Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách dùng Redsn0w 0.9.14b2 đưa phone về DFU ko cần nút HOME & tạo Custom FW nhúng SHSH để hạ cấp

thangbom203
19/12/2011 6:18Phản hồi: 673
673 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã dùng redsn0w jailbreak tethered rùi thì ko nên dùng đến Absinthe để jailbreak nữa
cách này với cách dùng ABSINTHE, sau khi jailbreak có khác nhau ko các pro???
redsn0w và absinthe là 2 tool khác nhau mà bạn
redsnow thấy phức tạp quá, nhưg đường nào cũg về La Mã thì dùng ABSINTHE dễ hơn
sonlazio
redsn0w 0.9.11b4 chưa hỗ trợ cho A5 devices mà bạn, mong bạn mở cuộc hội thoại để mình có thể gửi tin nhắn cho bạn ha, thanks
Cho em hoi 1 chut. E co con ipad 1 thong so nhu sau
Véion3.2 (7b367)
Carrier AT&t 6.0
Model mc496ll
Modem firmware 06.15.00
Liệu thông số này em có thể jb được không và làm sau. E còn gà nên không biết gì nhiều. Ai có thể chỉ cụ thể. Em cảm ơn nhiều
@chemnhe ipad 1 bạn cứ up bình thường sau đó dùng Absinthe 2.0.1 jailbreak là xong
@thangbom203 Up bt là làm sao bạn. Mình gà lắm nên không biết nhiều về mấy cái này ah. Bạn giúp mình nha. Cảm ơn bạn
@chemnhe tức là bạn cắm vào itune update bình thường, nhớ dùng Tiny umbrella save SHSH 5.1.1 nhanh ha
@thangbom203 Mình update lên 5.1.1 mà sao nó hiện ra chữ The ipad "ipad" could not be restoẻd. An unknown error occurred (3194) chữ này báo lỗi gì vậy.
Ui... nhiều bước quá. Thôi tạm thời giữ nguyên 5.0.1 khoan đã lên. Thực sự lên 5.1.1 cũng không có nhiều tính năng mới nổi bật lắm.
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ip4 lock không có sim nhà mạng active,có xài được fw custom của bác thangbom không nhỉ
@capuccino bạn đợi đi, almost done cho bạn custom có sẵn active cho iphone 4 lock
Bai viết của bác rất bổ ích , tks bác nhiều !
kappa_bn
bạn tham khảo cách làm trang 1 của mình
NhocBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi iP4 mình là lock và unlock bằng SAM. Vậy mình có thể tải về restore và chép SAM vô bt hả bác ^^!
@NhocBo đúng vậy bạn à
các bác cho em hỏi nếu theo nhu Devteam thì bây giờ nếu như đối với iphone 3gs bb 6.15 w fw 5.0.1thì có cần phải tạo fw custom 5.1.1 nữa ko nếu len thẳng 5.1.1 thì sau này có thể hạ fw 4.1 hay 5.0.1 được nữa ko
chiquocxhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc bài này xong cái quyết định bỏ luôn ý định tự thực hiện jailbreak máy! :">
@chiquocxhh sao vậy bạn, mình chỉ ko đúng chỗ nào hả?
@thangbom203 có tạo custom đc cho A5 chưa chủ thớt
@virusday_123 chưa bạn à 😔, phải đợi GEOHOT ra tay thôi
chiquocxhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangbom203 Bài viết hay, nhưng chắc do mình chưa từng jailbreak máy bao giờ nên nhát tay, thấy có nhiều bước phải làm quá hà... :-s
Bài này lâu rùi mà giờ tinh tế mới cho nên trang chủ.potay.com. Giờ có absinthe 2.0 jailbreak untethered 5.1.1 rùi không cần cái này nữa
@primaryschool thanks bạn
adamm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nào cùng jalk break
hấp dẫn quá
Cái này lâu rồi mà !!!!!!!!
Em có con ip4 len 4.12 os5.1 rồi có p rô nào biết cách hạ fw hay bb ko? Chỉ em với. Hay bản jb hoàn thiện hơn. Con của em khởi động lại máy toàn bị ko vào dc sarafi
vnnghoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
thankssssssss
taitinhte
TÍCH CỰC
12 năm
ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế