Cách dùng Sn0wbreeze 2.9.14/Redsn0w tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp

thangbom203
28/3/2011 4:14Phản hồi: 1.608
1.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã có version SB2.5.1 :http://hotfile.com/dl/113595712/99a3378/sn0wbreeze-v2.5.1.zip.html
sn0wbreeze 2.5.1 Change-log:
-------------------------------------------------------------------------
* Cydia 1.1.1 is now pre-installed.
* iPhone 3GS users can now flash the iPad 06.15.00 baseband.
* Animate (Animated Boot Logos) by the Chronic Dev-Team is now supported.
* Added afc2
* Apple TV 2 is now fully supported.
* Added Apple TV 2 DFU Instructions.
* YouTube issues resolved on hacktivated devices.
* iPhone 3GS old-bootrom issues fixed (Error 37).

bản này vẫn chưa khắc phục cột sóng
Khắc phục cột sóng là nhiệm vụ của iphone dev team chứ ko phải ai khác.

MuscleNerd đã xác nhận việc này với Ultrasn0w.Họ đã fixed lỗi cột sóng này và đang test trên tất cả thiết bị iDevices trước khi public release....!

Sent from iPhone using Tinhte.vn
em nghĩ iH8sn0w đã có trong tay rùi nhưng phải đợi dev team release bản mới thì iH8sn0w mới release tool của mình
1,Mấy bác toàn hướng dẫn cho Iphone vậy Ipod của em thì làm thế nào?
2, Nếu em muốn build thôi nhưng ko muốn restore lại mà restore sau thì có dc ko các bác, Lúc build có phải găm máy vào PC ko hả các bác?
hiihi bước làm của ipod cũng giống như bước làm của iphone mà bạn
Building Sn0wbreeze không cần kết nối iPod, chỉ khi build xong thông báo Start để bạn đưa về DFU, chưa Shift+Restore thì thoát đi.
iH8 cùng msft_ phối hợp và mod lại để nó có thể chạy trên 4.3.1 mà thôi.
Việc unlock bằng ultras và để tool cập nhật đúng signal bar (liên quan đến chip sóng GSM) trên status bar thì chỉ có iphone dev team mới có và fix nó 😃

Sent from iPhone using Tinhte.vn
Mình restore ipod gen 3 toàn bi lỗi 11 là sao
bạn phải đưa ipod về DFU bằng IREB RC4 để restore
Mình cắm vào máy tính và đưa về dfu tjeo hướng dẫn rùi ma IREb cũng chạy xong nhưng vào itunes lai bị lỗi 11
Cho hỏi lun bản 2.5.1 đã fix đc lỗi download video youtube bật bị văng ra ngoài chưa
@mems: dev team đã release version mới của ultrasn0w để fix lỗi vạch sóng, vì vậy những ai đã dùng bản custom fw tạo bởi Sb thì giờ có thể vào cydia add source repo666.ultrasn0w.com để install ultrasn0w bản mới hiện tại để fix lỗi vạch sóng nha.
+ trước khi install ultrasn0w nhớ phải vào setting tắt chế độ 3G, sau khi install xong reboot lại iphone
nqvpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đã up lên 4.3.1,mới cài 1 số phần mềm như sbsetting với bitesms... em thấy ram của e lúc nào cũng chỉ 120-130 thôi,còn xài 1 lúc thì xuống dưới 100,như vậy liệu có vấn đề j ko?e xài 3gs new
bạn dùng đang dùng bản custom được tạo bởi Sn0wbreeze?
và bộ nhớ root bạn có thay đổi hay để là bao nhiêu?
nói chung cũng ko có vấn đề gì bạn à
thường bro để root memory là bao nhiêu khi tạo custom 4.3.1 cho 3GS? có liên quan tới Available memory ko? Mình để 2000 thì Available memory cao nhất chỉ là khoảng 120MB thôi, máy chạy bị giật lắm. Thanks alot
thường mình để cho 3GS là 1024MB
còn iphone4 root mặc định của bản custom tạo bằng SB là 1050MB

bạn có thể vào cydia install remove recent để nó có thể remove các apps ko cần thiết chạy background. Thân
nqvpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng snow,root mình để là 1024,thi thoảng làm freeram của sbsetting máy còn reset cơ
@thangbom203:

iH8sn0w đã phát hành Sn0wbreeze_2.6 để build FW custom 4.3.2 và JB untethered cho iPhone 4, 3GS, iPad 1 và iPod touch (trừ Ipad 2).

Cập nhật vào bài viết luôn đi. 🆒

Nguồn: http://www.redmondpie.com/jailbreak-ios-4.3.2-untethered-on-windows-using-sn0wbreeze-2.6-tutorial/

http://ih8sn0w.com/index.php/welcome.snow
thanks bác đã support.
các bác ơi bản này lên cho IP4 lock at&t thì có bị nâng bb lên ko vậy? e đag xài 4.1 bb 01.59.00 !
nếu build bản custom 4.3.2 bằng Snowbreeze 2.6 tool thì sẽ ko bị nâng baseband và vẫn giữ nguyên bb cũ của bạn là 01.59.00, bạn có thể up và install ultrasn0w để unlock lại. Thân
rongdat
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu đã lưu shsh, chạy tinyumbrella rồi restore firmware 4.3.2 gốc thì baseband có giữ nguyên 1.59.00 không các bác?
Hiện tại TU đã hỗ trợ lên iOS 4.3.1 gốc vẫn giữ BB còn 4.3.2 thì chưa thấy tác giả TU đề cập - chắc thời gian tới sẽ có 😃
Do đó chỉ có 1 cách an toàn cho Bạn đó là rest cust fw 4.3.2 mà thôi - an toàn trong việc giữ BB cũ khi rest!
Chắc ăn nhất là cứ FW custom 4.3.2 mà restore, nó luôn giữ BB của bạn lại để unlock.
rongdat
ĐẠI BÀNG
13 năm
confirmed là mình đã làm restore firmware 4.3.2 gốc vẫn giữ được 1.59 với cách chạy tinyumbrella, sau đó jailbreak với redsn0w 096rc14, sau đó unlock (mở khóa mạng) với ultrasn0w fixer for 4.3.2
đã up xong các bản custom untethered 4.3.2, mọi người dùng thử rùi cho mình biết ý kiến ha. Thanks
bác ơi. em có con ip4 4.0.1 em unlock xua giờ, hôm qua độc bài này xong, em lưu SHSH vào..rồi down firware custom về, em cấm iphone vào, nhấn restore thì nó hiện lên là không được nó ghi là the iphone could not be restore at this time beause the service is unavailable..các biết có cách nào giúp em không..máy em hiện giờ đang đấp chiếu cám ơn
phone của bạn là bản quốc tế hay bản lock, nếu bản lock thì down file của bản lock (custom active), còn quốc tế thì dùng (custom unactive)
xong rùi để 4 file lại ngoài màn hình desktop hoặc để chung lại cùng một folder, xong rồi dùng HJsplitter browse file 1 thì nó sẽ tự động nối các file còn lại thành 1 mà thôi, kế tiếp coi hướng dẫn cách up bản custom của mình ở trang đầu rồi bạn làm theo. Có gì ko biết nữa bạn cứ lên hỏi mình biết gì sẽ chỉ bạn. Thân
..chủ thớt ơi hình như cái file cua 3GS New botoom Untethered bac up file2 va file3 trung nhau ah ?
ptk8588
TÍCH CỰC
13 năm
Đã test trên Ip Lock 3Gs FW 4.1 BB 6.15 ........sau khi update lên bản FW custom 4.3.2 của bạn.... BB vẫn ko bị thay đổi.... sóng gió vi vu... cài app + ứng dụng ngon lành 😆
mình đã sửa link lại rùi, sorry bạn nhiều nha. Thanks

---------- Post added at 11:04 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

Bạn dùng bản new boot hay old boot? và bản active hay unactive?
cám ơn đã giúp đỡ mình. Thanks.
fw custom 4.3.2 nay chay ok k ban?co bi loi gi k?co ban nao biet tra loi gium.cam on
bạn biết tại sao tới bậy giờ mình mới build bản custom này và up lên cho mọi người sài hông? mình đợi mọi cái coi như hoàn chỉnh ko còn lỗi nào mình mới build và up lên đó bạn à, chỉ hi vọng mọi người có cái firmware sài ngon cho phone cuả mình mà thôi. Thân

bản custom này của mình chỉ restore xong là sài luôn ko cần phải jailbreak lại bằng redsn0w 0.9.6rc14
update thêm bản custom của ipad 1G cho những ai cần
@thangbom203: bác ơi em vẩn làm không được.. nhấn restore là nó hiện lên cái này ah
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019