Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.13 tạo custom untethered 6.0.x->6.1.2 và bản custom 6.1.2 cho iphone 4

thangbom203
4/10/2011 20:2Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trong vòng 24h nếu ko có gì trục trặc sẽ có cho bạn

---------- Post added at 10:03 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

bạn tham khảo topic này
http://www.tinhte.vn/f163/ultrasnow-da-co-hoat-dong-tren-5-0-1-da-co-file-ded-no-wifi-958534/
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi. em đã thử bản custom 5.0.1 không active cho 3Gs lock, giống với lần đầu em chọn nhầm rồi thì bị cái là SIM không active được. Bây giờ có cách nào vào mà không có SIM active không vậy anh.
bạn chọn bản custom active có sẵn cydia down về sau đó dùng IREB đưa phone về DFU mode rùi restore là xong thôi, nhớ sửa file host trỏ về server của apple sau đó dùng itunes version 10.5 trở lên để restore
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi em racestore với bản chưa tive thì nó chạy với logo quả táo đến gần cuối luôn rồi đứng và đòi SIM active, có nghĩa là chưa chạy xong quả táo và thanh chạy.Nếu em cài lại với bản active thì lại treo ở đoạn quả táo với thanh chạy mà không chạy 1 tí nào cả. Nếu không còn cách nào chỉ có SIM active mới lên được thôi phải không anh.
lâu lâu nó hay bị đứng như vậy ráng restore lại thử xem sao, nhưng đừng restore quá nhiều lần trong cùng một thời gian
bác chủ cho em hỏi, em muốn tạo bản custom fw5.0.1 trên mac có được không bác chủ.
dùng bản redsn0w mới nhất để làm ha bạn
cr9i
TÍCH CỰC
12 năm
SAO EM DOWN BẢN LOCK 5.0.1 CUSTOM Ở TRANG 1 KHI RESTORE NO BẢO KHÔNG TƯƠNG THÍCH LÀ SAO BÁC ƠI, BÁC HƯỚNG DẪN TẠO IOS 5.0.1 CUSTOM EM CÁI, EM LÀM RESTORE xong nó toàn bát active..😔(thanks
chắc bạn down nhầm bản unactive rùi, bạn nên down bản active và có nhúng sẵn cydia. Hướng dẫn tạo bản custom có luôn trang đầu mà bạn
bác hướng dẫn em làm chút đc không? em làm nó cứ báo lỗi nản quá.............
bạn nên ghi cụ thể lỗi mình mới biết giúp bạn được
Các bản custom tethered 5.0.1, chỉ có cydia và đã được active, có nhúng semi-tethered để reboot khỏi bị treo táo, dùng IREB-RC4 đưa phone về DFU mode xong rùi mở itune shift+restore bản custom, sau khi restore xong dùng ibooty để kích hoạt vào cydia. Yêu cầu phải có SHSH 4.3.3, hoặc 5.0, và phải dùng itune version 10.5 trở lên:

máy mình 4.2.1 lên bản custom của bạn nhưng ibooty không đươc. mà hồi đó 4.2.1 mình vào cydia thay shsh 42.1---4.3.3 3.3.5 nhưng sào ibooty không được vậy bạn
mình dùng bản custom tethered 5.0.1, chỉ có cydia và đã được active, có nhúng semi-tethered để reboot khỏi bị treo táo, dùng IREB-RC4 đưa phone về DFU mode xong rùi mở itune shift+restore bản custom, sau khi restore xong dùng ibooty để kích hoạt vào cydia. Yêu cầu phải có SHSH 4.3.3, hoặc 5.0, và phải dùng itune version 10.5 trở lên:

restore tới lúc quả táo ở dưới có dường load thì đển lúc này bi treo giúp mình với
dạo này hay bị tình trạng này vậy ta, bạn cũng có thể dùng redsn0w để just boot xem sao
Mình cũng bị tình trạng zậy, bị đứng ở đoạn đó nhưng iTunes đã nhận iPhone rồi, mình just boot cũng k được, dùng redsn0w jb lại thì được
mình just xong cũng như vậy luôn bạn. bản custom của bạn và mình cũng tự tạo đều bị tình trạng này. bạn nghiên cứu khắc phục tình trạng này là ok rôi. khúc cuối mà bi treo xuôi thiệt
mình ko rõ nguyên nhân tại sao lại có tình trạng này nữa vì mình ko phải tác giả viết ra tool này, giờ còn cách này bạn thử làm xem sao ở trang đầu ngay lúc bắt đầu chọn tạo bản custom firmware bạn chọn option baseband preservation mode sau đó restore xong, bạn dùng redsn0w mới nhất bắt đầu jailbreak để active xem có được ko?
zậy cuối cùng bạn co sài được 5.0.1 JB không
Jb lại rồi just boot thì sao lại không dùng được, thằng sn0wbreeze này không có mới xài nó thôi hiz
Mình JB như bạn mà vẫn bị treo táo lúc có đường load. nên không thành công po tay
rất nhiều người bị bản 5.0.1 này rùi mình cũng ko hiểu tại sao nữa
uhm. cảm ơn bạn nhe. nếu có cách nào fix thông báo trên topic của bạn cho ae biết để lên nhe
Lúc đó là iTunes đã restore xong rồi đúng không....? Kết nối với iTunes lúc đó xem nó có nhận iPhone và yêu cầu active hay không, hôm trước iP mình lên chạy được nửa đoạn thì bị đứng nhưng iTunes báo SIM not support vì mình restore bản world, mình just boot thì nó đứng tiếp, sau đó JB rồi just boôt là được mà, bạn thử lại xem!
Open iTunes xem nó có kết nối iP chưa........
bạn chạy nữa đoạn là nhạn itune rồi, còn mình chưa chạy được xíu nào hết nên không nhận itune yêu cầu active. Nên mình just boot nó cũng treo táo lại, chắc mình nghĩ là restore chưa thành công. còn như bạn là restore thành công rồi. thanks bạn đã chia sẽ
trời! mình cũng bị đúng thế này luôn, lần đâù tiên restore bản custom làm đi làm lại mà vẫn không đc chán thật.
bạn thử tạo custom bằng cách chọn option đầu tiên preservation mode sau khi restore xong, bạn dùng redsn0w jailbreak thử xem còn có tình trạng này nữa ko? Nếu khắc phục được tình trạng này mình sẽ bỏ các bản custom này và build các bản ko jailbreak và up lên lại
@thanhnh091
ko biết anh có thêm thông tin gì về vụ này ko anh? Thanks anh
làm như bạn vẫn bị treo tao lúc load như củ luôn. nhứt đầu wa
thế này thiệt tình bó tay mình thiệt sự ko hiểu nguyên nhân rùi
link 5.0.1 cho ip4 lock die rồi bác ơi.
Được post bởi thangbom203
ko phải link die đâu bạn, link down load này hơi phức tạp chút, bạn kéo xuống cuối trang sau đó click vào slow download, nó sẽ hiện ra cái ô để bạn điền vào chỗ trống như đã cho sẵn, khi bạn điền đúng thì 60s sẽ hiện link down cho bạn.
lỗi 403 ko load được trang web, kéo xuống trắng xóa bác ạ. Mình tự build thì cứ lỗi 11 bực thật.
hừm lạ vậy mình thử down thêm lần nữa vẫn được mà bạn
uhm.. 😢
mới build và up lại bản custom active cho iphone 4 lock, bạn thử down và dùng lại thử xem sao, khi restore xong nhớ dùng ibooty để boot lại ha
đang sài bản mới của bạn vẩn bị như củ
ok mình dang booty day. nhưng được nữa thanh lúc trên ibooty thì bị đứng 10 phút rồi. còn trên iphone thi treo quả táo vơi đường load ở dưới. potay luôn. nhứt đâu thiệt. số đen wa
ráng đưa đúng về DFU mode xong rùi chạy ibooty, vì có người cũng phải chạy nhiều lần mới thoát được, mình chưa rõ lí do sao nữa
ok mình sẽ thự mà máy mình sao không nhan iboot phần chọn khống thấy iphone 4 sao mà booty được
hôm wa minh làm cá 4 lần mà không được chắc mình đợi bản mới làm luôn. thanksss
em có iphone4 loock đang bị treo táo, muốn up lên custom 5.0.1 để giữ bb dùng gevey sim

down về up nó cứ báo không đúng fw ko up được, chán quá 😔(
bạn down 3 files ipsw..001...002...003 về rùi dùng HPsplitter nối lại mới restore được chứ, sau khi restore xong, dùng ibooty để boot liền đừng để phone reboot lại

Các bản custom tethered 5.0.1, chỉ có cydia và đã được active, dùng IREB-RC4 đưa phone về DFU mode xong rùi mở itune shift+restore bản custom, sau khi restore xong dùng ibooty để kích hoạt vào cydia. Yêu cầu phải có SHSH 4.3.3, hoặc 5.0, và phải dùng itune version 10.5 trở lên:

For iphone 4 lock, root memory 1050MB

File1: http://www.filefactory.com/file/cf8e...5.0.1.ipsw.001
File2: http://www.filefactory.com/file/cf8f...5.0.1.ipsw.002
File3: http://www.filefactory.com/file/cf8f...5.0.1.ipsw.003

ibooty 5.0.1 cho iphone 4 lock: http://www.filefactory.com/f/a103cd49556de639/
bạn làm thành công thì nói cho mình biết nhe. mình làm bữa giờ không được
đang down lại fw, đã up được đâu, đợi down xong fw chắc 2 ngày nữa, chậm như rùa, hix 😔
Bạn ơi tại sao mình restore FW custom 5.0.1 mà phải có shsh 4.3.3 hoặc 5.0. Mình chưa hiểu lắm chỗ này, anh em nào biết chỉ mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019