Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÁCH FIX MỚI CHO 5S T-MOBIE, AT&T

mitmetal
6/8/2014 9:42Phản hồi: 63
CÁCH FIX MỚI CHO 5S T-MOBIE, AT&T
1. Fix danh bạ: vào cydia add source cydia.hackphone.us và cài fix danh bạ cho 5&5s
2. Fix lỗi:
+ add source apt.chinasnow.net để cài commcenter for ios 7
+ sửa link target trong system/library/carrier bundle/45202 và 45204 về Unknown.bundle
+ copy folder unknown.bundle thành 1 bản nữa
+ chép toàn bộ ruột của carrierlab.bundle trong system/library/carrier bundles/iphone/ vào Unknown.bundle
+copy carrier.plist trong thư mục Unknown.bundle đã coppy ở bước trên đè lên carrier.plist trong Unknown.bundle
+ cài irose từ link gevey-sim.ro/patch/
3- Reset all network rồi đút sim chờ khởi động lại là ok
4- Đến đây máy sẽ tự kick sóng. tuy nhiên có thể phải tác động nếu tự kick nhưng sóng ko giữ đc. sẽ sảy ra 2 cách kick sóng sau khi khởi động lại
cái này mình kiểm chứng vì ở mỗi nơi cách kick lại khác nhau về cơ bản sử dụng 2 cách này xem nơi bạn sống phù hợp cách nào)
*1 bạn tắt 3G,bật 2 cái dữ liệu di động và chuyển vùng dữ liệu rồi chờ nó kick sóng cứng. ( có thể dùng irose patch cái 2g rồi chờ) nếu ko đc chuyển sang cách 2.
*2 bạn bật hết lên rồi nhanh tay vào ir0se patch cái 3g lên sau đó chờ nó kick sóng cứng.
Update 11/08
Các bác muốn full thì cài tweak rồi:
- làm từ bước 2 như trên
- chép carrierlab.bundle vào unknown.bundle luôn
- Với máy at&t co file 310410 va 45202 link về unknown.bundle.ổn định
Nhân đây bác nào dùng 5s tmobile mà muốn ko cài souce của Trung quốc thì vào folder TMobile_US.bundle. Mở file carrier.plist xem support sim có những thư mục nào thì link hết về unknown bundle, còn lại nhân của Unknown.bundle lấy nguyên nhân của carrier lab. Bundle . Sóng tự kick ổn luôn. Lỗi là chưa có FT và IM bằng sđt. Tuy nhiên sóng cứng và ổn định
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babygau
ĐẠI BÀNG
10 năm
""5 - cài source apt.chinasnow.net rồi cài 2 tweak như chủ thớt đã hướng dẫn sau đó ra ngoài vào seting đặt lại cài đặt mạng. rồi cài lại irose vì sau khi cài 2 tweak này sẽ thay thế irose bởi cái tweak gì đó của trung quốc hay lag.""
bác là chủ thớt mà bác :v . xài cho sprint được k bác
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@babygau À mình comment trong topic của bác hobachai rồi mới tách riêng ra để anh em thử. Bạn thử sprint xem. Mình đang test khu vực ở nhà để hoàn thiện thêm.
Bác ơi cho e xin số bác em qua nhờ bác giúp chút được không ạ.E 0982 822 057
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luyenvy 0972316217 bác qua thì alo trc e chỉ cách làm chủ máy 😆
mantico47
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang dùng ip5s sprint nhưng kích sóng rất nhanh lắm lúc nó tự nhận luôn....sim mobile tự nhận,.... Ko văng ra active....mình ko hiểu lắm mình dùng sim ghép rsim mini 2 v9.8..
@mantico47 bạn xài 3G được không? sao mình dùng vin mà mở 3G không lên? bạn có thể chỉ cho mình không?
mantico47
TÍCH CỰC
10 năm
@Phan Trần Thành Lợi Bạn ở gần mình làm giùm cho free nhé....hoặc bạn cài cái apt từ trang này unlockit.co.nz....xong bật 3g vô tư....ko bị thuê bao....mình dùng sim mobile .....chưa test vina nhưng mình nghĩ nó như nhau thôi
@mantico47 mình cài luôn rồi mà vẫn không lên 3G! mình ở bình dương bạn chỉ mình cách làm được không?
mantico47
TÍCH CỰC
10 năm
@Phan Trần Thành Lợi Bạn thử bật luôn cả data roaming coi xem đc ko......minh làm 1 làn là ok mà
mantico47
TÍCH CỰC
10 năm
Cài apt bạn qua cái này cài nè : unlockit.co.nz......nó tự chọn apt theo sim...bạn chỉ cần cài thôi......sau đó reboot dùng 3g vô tư ko bị thêu bao nữa
vưa qua bác chủ thớt, quá nhiệt tình.Sóng sánh ok vui qua.Cảm ơn bạn nhiều
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luyenvy À hoá ra là bác 😁 e vừa ăn xong 😆 bác nào cần qua e fix free cho
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa fix và hướng dẫn cho 1 bác chạy qua nhà ok hét chỉ trong 3' 😆)
hic em ơi sáng nay lại bị tình trạng có sóng mà không gọi được
mình bật luôn có hiện ra chữ 3G sau đó văng ra active rồi mất chữ 3G!
mantico47
TÍCH CỰC
10 năm
Zậy bạn chuyển file setup.pp thanh setup.p sẽ ko vang ra active nữa
+ chép toàn bộ ruột của carrierlab.bundle trong system/library/carrier bundles/iphone/ vào Unknown.bundle
+copy carrier.plist trong thư mục Unknown.bundle đã coppy ở bước trên đè lên carrier.plist trong Unknown.bundle ............. không hiểu khúc này bác ơi
tình hình là 5s At&t vẫn không xài được 3G dù làm đủ kiểu rồi...
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyeagle sài 3g ko đc là ko bật đc 3g hay bật 3g ko nhận đc cuộc gọi bác
@mitmetal em bật ko được 3g bác ạh.
con at&t của em làm theo bác thì không nghe được cuộc gọi.làm thế nào để nhận đc cuộc gọi hả bác
@pjdepzaj2407 Giống trường hợp của mình.Của mình ở nhà nghe gọi bt lên chỗ làm( Royal) thì bị hiện tượng không nghe gọi được
may quá tìm được cách này, đã thử và thấy ok . thanks chủ tthớt
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là e rất bận và không có khả năng truyền đạt. Vậy nên anh em nào có điều kiện alo zalo hoặc hẹn mình buổi tối mình sẽ giúp
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
Đã làm như hướng dẫn và thấy ok rồi
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
Có điều khi mình tắt máy mở lại, thì tự nhận sóng rất lâu.

Máy hao pin hơn do với phương án kích sóng bằng tay lúc trước mình sử dụng

Bác chủ thớt có cao kiến gì không ?
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
Mình tắt máy mở lại, thì hiện tên nhà mạng Viettel nhưng đươc khoảng 30" thì lại mất.

Máy bị vậy liên tục từ sáng đến giờ
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
Phải thêm thao tác kích bằng tay thì mới kích sóng được. Sáng giờ để tự động thì không thể kích sóng được,
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lạ nhỉ của mình k cài tweak tự kick mà. Đâu có tốn pin gì đâu😃 nó lên rồi mất hay sao bác?
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
@mitmetal thanks bác chủ, mình up len fw 7.1.2 và làm lại như hướng dẫn thấy ok rồi.

Có thể do lúc trước mình fix theo nhiều cách nên bị vậy
mitmetal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhv12 của mình nên làm theo từng bước chuẩn và réstore sạch sẽ máy . càng sạch càng dễ làm. đừng cài tweak gì vội mà chỉ cài ifile để chỉnh sửa.
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
@mitmetal máy lên sóng bình thường, dùng được khoảng 15' thì lại mất sóng và search sóng lại liên tục .......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019