Cách giải quyết khi không thể nâng cấp BlackBerry OS 10.3.1 vì vấn đề đầy bộ nhớ trong

Duy Luân
21/2/2015 9:48Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xoá ko biết bao nhỉeu ảnh với phần mềm mới up đc đó 😔(
Q10 verzion check cập nhật không có cập nhật bấc ơi, bác biết nó bị làm sao ko bác
c.pioneer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cách n: tháo SIM và wipe máy (nhớ backup dữ liệu trước) rồi bật nguồn lên và tự động update qua wifi.
doremon234
TÍCH CỰC
9 năm
Z3 của mình xóa hết cỡ thì cũng free được trên 3Gb nhưng cài bằng Link cũng báo thiếu mà update qua OTA cũng báo thiếu. Chả còn cách nào khác là reset máy và up lại, đang chạy, chưa biết là thế nào
Lên 10.3.1 icon app bé quá có cách nào chỉnh cỡ to như 10.2 k bác bác ơi

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
buffbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào download dc bản autoloader ko vậy. mình muốn cái mới sạch hơn là update bằng điện thoại
các bác cho em hỏi con z10 của em nâng lên 10.3.1 sao không truy cập được vao cuộc ggọ thế nhỉ chỉ giúp em với
Hì hục cả đêm đến h vẫn chưa dc,dùng thử c1 rồi mà vẫn được 10% rồi báo kiểm tra kết nối hoặc nguồn điên,c2 thì thiếu 440m,nhug máy mình chả còn j để xoá bớt cà,minh dùng z3.
Ức chế
c.pioneer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranhunghdnew Bác dùng "cách n" của em bên trên nhé! thân.
H nó còn báo bản của mình là bản ms nhất rồi nưa,ace help cái cho bằng bạn bằng bè nào
OKH
ĐẠI BÀNG
9 năm
Passport không biết có bạn nào lỗi không chọn được hình nền? hôm đầu tiên chọn thì ok, hôm sau chọn thì không được, chỉ nháy màn hình cái rồi im re,
manh11k
ĐẠI BÀNG
9 năm
Người ngu hay máy ngu bác ơi? Có thể chọn danh bạ từ nguồn nào: gmail, Facebook, sim.... bật tắt trong phần cài đặt.

Các bạn tiện có bài viết này cho mình hỏi chút . tại sao mình đã cài đặt 10.3.1 rồi. Bây giờ máy lại báo cài đặt bị tạm dừng là sao nhỉ. Có bạn nào biết giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều
thienhaipt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Link download Autoloader 10.3.1.1565 nè: http://pdata.vn/autoloader_10.3.1.1565.txt
Mình dùng z10 -004 khi up 10.3.0 thì tốt nhưng khi up 10.3.1 lại không có sóng, Có bạn nào biết lỗi gì k?
BB Z10-003 Sáng nay Up 10.3.1.1581 thì bị lỗi Cuộc gọi khẩn cấp, ko có sóng mạng di động..có ai biết cách khắc phục ko ? bực mình ghê luôn..đt làm ăn mà !
Bản up này bực ghê,up đã khó rồi dùng thì loạn hết cả lên
Mình cần bán bản blackberry classic full box bảo hàng 18 tháng.
vua mua cua dauden.vn mấy mới sử dụng đc 2 ngày. Dùng thấy ko phù hợp nên bán lại cho bác nào có nhu cầu để em nâng cấp lên iphone 6.

Giá mua mới là 10.500.000.
giá cho Em nó ra đi 9.500.

Mình mới dùng đc có 2 ngày, bác nào cần thì alo 0904886122. Minh ở Hà Nội.
BackBerry Z3
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko bE mới mua BlackBerry z3 mà ko bk úp lên 10.3 cách nào anh chị nào hướng đẫn em được ko
@BackBerry Z3 cách cài đặt
http://bbvietnam.com/threads/huong-dan-cac-cach-cai-dat-he-dieu-hanh-os-cho-bb10.27302/
hệ điều hành mới nhất:
http://bbvietnam.com/threads/os-10-3-1-2708-sr-10-3-1-1865-da-co-the-tai-ve-cho-tat-ca-cac-thiet-bi-blackberry-10.53944/
và cách giải quyết lỗi thiếu bộ nhớ
http://bbvietnam.com/threads/khac-phuc-loi-khong-du-bo-nho-khi-cap-nhat-ota-cho-os-10-3-1.50905/

Tất cả đều google tìm kiếm nhé bạn,
tetekh
TÍCH CỰC
9 năm
@BackBerry Z3 Mình cũng đã bị, sau khi gọi đt nhờ Dauden hỗ trợ thì đc hướng dẫn như sau:
(PS: sau khi up lên 10.3 thì thấy máy bị lỗi thường xuyên hơn-tự động cuộn thanh hỗ trợ nhiều lần khi đang chát hay sử dụng ứng dụng có gõ chữ, hay đơ khi đang chụp hình, gmap treo lơ lửng khi đang cần kíp...
=> nói chung làm giảm rất nhiều niềm yêu thích và niềm tin của mình vào BB)
Chào anh!Em nhận được yêu cầu nhờ hỗ trợ cài Rom cho máy BB10. Anh vui lòng làm theo các bước sau:
B1: Backup dữ liệu
B2: Load Rom
B3: Restore dữ liệu
B1: Backup dữ liệu:
1, Kết nối thiết bị với máy tính. Trên máy tính mở phần mềm BBLink.
+ Tắt mục automatically...(để không tự đồng bộ ảnh chụp)
+ Chọn Start Using my device
Tại cửa sổ bên trái:
+ Chọn backup and restore: Mục backup type( chọn kiểu backup), có thể chọn full backup mặc dù dung lượng file backup có thể khá lớn.
+ Nhấp Nút Backup Device máy tính sẽ tự động hoàn tất
// với mục backup dữ liệu, danh bạ anh có thể dùng contactX, messenger X, Note backup để lưu trữ danh bạ, tin nhắn, ghi chú ra file sau đó copy cùng dữ liệu cá nhân như nhạc, ảnh, video vào máy tính//
B2: Load Rom: (BB10 có thể tháo pin với những dòng Z10, Q10)
+ Anh truy cập vào link: http://blackberryvietnam.net/threads/blackberry-os-10-3-1-2243-chinh-thuc-cho-cac-dong-may-blackberry-10.39070/
để download Rom cho máy của mình. Hoặc để tìm Rom khác thì có thể vào trang BlackBerryVietNam.net tham khảo.
Sau khi tải xong, bản Rom trên máy tính sẽ có tên dạng Autoloader-.....exe
+ Chạy file Autoloader vừa download, trên màn hình máy tính sẽ thông báo cần kết nối điện thoại với máy tính. Tại bước này, anh có thể tháo pin điện thoại rồi cắm cáp kết nối. Sau đó máy tính sẽ tự hoàn thiện việc up Rom cho máy của anh. Màn hình Autoloader sẽ tự tắt khi hoàn tất, anh lắp pin cho máy khởi động lại là xong. Lưu ý: Nên wipe điện thoại bằng cách vào Cài đặt/ bảo mật và riêng tư/ xóa sạch bảo mật/ Nhập chữ BlackBerry để xóa hết dữ liệu. Việc này mất khoảng 20Ph đến 30ph.
B3: Restore dữ liệu:
Tại bước này, anh làm như bước B1 nhưng chọn mục Restore Device Máy sẽ tự động tìm đến nơi chứa file back up trước đó. Anh chọn tên file vừa backup,
+ Chọn mục full back up để khôi phục toàn bộ những gì đã backup. Hoặc chọn Custom Backup để tùy chọn những gì cần khôi phục.
+ Chon Restore để hoàn tất. Z10 có thể tự khởi động lại, Danh bạ sẽ vào khá lâu.
Nếu cần hỗ trợ, anh có thể gọi vào số 0435739658 Từ 8h sáng đến 21h.Chúc anh thành công!
--
Trân Trọng!
(Thanks & Best Regards)

------------------------------------------------------------------
Đinh Đình Đức - Customer Service Văn Cao

Email: ducdd@viethop.net

VIET HOP CORP - The premier provider of mobile solutions for businesses in Vietnam.
Add1: 1E Nguyen Van Thu St. - DaKao Ward - Dist.01 - HCMC.
Add2: 536 - 538 Le Hong Phong St. - Ward.10 - Dist.10, HCMC.
Add3: 119 Xa Dan St. - Phuong Lien Ward - Dong Da Dist., HNC.
Add4: 117 Van Cao St. - Lieu Giai Ward - Ba Dinh Dist - HNC
Tel : 1900558895 - Fax: +84 873058566
Web: http://viethop.net

--
Trân Trọng!
(Thanks & Best Regards)

------------------------------------------------------------------
Đinh Đình Đức - Customer Service Xã Đàn

Email: ducdd@viethop.net

VIET HOP CORP - The premier provider of mobile solutions for businesses in Vietnam.
Add1: 1E Nguyen Van Thu St. - DaKao Ward - Dist.01 - HCMC.
Add2: 536 - 538 Le Hong Phong St. - Ward.10 - Dist.10, HCMC.
Add3: 119 Xa Dan St. - Phuong Lien Ward - Dong Da Dist., HNC.
Add4: 117 Van Cao St. - Lieu Giai Ward - Ba Dinh Dist - HNC
Tel : 1900558895 - Fax: +84 873058566
Web: http://viethop.net
vienanh288
TÍCH CỰC
9 năm
hôm nay minh cài đặt phần mềm cho z3 bản mới nhất có đuôi 779 lâu kinh khưng tởm anh em nào mà cập nhật xác định là làm qua đêm nhé tầm 7.8 tiếng .. lưu ý đường truyền minh dùng ổn định nhanh tốc dô 4.5mb
Có các bác chia sẻ thế này em cũng liều thử phát xem sao.
vienanh288
TÍCH CỰC
9 năm
@minh tran- cứ quất đi không vấn đề gì đâu mình vừa lam hôm qua xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019