Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.14/Redsn0w tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp

thangbom203
28/3/2011 4:14Phản hồi: 1.608
1.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ tiếp tục có 2.4beta2, betaX sắp tới thôi 😁
iH8sn0w đang có đề nghị mấy Dev join IRC iH8sn0w 4R để thảo luận j đó.
Tất nhiên bugs sẽ có trên 2.4b1- người dùng thì ko biết hết, ko thì iH8 đã release SB 2.4 final tethered mất tiêu rồi 😃

Sent from iPhone using Tinhte.vn (Tinhte.ipa)
hihih, chắc chắn là còn anh à, muốn release bản final ít nhất untethered jailbreak phải release cái đã
em jb con ipod g4 mà nó cứ bảo lỗi 11 .... em nghĩ là lỗi fimware nên dow 3 link mà vẫn dính ...bác nào có link ngon thì share với 😔(
Comex đang public kernelcache patcher/exploit untether 4.3 và đang muốn check với i0n1c vấn đề untether 4.3.1

Comex đã thử kernel of him trên 4.3.1 nhưng bị dump và đang tìm hiểu thêm - muốn thử kernelcache patcher/exploit untether 4.3.1 of i0n1c

Hy vọng những người này share cho nhau và cùng lv tốt cho AE iphone mừng 😃

Comex cũng chỉ dự đoán là tool JB untether 4.3.1 sẽ phát hành sớm. Nói chung là hy vọng sớm có tool.
phamthaitl
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào có FW custom 4.3.1 cho iphone 4.đưa lên cho anh em với.mình chạy mac không làm đc.
Hỏi lại cho chắc chắn mấy pác đừng la em 😔. Dùng bản này built custom 4.3.1 cho 3GS old boot bb 04.26.08 xong restore unlock bằng UltraSn0w 1.2 là được phải không ? Confirm cái cho em test phát luôn nè
Đúng vậy thậm chí còn untethered nữa kìa 😃 do of Bạn là old boot!

[MENTION=433987]thangbom203[/MENTION], [MENTION=56468]bach_pro1111[/MENTION], [MENTION=344027]iFoneOnFire[/MENTION], [MENTION=208210]hoangmbm[/MENTION], [MENTION=304572]kiemma18[/MENTION], [MENTION=518046]anti-apple[/MENTION], [MENTION=238380]futureneodo[/MENTION] 😃

Tin khá vui cho AE mong chờ tool jailbreak untether iOS 4.3.1
Hacker/Security Pro i0n1c xác nhận sẽ release ver ETA sớm từ đó có thể thấy thông tin sẽ được share cho dev và biết đâu chừng vài tuần nữa chúng ta sẽ có tool chính thức jailbreak untethred iOS 4.3.1 😁
Hãy tiếp tục chờ đợi các tin tốt hơn từ các hacker/dev.

thanks anh đã cập nhật tin tức
Thanks a nhé, em cũng đang chờ tọol JB untethered hoàn chỉnh để lên thẳng 4.3.1 lun! Khoái mấy cái món sờ vuốt quá đi à! ke ke.....🆒
mọi thứ đã chuẩn bị sẵn sàng, chuẩn bị hưởng thôi anh [MENTION=216043]thanhnh091[/MENTION]
[MENTION=754]all[/MENTION]
don't bother to dev-team
nchmaster
TÍCH CỰC
13 năm
tại sao máy e ip4 qte 4.3.1 k cài đc àfc2add nhỉ
Mấy bác cho em hỏi restore FW custom có bị mất dữ liệu không mấy bác....?
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Restore là nó sạch sẽ ,nên trước khi restore sao lưu những gì cần thiết:p
Đúng vậy [MENTION=433987]thangbom203[/MENTION] coi như lộ trình của các hacker/dev đi có vẻ ổn.AE được nhờ sớm 😁

bực mình thật. mý mình dang chay 4.3.1 gốc. {lock} :eek: ko có SIM active nên mình builing 1 bản cus = sn0wbreeze-2-4beta-1, tao xong Rétore xong nhưng máy khong thể nào bôt dc vào menu =[[ hix. đứng im ở trái táo có hình vòng tròn xoay =[[ | mà cái vòng tròn nó khong xoay lun mới chết chứ. dành phải về 4.3.1 original =[[. máy em máy pháp SFR chẳng có SIM active =[[
nếu ko có sim nhà mạng thì nhúng chọn hackactive, xong rùi dùng IREB RC4 đưa phone về DFU để restore
bạn phải nhúng hackactive, và nhớ phải chạy iBooty nữa nhé
thank 2 bạn. Mình nhúng vào rồi nhưng Restore thì khong boot nổi, vậy mới đau chứ .
em định làm cho con iphone 4 World thì khởi động lại hay dùng hết pin có bị ăn cáp không các bác?
thanks all!
3GS new boot và IP4 sẽ bị treo táo khi reboot hay máy hết pin. Phải chạy ibooty để kích vào lại SP.
HÌnh như Winterboard bị crash hay sao í! Anw, chấp nhận safe mode nhưng cũng có thể xài được Prestige, dùng iFile chỉnh để có Multi Gesture, chạy đại cái nào trong Winter board để Respring lại rồi sẽ có Multi Gesture...
Làm ở bước đầu tiên dính ngay lỗi
Ai giúp mình với
bạn coi trong máy bạn cài .NET Framework 2.0 chưa?
Nếu chưa cài thì kiếm Net Framework 3.5 hay 4.0 cho win 32/64 mà cài cho chắc!
remankid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai up lên MF hộ e với. Down ở HotFile khó quá 😔
cho mình hỏi
mình dùng 2.5 để built fw 4.3.1
đến bước này

mình chọn cái dòng trên cùng thì có phải nó chỉ giữ lại nguyên bb gốc của máy mình..còn lại bản fw mình built ra nó giông nguyên si bản gốc (mình phải jb = phần mềm + dùng sim gevey để dùng đúng ko )
mình hỏi thêm là có phải dùng sim nhà mạng để active ko 😁
bạn chọn option trên cùng hay option cuối cùng thì vẫn giữ bb của bạn vì tool này dùng để build custom fw ko nâng bb mà bạn, còn về việc muốn active máy thì mình phải tick chọn hackactive (expert mode) hoặc chọn yes để hackactive (simple mod). còn về việc up custom xong có dùng gevey sim được hay ko thì mình ko rõ vì mình ko sử dụng gevey bạn à. Thân
làm cà 2 tôl rồi ko ăn thua đâu đều bị lỗi 1 vạch sóng với ip4 lock...World thì ko sao...nói chung thì vẫn phải chờ hoàn thiện hơn nữa
Đã có xác nhận việc này - vấn đề của Ultrasn0w từ MuscleNerd/iphone dev team mà Bạn nên ko cần phải cố để fix làm j ko ăn thua đâu.

Muscl đã fix được lỗi vạch sóng rồi và đang test cho hoàn thiện hơn trên tất cả các thiết bị trước khi chính thức release new untrasn0w này cho tương thích hoàn toàn với iOS 4.3.1 😃

Có lẽ trong tuần này các Bạn sẽ có nó thôi 😁

Sent from iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019