Cách dùng iFaith 1.5.9 &T.U 7.04.00 save SHSH 7.0.4

thangbom203
21/1/2011 20:52Phản hồi: 963
963 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
cho mình hỏi mình lưu như này được chưa và cái ji ji đó "2023165687087-iphone4-4.1.shsh.0.bak" là cái ji vậy sao nhìu vậy.
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
có ai trả lời dùm mình với được không
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
con mình IP4-4.02- BB1.59 đã tải được 4.3b3. Và tất cả những SHSH cũ.
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình biết thì lưu đè đó. Bác có SHSH rồi nhấn nữa thành ra nó lưu đè nên có vài con số "kì dị" phía đuôi
save hoài k biết để làm cái j nữa..haizzzzzzzz

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:17 PM ----------

của bạn là đã save và đè lại SHSH cũ..nó thêm đuôi *.bak là file backup đó bạn
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
mình xóa cái đó đi được không mây bác
lấy dùmmình thêm con này nữa nhé :
IP 3GS
ECID :2883165115662
bạn có thể coi dùm mình lại số ECID và phone của bạn là 3G hay 3GS coi đúng ko?

---------- Post added at 11:44 PM ---------- Previous post was at 11:43 PM ----------

bạn có thể xóa file có đuôi là .bak đi được đó

mình có toàn bộ các SHSH từ 4.0 -> 4.3b2 nhưng tại sao lại k đưa máy về được 4.0 😔(
bạn có thể tham khảo thêm ở topic này xem coi bạn có làm thiếu bước nào hông.
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-luu-ecid-shsh-restore-down-upgrade-fw-ios-voi-tinyumbrella-362781/
Hung_war3
TÍCH CỰC
13 năm
nếu đang là iOS 4.1 + BB 2.10 thì khi downgrade xuống 4.0 thì BB có down xuống 1.59 không bro ?
kkva123
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko bạn à vẫn bb cũ chỉ fw là down thôi
Lưu tiếp 4.3b3 cho chắc ăn nào. Cuối cùng cũng untethered được rùi 😁
dieubong
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi với
ip4 của mình ios 4.1
mình vừa dùng tiniumbrella lưu shsh thì ra 4.2.1 / 4.3b2/4.3b3 chứ ko lưu được 4.1
vậy là sao
thì tức là phone bạn đã ko save shsh4.1 trước đó bạn à
dieubong
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời
mình mới mua dc hơn 2 tháng
chưa động gì đến nó
hôm nay định jail nên lưu
thế từ giờ ko lưu được 4.1 nữa hả bạn
đúng rồi bạn à, giờ apple ko còn sign cho ios 4.1 nữa nên bạn ko thể lấy SHSH 4.1
dieubong
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới dùng ip nên ko hiểu nhiều lắm
bạn cho hỏi mình hiện tại là ios4.1
giờ nếu jailbreak bằng lime1 thì sau khi jail vẫn là 4.1 đúng ko

nếu mà lỡ up lên cao hơn thì do hôm qua đã lưu shsh 4.2.1 nên khi restore xuống chỉ được min là 4.2.1 đúng ko vậy
mong được chỉ giáo 😁
Bạn lưu được cái nào thì xuống được cái đó
-máy bạn đang chạy 4.1 thì khi JB xong nó vẫn là 4.1
-nếu lỡ úp lên 4.2 mà bạn đã lưu được 4.1 thì về được 4.1 còn nếu chưa lưu 4.1 mà chỉ lưu được 4.2 thì chỉ restore được 4.2 thôi k về được 4.1 nữa
lilw
TÍCH CỰC
13 năm
bạn cho mình hỏi, 1 người bạn mình nó xài 3Gs, hiện tại vẫn còn xài fw 3.1.3. hôm qua mình định up fw lên 4.2.1 cho nó, vào cydia thì thấy cydia ghi đã lưu shsh từ 3.1.3 -> 4.2.1+ vậy nghĩa là ko cần up fw vẫn lưu đc shsh của các fw mới nhất àh?
đúng vậy bạn à.....................................
mình chỉ bổ sung thêm vơi bạn ngochienkt chút là
khi bạn save SHSH nào thì khi lên bạn có thể quay về được, nhưng bb thì ko khi bạn nâng firmware bản gốc thì bb cũng lên luôn ko thể hạ, có topic hướng dẫn cách nâng firmware mà vẫn giữ bb:
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-iphone-4-va-3gs-bb-ipad-06-15-len-4-2-1-goc-ko-nang-bb-587328/
còn theo mình thì mình khuyên nên dùng custom firmware là an toàn nhất lúc nào cũng dùng được firmware mới nhất mà ko sợ nâng bb, cái rủi ro khi restore custom firmware mới sẽ được xuống mức tối thiểu
mình có một góp ý nhỏ cho bạn là : khi chưa hiểu rõ về fw bb jb .... thì tốt nhất nên để yên ip đó đừng dại dột up iếc gì hết nhất là với máy của bạn mình thì lại càng rắc rối nữa .Tìm hiểu thật cặn kẽ ,đọc đi đọc lại những bài viết trên web (nhớ đọc đến cuối bài chứ đừng đọc tới đâu làm tới đó có khi chết đứng )

---------- Post added at 01:33 AM ---------- Previous post was at 01:27 AM ----------

của mình 3gs mà bạn ,mình kiểm tra lại kĩ rồi
còn số ECID thì sao? đúng ko bạn? tốt nhất bạn mở tinyumbrella version cũ xong rùi copy and paste số ECID và post dùm lại dùm mình, để mình lấy cho chính xác
đã có bản beta save SHSH cho iphone 4 của Verizon
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
VN đã có ai dùng được cái iPHone Verizon nào đâu 😁, với bản 4.21.08 này đang beta :D
mình update như vậy là cho các bạn ở bên U.S sài mạng verizon biết mà vào download mà, chứ ở Vietnam mình thì cần gì hihihi
NoFX
ĐẠI BÀNG
13 năm
lưu dùm mình cái
ECID:0000037C0101FDCC
tinyumbrella đã có version 4.21.11 ko biết có save được thêm cái mới gì ko?
Chủ yếu fix bug thôi và xử lý tốt các vấn đề về Recovery - theo xác nhận của tác giả Notcom 😁

tại em thấy version 4.21.10 thì save được SHSH 4.1 cho iphone 3GS trong khi notcom tác giả ko hề nói động gì tới, nên bản 4.21.11 ko biết có gì đặc biệt thêm ko hihihi. Thanks anh
Vấn đề này chính tá giả notcom cũng ko giải thích được và Anh ta nghi ngờ về tính xác thực này khi Anh comment hỏi, notcom trả lời sẽ xem xét lại vấn đề này vì hiện tại apple ko thể cho save 4.1 nữa 😁

TinyUmbrella BETA for OSX with recovery fix is out! I'm working on the windows version. This also should work for 3GS with iPad BB. about 3 hours ago via Twitter for Mac

notcom
semaphore
Ver này hiện vẫn còn là BETA (Fix Recovery Beta) nên AE ko cần phải down về sử dụng do Notcom sẽ còn tiếp tục Fix nữa, ở ver này mới chỉ có cho OSX chưa có ver cho WIN.

Y/c kích hoạt tính năng (nút Exit Recovery) khi thực hiện Rest gặp lỗi 1015 trên các dòng máy 3G, 3GS và iphone 4 đặc biệt với 3GS đã flash iPad BB là phải đưa máy về DFU.Khi nút Exit Recovery Available Bạn sẽ Click và iphone của Bạn sẽ được TU xác nhận và chờ đợi lúc sau đó nó khởi động lại và thoát vòng lặp (out of the recovery loop!) mà ở ver trước đó bị vướng với 1 số dòng máy!

Tóm lại AE hãy đợi bản Final sử dụng cho thực sự hiệu quả (ver cho cả MAC & WIN)!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019