Cách hiển thị pin cho iphone ?

quangphu1301
28/2/2010 16:0Phản hồi: 27
em đang sd IP 3g...trước kia em có dùng 1 app đo pin...nhưng do nó hiển thị ko chi tiết lắm nên em delete rồi....hôm trước em thấy có ảnh 1 cái iP hiển thị phần trăm pin rất chi tiết ( từng phần trăm một luôn ) số phần trăm pin đc hiện cạnh biểu tượng pin ( bên góc phải phía trên) ...em ko biết cách nào làm đc như thế....ai biết share cho em nhé...thanks
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái 3gs thì có sẵn mà, ko bik xài 3g mà fw 3.x.x có hiển thị ko hà?
bạn kiểm tra lại coi iphone có kết nối wifi hay 3G chuẩn chưa?mềnh vẫn cài đặt ngon lành.
mình ngồi wifi mà...ko hiểu...nhưng cydia của mình lúc nào vào cũng có cái dòng trên cùng nó ghi là download cái gì ý...1 lúc thì báo ko down đc xong reload data 1 lúc...mình vào theme hay search thì có cái cài đc có cái ko cài đc...ko biết sao nữa
Trong SB Setting có mà :p

Thử xem lại Modem hoặc đổi vị trí hay địa điểm xem :p Mình cũng dùng 3G, FW 3.1.2 vào Cydia bình thường mà thấy nh bạn cứ bảo vào Cydia lỗi các kiểu 😁
tớ đang rất cáu cái SB setting đấy đây...install mãi mà ko đc....hình như ko install đc là nó báo mấy caiái unreach gì gì đó rồi ok vài cái nó đòi reload data đúng ko...bạn đã bao h thế chưa....hay là install phát nào đc phát nấy
Mình nghĩ 1 là do wifi, 2 là do Cydia của bạn bị lỗi roài - trước mua máy dùng FW 3.0 cũng bị, phải RS FW lại thì ngon :p
nghe bạn nói kinh quá 😔...tớ ko muốn restore FW đâu...:(...khi nào ra hàng hỏi vậy...mong là do wifi...tớ ko muốn lỗi cydia đâu :(
Có j kinh đâu, nghịch nhiều thì RS là chuyện thường ngày ở huyện mà 😁
kinh quá....mà cho tớ hỏi luôn tại sao hôm trước tớ vừa nhờ ng` quen unlock cho tớ cái iP...unlock ok rồi nghe gọi bt nhưng sao bây giờ tớ cắm iP vào itune thì nó cứ reset lại máy khá lâu......rồi itune nó báo cái gì ý...hình như là iP cài chương trình mới rồi itune làm sao ý...mình chưa đọc rõ...lúc máy đang reset thì rút ra rồi xong thì cắm lại lại đc....hay là tại tớ để pass nên thế...ko biết đc nữa...nhưng hình như bỏ pass đi cắm lại ko bị như thế....bạn biết thì giải thích cho mình nhá
do wifi phát chỗ bạn ngồi bị lỗi thôi chứ cydia của bạn là ok đấy,bạn thử dùng gprs để down về coi,hoặc có sim nào đã đăng kí 3G thì nhét vô down cho nhanh.
Hello mọi người, cho mình hỏi, mình đang dùng 3G -16GB, khi down battary percentage về cài được, vào Winterboard check thì có nhưng sao khi vào setting -> Usage check để bất On thì không tìm ra nhỉ/

Phần mềm hiển thị %pin cho Iphone.

Xin cám ơn!
Với máy 3G hay OS3 thì bạn dùng chính SBSetting nhé - cái này chắc chắn phải cài, mình nghĩ bạn cũng đã cài song chưa biết hết tính năng của SBSetting mà thôi :p
-> Có hiển thị % pin, sóng các kiểu luôn
- Cài SBSetting trong Cydia nếu chưa cài
- Vuốt nhẹ mép MH trên để kéo SBSetting ra roài chọn More - System Option - Numberic Battery chọn On
-> Xong, nhanh gọn 😃
cũng phải thử xem như thế nào 😁 không có wifi cũng chưa đăng kí 3G nên chưa làm được
nó hỏi anh coi thử xem là anh muốn cài lại từ đầu,hay cài tiếp chương trình mới,thông thường sao khi RS đi thì nó vậy còn cái vụ pin kia thì anh vào cydia tìm kiếm tra chữ : fakecarrier rồi click vào biểu tượng có chữ show batterylevel nhấn vào đó,ấn chữ set là xong,chúc bác chủ thớt thành công nha ^^
bác vào usage trong setting bật nút on hàng đầu tiên là được
3G chứ ko phải 3GS hay 4 đâu :p
Vào Cydia search Asbattery cài vào là có ngay on off trong Usage y chang 3Gs. Cái này đơn giản, chính xác và tốn ít tài nguyên hệ thống nhất 😁
các bác ơi!có phần mềm nào dành cho ip2 ko ?giới thiệu em vớ nhé!
Cài SBSetting trong Cydia roài vào More có tùy chọn để chỉnh % pin nhé 😃
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cách nào khác không nhỉ?
bạn dùng pc suite for iphone rồi vào mục "app" rồi tìm "battery control" mà cài vào, hiển thị pin chi tiết lun đó, từng % một.
Bạn vào sbsetting -> more..... chỉnh lại, bạn tự mò nhé, đơn giản lắm
Muốn hiển thị % pin cho 3G (trong Setting -> General -> Usage -> Battery Percentage -> On/Off) giống như ở 3Gs
thì edit /System/Library/CoreServices/Springboard.app/M68AP.plist

Thêm 2 dòng
<key>gas-gauge-battery</key>
<true/>

vào trong đoạn giữa của...
<key>capabilities</key>
<dict>
(thêm 2 dòng trên vào đây)
.....
......

</dict>
Respring lại là ok