Cách dùng ứng dụng Inbox không cần lời mời từ Google

Blaze1st
28/10/2014 14:27Phản hồi: 360
Cách dùng ứng dụng Inbox không cần lời mời từ Google
Ứng dụng Inbox trên iOS và Android trong thời gian qua có vẻ khá là hot, tuy nhiên số người sử dụng được thì có giới hạn vì không nhận được thư mời từ Google. Tuy nhiên, hiện giờ thì điều đó không còn quan trọng nữa, bởi đã có cách giúp anh em ai cũng xài được Inbox, nhà nhà, người người Inbox mà không quan tâm tới Google nữa.

Cơ bản thì nó như thế này: Chúng ta dùng tài khoản đã vào được Inbox rồi, sau đó tận dụng nó kích hoạt tài khoản chưa được dùng Inbox.

Cập nhật: Sau khi kiểm tra, thì mình nhận thấy chỉ còn cách các bạn nhờ một người bạn thân, có tài khoản email được Google mời dùng Inbox thì mới được. Không thể dùng account dùng "chui" Inbox để áp dụng với tài khoản khác được. Rất buồn vì điều này 😔.

Bước 1: Dùng tài khoản Google của anh bạn đó, đăng nhập vào một trong các dịch vụ Google trên thiết bị của bạn. Dễ thôi các bạn có thể đăng nhập vào Gmail, YouTube hay Chrome cũng được.

Lưu ý: Các bạn phải cùng lúc mở hai tài khoản song song trên cùng một ứng dụng. (Tức là mở email của bạn đó, và của bạn. Ví dụ như với Gmail, thì mở cả hai hòm thư luôn).

Bước 2: Mở Inbox lên, lúc này Inbox chắc chắn sẽ đưa ra hai tài khoản Gmail: một là email của bạn, một là của bạn ấy.

OK! Bạn hãy dùng tài khoản của bạn ấy để vào Inbox (gạt cái cần ở bên cạnh sang On, rồi bấm Done ở góc phải phía trên).

Lưu ý: Không gạt cần On đối với tài khoản của bạn, đừng vội vàng cứ bình tĩnh!

Bước 3: Sau khi đã vào được Inbox, bạn chọn vào ký hiệu 3 vạch ở góc phía trên, bên phải. Ấn vào dấu mũi tên nhỏ nằm bên cạnh cái email của anh bạn đó. Sẽ có phần Manage accounts hiện ra. Nhấn vào đó. Hình phía dưới.

Bước 4: Đã xong! Bạn kích hoạt hộp thư của bạn lên, rồi bấm Done ở phía góc trên bên phải. Đợi một chút thì lúc này tài khoản bạn đã dùng được Inbox. Thành công!

Sau bước 5, bạn có quyền xoá tài khoản Gmail của cuả anh bạn đó ra khỏi máy. Đừng lo email của bạn thì Inbox nhận, cứ vô tư xài đừng sợ Google phát hiện 😁.

Quảng cáo

Chúc các bạn vui vẻ và thành công!

Xem thêm: Thủ thuật sử dụng hiệu quả Google Inbox

360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì ra cái acc nhập vào phải có quyển mời...
haizz cũng như không

Đã làm theo và đã thành công...
Tóm tắt:
1 - Đăng nhập 2 acc Google trên một máy (thông qua 1 hoặc 2 app của Google trên máy đó, Gmail, Chrome, Youtube...) trong đó có một cái đã được mời dùng Inbox
2 - Tải Inbox về
3 - Mở Inbox và chọn acc đã được mời Inbox
4 - Vào Acc manager và mở các acc còn lại lên, tắt acc kia đi
5 - Tận hưởng

@cuhiep Của e nó đòi cái này các bác giúp e
Cuongrobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep A hiệp ơi, rảnh invite cho tài khoản e với 😁
cuongitguitar@gmail.com
Em cám ơn :D
@cuhiep anh hiệp có lòng tốt invite email quochungaion@gmail.com dùm em với nhé. Thank anh :p
hali
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Mod có cái tài khoản nào inbox xin mail va pass ko quan trọng đăng nhập xong tra lại liền. Thanks. Lam the này mới dc dung thôi.
@cuhiep thớt, invite em với
tuantran757@gmail.com
Được Google mời nên không cần làm theo 😆)
@Blaze1st Bạn ơi, nếu dùng được phần mềm duyệt mail Inbox của GG rồi thì cho mình xin một lời mời vào mail: nguyenbangpho@gmail.com nhé! Cảm ơn bạn nhiều!
@Blaze1st invite mình với bạn
tuantran757@gmail.com
ngochunggk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Blaze1st Bạn mời mình với : ngochunggk@gmail.com
Cám ơn bạn nhìu !
@Blaze1st Anh dành chút thời gian mời em với nhé. 😁
Cảm ơn anh
Vần chưa hiểu cái inbox này dùng để làm gì 😁
01673224283
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.diathe.vn mình cũng vậy :D nhưng mà nhìn nó đẹp đẹp cứ tải về :D
Vaanres
CAO CẤP
9 năm
Bác đưa tài khoản của bác lên công cộng thế này, em sợ niềm tin của bác đặt không đúng chỗ 😔. không có nhu cầu dùng inbox nhưng vẫn cảm ơn lòng nhiệt tình của bác
@Vaanres Bác ngây thơ quá
Nhìn cái hòm thư lủng củng thế kia là biết hòm thư rác rùi
Với lại chủ họ cũng có câu hỏi bí mật lấy pass lại đc liền 😁
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@Vaanres Thấy có đưa tài khoản gì đâu, có cái địa chỉ email thôi mà bác làm thấy ghê vậy. Còn bài viết này cũng như không, xung quanh không có ai dùng inbox hết làm sao mà nhở. oải luôn
@Vaanres Em mất trí với bác này, thấy hay đang đề nghị từ 23/10 nhưng "chưa thấy hồi âm"
oh thử thôi, hóng mãi cám ơn bác chủ thớt nhé.... (y)
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn chưa vào được vì inbox báo tài khoản này chưa đăng ký @@
vào bằng tài khoản của bác vẫn không vô được INBOX là sao bác
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
Mình vào bằng cách của bạn nhưng nó vẫn báo là chưa có invitation 😔
x_agent41
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Brian88 Vẫn vậy nhỉ tài khoản chưa có invitation
không có ăn roi để thử ... tiếc ghê
famille
ĐẠI BÀNG
9 năm
e k đăng nhập băng pass trên được , pass đổi rồi thì phải -_-
@famille Mình có thấy pass nào đâu bạn ơi ?
vth102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái Gmail mới trên Lollipop đã đẹp và tiện lắm rồi nên cứ từ từ khi nào Google cho đi cửa trước thì xài luôn, không phải vội
hình như cái acc của bác vẫn chưa invited à???
LượngNM
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vào nó vẫn đòi invite 😔
ducanh8691
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao em đăng nhập email của bác namnguyen này vào xong chọn tk đó mà nó vẫn đòi invite là thế nào vậy bác? 😔 T_T
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@ducanh8691 Chắc google phát hiện bạn Nam Nguyễn giàu quá mức vì một lúc sở hữu vài nghìn con máy nên nghi là Al Queada
Vô nó đòi cái gì gì ấy huhu
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
Mình bấm đúng pass rồi, vào đc rồi nhưng 1 chút nó lại hiện cái này lên báo sai pass, bấm lại, tí sau nó vẫn lại hiện lên
@Brian88 có ai vào đổi pass rồi nên mình sẽ không vào được đâu bạn ơi 😔 vì đăng công khai thế thì ai vào đầu tiên ngta ích kỷ sẽ đổi pass liền
Nó vẫn đòi invite

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019