Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.13 tạo custom untethered 6.0.x->6.1.2 và bản custom 6.1.2 cho iphone 4

thangbom203
4/10/2011 20:2Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fotlan16
ĐẠI BÀNG
12 năm
con` 2 ngày nữa lên cũng không muộn đâu các bác...beta e ghét lắm
nglecuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máu thì có máu nhưng cứ để yên đấy cho nó lành, chứ mấy cái vụ beta rồi tethered này, theo đuổi mệt thật.
vậy mới là máu của dân công nghệ chứ bạn
chơi đồ Apple thì phải như thế mới là dân công vòng đó mà:p
Ban Gold Master này Máy Windown chưa ai Restore được à ? Chán thía.
Thanks bạn support
Điều này Chuẩn em vừa update máy em mà.
<br>Tôi đã restore thành công trên win7 32bit, itunes 10.5 beta7. Lát post mấy cái ảnh

---------- Post added at 01:10 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

Vài ảnh os5 GM up bằng windows itunes 10.5 beta7:
Cho vài cảm nhận đi anh e cũng đang Jb ipad rùi...................
fotlan16
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh vậy tương thích trên mac à. E rst hay ud tren mac toàn lỗi nên toàn làm tren win cho lành
Lưu ý là máy tôi là ip4 world, đã từng dùng beta7, sau đó downgrade về 4.3.5 và bây giờ lên thẳng os5 GM luôn. Em chả làm gì ngoài việc đưa máy về DFU, và shift+ restore.

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

Đang jailbreak đã. Nói chung mới ít thời gian, chưa thấy có gì khác so với beta 7 cả. post sau!
có nâng Bb không vậy....mình đang xài bản lock.
BB iphone 4 của os 5 GM là: 04.11.08
BB trên iOS5 GM được cập nhật như sau :
  1. BB của iPhone 4 và iPad 2 Wifi + 3G : 04.11.08
  2. BB của iPhone 3GS : 05.16.05
  3. BB của iPad Wifi + 3G : 07.11.01
Xác nhận dùng Itunes beta 7 để Restore bị lỗi 1604, không có Itunes có bản GM cũng bằng không. Lại phải cài Mac ảo để test vậy
E làm trên ipad có vấn đề gì đâu hả bác ...........................................
ducdl2
TÍCH CỰC
12 năm
Mới up lên xong giờ thử cái đã.

---------- Post added at 02:01 PM ---------- Previous post was at 02:00 PM ----------

Mới restore bằng itunes b7 xong đâu thấy lỗi gì đâu?
E down về đc file .dmg chứ k phải file ipsw. Phải làm sao ?
P/S: Dùng itune nào để RT Ios5 GM, dùng Rednow bản nào để JB. (hỏi thêm 1 phát cho khỏi nhầm 😁)
[3GS]
xEza
TÍCH CỰC
12 năm

Dùng Power Iso để bung ra, sẽ thấy file cài đặt cho window. Itunes Bêtta 7 okie.
Trên win XP cài itune b7 không up được nhé,trên mac cài itunes b9 cũng bị lỗi không tìm thấy thiết bị..hix hix có ai có cách nào hem....?
chuoic
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng itune b7 rs ở DFU thường lên luôn. Không phải UDID đâu các bạn. Mình dùng vWin7 32bit nhé
xEza
TÍCH CỰC
12 năm
Cài bình thường bác ah. Nhưng update không được mà phải Restore.
sao e rsstore bằng itune 10.5 beta 7 nó báo lỗi 3194. Có bác nào biết chỉ e với
các bác nói em nghe mơ hồ quá, bro nào có thể trả lời ngắn gọn câu hỏi của em :
1.ios 5 có thể cài rồi hay phải đợi 12/10/11
2.Nếu đã có thể cài rồi thì Có bản custum và jaibreak được chưa? untethered hay tetherd
3.icloud chừng nào xài được
thank's all
đợi tới 12/10 bạn à

Bước 8: Option Recovery fix: giúp bạn có thể thoát khỏi chế độ recovery fix

Bước 9: bạn có thể save SHSH và gửi lên server cydia bằng cách chọn option SHSH blobs

Bước 10: khi redsn0w không tự chọn firmware cho bạn thì bạn có option Select Ipsw

Bước 11: option Custom Ipsw:
bạn có thể tạo custom firmware để giữ lại basband khi nâng firmware mới

ý mình là ios 5 untethered kìa😔
thì mình đã nói rùi đó bạn, đợi tới 12/10 có bản chính thức thì hackers team mới release untethered ra chứ release ra sớm apple sẽ fix làm sao
haiza, mình thấy 4.3.5 ra 3-4 tháng rồi mà con chưa có untethered nữa, IOS5 thì sao đây............😔
Mình xài bản lock không thể up FW gốc được..
E dùng ITunes 10.5.0.113 để restore Ios 5 GM đã ok. Nhưng ko active được. Nó báo phải có account của Developer mới active được. Có bác nào biết cách khắc phục vụ này ko?
Đã Restore FW Custom iOS5 GM bằng Sn0wbreeze 2.8b8 thành công , JB tethered nhé các bạn hiền , xài iTunes 10.5 beta 7 để restore FW Custom iOS5 GM .
Xin cho hỏi làm sao để biết được máy mình là nhà mạng nào (GSM) hay là (CDMA), cám ơn nhiều
nếu bạn ở VN là GSM, còn bạn ở Mỹ thì có thể GSM hoặc CDMA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019