canh thời gian thì khó mà làm được -> cần dùng phần mềm canh dùm. có thể dựa theo RedSn0w hay iReb, cố gắng làm theo hướng dẫn của nó, đừng làm sai. máy của bạn về dc DFU khi mà đèn màn hình sáng nhưng màn hình thì lại đen thui.
bạn ơi, nhưng khi đưa ip về dfu có cần phải tắt nguồn ip rồi làm theo hướng dẫn của redsn0w ko hay mình cứ kết nối ip vào pc rồi làm theo hướng dẫn của redsn0w
Không cần tắt nguồn.Bạn cứ để màn hình sáng. Giữ 2 nút đến khi máy tắt, giữ thêm 3s-4s. Thả nút nguồn ra giữ nút home 10-15s. OK máy đã ở dfu cắm vào redsnow thôi.
dùng ireb đưa về DFU đi bạn
mình sẽ thử. Cảm ơn bạn nhiều nhé
bạn cho mình xin phần mềm ireb với, chỉ giúp mình cách sử dụng luôn nhé
@hoa cuc http://ih8sn0w.com/
hỏi bác google đi bạn, down về lẹ mà, không cần phải tắt luôn iphone đâu, cứ để đấy, kết nối cáp -> làm theo hướng dẫn là dc
các bạn ơi, mình đưa ip về được dfu rồi nhưng mình hạ bb ip mà redsn0w báo là bb ip failed, ko chạy nữa. Redsn0w chỉ vậy là sao? Các bạn giúp mình với, mình dùng ip3g, fw4.1 bb 6.15 hiện tại đang bị mất sóng nên mình muốn hạ sóng, cài lại ultranow để ip hoạt động được. Mình dùng redsn0w_win_0.9.14b1 để hạ bb. Ngoài cách hạ bb, còn cách nào cho ip của mình hoạt động được thì chỉ giúp mình với.
nếu khong muốn hạ BB thì bạn cài ulstrasnow để có sóng nhé, có thể dùng ireb để đưa về DFU, nếu không rõ có thể add nick YH mình trao đổi thêm
hacbaoklhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
win 7 64bits có làm đc ko nhỉ
hacbaoklhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xong như nào hả bạn????????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế