Cách gỡ bỏ Các quảng cáo trong chương trình mà ko cần cài phần mềm nào

duyhien_cntt
5/1/2010 4:30Phản hồi: 41
Hi anh chị em.
Chả là đợt trước nó có cái phần mềm tên là Adfree (có trên market) dùng để gỡ bỏ các quảng cáo cho con Android này. Nhưng hôm nay cài lại thì nó lại báo là phiên bản quá cũ (mặc dù đã gỡ bỏ và cài từ market lại)
Còn một cách khác để gỡ bỏ quảng cáo trong Android rất đơn giản các bác làm như sau:

Download file hosts.zip trong bài viết này về máy tính giải nén ra các bạn sẽ có file hosts Chức năng của fle này y hệt file host của windows (cái này bác nào lập trình web nhiều thì chắc chắn biết)

Đưa cái file vừa giải nén vào trong thư mục /system/etc
Có 2 cách: 1 là dùng ADB bằng lệnh:
Code:
adb remount
adb push <đường dẫn tới file host> /system/etc/
adb shell reboot
Anh chị em lưu ý nếu đường dẫn tới file host mà có chứa dấu cách (khoảng trắng) thì phải thêm dấu nháy kép " vào đầu và cuối đường dẫn đối với windows và thêm dấu nháy đơn ' đối với bác nào dùng Linux nhá.

Cách 2 là các bác copy file này vào thẻ nhớ sau đó dùng root explorer để copy nó vào thư mục /system/etc/

Đây là cái hình minh hoạ mình chụp khi sử dụng phần mềm aTrackDog

Cái phần trắng trắng phía trên các bác nhìn thấy là cái chỗ nó chèn quảng cáo vào. mỗi lần load khá lâu và chắc chắn sẽ tốn dung lượng giờ thì trắng phau roài. 😁

OK Have fun !
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào kiếm tra thì chạy cái nào có quảng cáo (VD: aTrack Dog) lên trc xem có ko. Sau đó làm thử và kiểm tra lại.

Em thì làm ngược là làm rồi mới chạy nên thấy nó trắng phau luôn. Nhưng mà em chưa reboot, nên bác nào làm dc rồi thì khỏi reboot nhé. Lười dc 1 bước.
minhnkt
TÍCH CỰC
14 năm
tốt nhất là cho luôn file hosts này vào thư mục tools trong SDK, khỏi cần oánh đường dẫn dài dòng 😁
vậy muốn dùng phần mềm này là bắt buộc root phải ko
hahaba
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy mình mới mua về ko biểt root là gì nên chịu chết
@hahaba Root dễ mà bác. Làm cái vọc app khỏi lăn tăn.
hjx. laj dah cho may' da root a?😔
largo205
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình đã root theo phương pháo superoneclick. Đã cài superuser thành công, nhưng khi chạy root explorer lại báo lỗi, pro giúp dùm mình cái, mới xài android nên chuối quá
Còn một cách đơn giản khác là tắt mạng...
Em đang dùng.. thấy rất hiệu quả, các quảng cáo bay hết.
Bác có thể nói cơ chế, cách mà file này làm cho mất quảng cáo được không....
Thank
Nguyên lý của file hosts:
- Khi bạn vào web "abc.com", nếu trong file host có định dạng xx.xx.xx.xx abc.com thì máy sẽ vào theo địa chỉ IP xx.xx.xx.xx mà bạn điền trong file hosts đó.
- Chính vì nguyên lý này mà cách thay đổi file hosts để các trang có cung cấp quảng cáo về máy bạn sẽ không thể vào được những web quảng cáo đó, do bị thay địa chỉ IP theo dạng: 127.0.0.1 <= chính là localhost (chính là cái IP của máy bạn, đại loại bạn có thể hiểu như vậy cho dễ - tức là không liên kết được ra ngoài)
- Lý giải cách sử dụng file hosts để vào được FB: Máy chủ FB có nhiều server, khi 1 server bị chặn bởi ISP, chúng ta sử dụng IP của 1 server khác CỦA Facebook. File hosts lúc đó sẽ có các dòng IP dạng:
33.66.99.00 www.facebook.com
11.22.33.44 facebook.com
.....
Khi các bạn vào www.facebook.com thì tự động máy sẽ sử dụng IP 33.66.99.00 để vào FB (tức là vào cái server không bị ISP VN chặn)
Bạn nào cho cái đường link với mình cũng muốn nhưng không có tìm thấy File đâu cả
Các bạn có thể làm cho các quảng cáo biến mất bằng cách sử dụng phần mềm AdAway:https://play.google.com/store/apps/details?id=org.adaway&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsIm9yZy5hZGF3YXkiXQ..
Cái này hay hơn vì nó tự động thực hiện chặn quảng cáo. còn có cơ chế tự update từ các server của nó nữa.
Các bạn hoàn toàn có thể sử dụng (chỉ cần máy rooted) mà không cần phải gõ hay copy các lệnh 😁
@duyhien_cntt AdAway thì mình biết lâu rồi, mình muốn thử theo cách không dùng pm
@duyhien_cntt Vẫn phải root máy để dùng phần mềm AdAway này ạ ?
@KhongAn Adway k ăn thua
file hosts.zip down chỗ nào thế bạn
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainhattam Tất nhiên rồi, những trang quảng cáo mà trong file "hosts" không có thì nó vẫn hiện lên. Hi` hi`.
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainhattam Tất nhiên rồi, những trang quảng cáo mà trong file "hosts" không có thì nó vẫn hiện lên. Hi` hi`.
anhtdht
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là nó k co paste, kêu file system read only
Ban oi cài ₫ặt xong co cần phải khỏi ₫ông lại máy không
hAY ĐÂY TÉT XEM SAO 😃
Ok !!! Đã thành công trên con Dell Veneu chạy bảng 2.3.3.:rolleyes:
Luckypatcher 1 phát ăn ngay
@thainhattam Có. Đó bác..mục remot google ads ấy..e toàn dùng cái này..đỡ mệt
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được bạn à. Cái file hosts mà bạn down về đó, bạn dùng notepad mở ra, sẽ thấy có 1 đoạn mã rất dài, chủ yếu là địa chỉ IP 127.0.0.1 và mấy địa chỉ web.^^.
Cái file host này dùng để ánh xạ cái địa web tới 1 địa chỉ IP nào đó. File host này có kha khá tác dụng, ví dụ như với mục đích chặn quảng cáo hoặc vượt rào (chẳng hạn như facebook bị chặn, ta sẽ thiết lập file host này để vô được. Hì hì).
Các đoạn code trong file host có một số quy tắc cơ bản sau (có thể có các quy tắc khác nhưng mình chưa tìm ra):
1. Để viết 1 chú thích ta đặt dấu # trước dòng chú thích.
2. Để ánh xạ 1 trang web tới 1 địa chỉ IP nào đó ta viết code như sau:
Địa-Chỉ-IP Địa-chỉ-Web
Ví dụ:
Như vậy để chặn 1 trang web nào đó, bạn cần phải biết được địa chỉ web của nó, rồi gán cho nó 1 cái địa chỉ IP không phải là địa chỉ thực của nó. Như trong file hosts này người ta dùng địa chỉ 127.0.0.1
Tất nhiên bạn dùng 1 địa chỉ khác cũng không sao, ví dụ như 127.5.5.5 hay 192.168.100.100 v.v...
Vấn đề quan trong là cái địa chỉ của trang quảng cáo. Cái này mình cũng chưa tìm hiểu cách lấy được địa chỉ của mấy trang quảng cáo này. hì hì.'
Bạn nào biết cách thì chỉ cho mọi người luôn nhá.
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainhattam Hì hì, bạn ghi sao cho nó đừng trùng với Địa chỉ IP thực là được (cái này hãn hữu thôi). Nhưng nếu muốn chặn, bạn cứ lấy 1 địa chỉ nào đó mà chẳng trang web nào có, ví dụ như địa chỉ 127.x.x.x đó (dấu x từ 0 -> 255) nhé.^^. Như vậy cho dễ phân biệt. Nhiều web dùng chung 1 địa chỉ cũng được (giống như trong file hosts bạn tải về đó). Trong window cũng có file hosts tương tự như thế (%systemdrive%\windows\drivers\etc\hosts) và chức năng thì tương tự nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019