Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách dùng max tốc độ 3G khi kết nối điện thoại Nokia với PC làm modem

vanthoi1991
7/12/2011 12:42Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay do...:p
anh ơi' cái của em cài k có connect mà chỉ có creart thôi.k kết nối đc.anh giúp em với e dùng điện thoại nokia c5-03
@mrhaidk sau khi chỉnh xong lưu lại , rồi kết nối điện thoại vào máy tính, chọn Nokia pcsuite ,
các dòng cao sẽ là Ovi suite , cái này không cần cài Ovi suite hay Nokia PC suite ,
máy tính dẽ tự động nhận dạng rồi cài đối với win 7 , còn các win khác phải cài 2 PM hỗ trợ trên
để điện thoại kết nối được với máy tính ,
sau khi kết nối thành công thì vào lại tên kết nối vừa tạo nhấn Connect và thưởng thức
k ấn đc conect anh à giúp em với
lebalam87
TÍCH CỰC
11 năm
Tóm lại là thế này.nếu dùng tốc độ max của nhà mạng chẳng hạn như tốc độ là 7.2 nghĩa là tốc độ dowload là 7.2/8 bằng bao nhiu thì các bác tự tính nhé

Sent from my XT800W using Tinhte.vn
@lebalam87 ừ đúng là chia cho 8 nhưng đôi khi tốc độ cũng có thể vượt ngưỡng đó
Bạn vanthoi ơi, nếu dùng cho mạng mobifone thì cái
có thay đổi không?
Đang đăng ký gói MIU của mobifone, 20k/ 500MB tốc độ cao + không giới hạn tốc độ thường. Cấu hình phần phone number có cần thay đổi gì không bạn Thời.
tốc độ c5 00 test là 3,7 mb/s trên pc win 7. Trên đt là 960 kb/s.
cái này khác nhau trên từng dòng máy! ví dụ con n96 của mình tốc độ 3.6 Mbit/s thì max khi down trên máy bằng idm dc khoảng 400 KB/s thôi! nhưng con c5-00 thì tốc độ là 10.2 Mbit/s thì tốc độ down chắc chắn cao hơn gấp đôi hoặc gấp 3 lần con n96.
và cũng tùy thuộc vào nơi mình đang dùng. xin lỗi các bác chứ ở nông thôn sóng sánh lúc nào cũng căng đét. ko như các bác nghĩ đâu ạ!
mcd218
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình dũng c5 dùng mimax của viettel thì vào mạng đc mà dùng miu của mobifon lại ko vào đc ai chỉ mình với
@mcd218 bạn thử cài win 8 xem. t dùng good lém
trước t dùng win 7 ko dùng đc. bây h cài lại win 8 thì vào ngon lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019