Cách hủy các gói cước của dịch vụ 3G Mobifone

ha_lo_no
18/1/2010 12:22Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng vậy đấy, mình sẽ kiểm soát được cước sử dụng và nếu dùng thêm thì có có thể đăng ký thêm max.
flower81
ĐẠI BÀNG
9 năm
để hủy gói soạn HUY_tên gói gưi 999 cước phí 200d/sms
@flower81 Các bác lưu ý khi soạn tin gửi thì không được để chế độ chữ ký đâu nhé!
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@until_28t Trước không biết, mình cứ để chữ kí"i love you" nữa chứ, phải alo lên tổng đài, các chỵ ĐTV nói mới biết, đã thế còn cãi các chỵ ấy là " em soạn đúng:, xấu hổ quá đi, vậy mà mấy chỵ ĐTV vẫn nhiệt tình, nhẹ nhàng vs mình. hức..
@until_28t nhiều lúc không phải do mình để chữ kí đâu bạn à đấy là do mình sử dụng các dòng máy sky hay xách tay bên hàn quốc về nó hay lỗi phần tin nhắn bạn thay sim sang máy khác là gửi đc tin nhắn thôi
Hủy gói thì cú pháp chung là HUY_tên gói gửi 999(200d/tin), bác nào mà tiết kiệm 200d thì làm lun trên bàn phím *090#ok làm theo hướng dẫn. hết
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế thao tác bàn phím tiết kiệm hơn nhỉ?
Câu lệnh chung để hủy gói dịch vụ 3G là HUY_ tên gói cước gửi đến 999(200d/sms)bạn nhé
pqd1910
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy cái thằng nhà mạng VN rất vớ vẩn và làm ăn kiểu lừa đảo, trên trang lúc nào cũng chỉ có hướng dẫn đăng ký 3G và hướng dẫn đăng ký gói cước cũng như các dịch vụ gia tăng. Nhưng không bao giờ đăng lên hướng dẫn huỷ các dịch vụ đó.
Muốn biết chỉ có cách là gọi cho chúng nó hoặc hỏi Google !
@pqd1910 ai bảo bạn thế bạn ví dụ xem nào? cái nào chả có cú pháp hủy đi kèm
tớ lấy ví dụ phần các gói cước MI trên web mobi có ghi rõ nè:
Hủy gói cước

HUY TênGóiCước
đấy nói có sách mách có chứng đấy
pqd1910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tieuthuhaykhoc2711 http://3gmobifone.com.vn/dk-3g-mobifone/
Này thì nói có sách, mách có chứng !
Tiện cho mình xin luôn cả cấu hình huỷ hẳn dịch vụ GPRS (3G) của thằng này cái 😁 vì huỷ gói cước vẫn chưa huỷ 3G nên chỉ cần bật 3G trên điện thoại thì nó ăn tiền của người dùng quá tội nên tốt nhất không dùng là huỷ hẳn luôn cả dịch vụ 3G của chúng nó luôn :D
Đỡ mất công mỗi lần huỷ lại phải gọi điện chửi chúng nó :D
@pqd1910 http://3gmobifone.com.vn/dk-3g-mobifone/ trang này đâu phải tranh chính thức của Mobifone đâu. Nếu hủy dịch vụ GPRS trên sim thì soạn tin: HUY GPRS gửi 994 (miễn phí) là được. Nhưng tốt nhất là bác nên tắt chế độ truy cập mạng trên máy đi cho yên tâm.
@pqd1910 ớ chả biết bạn tìm cá trang này ở đâu, tớ chỉ lên trang mobifone.com.vn thôi , bạn thêm cái 3g vào trc thì tớ chịu
@pqd1910 Bạn vui lòng truy cập trang web : http://mobifone.vn nhé, đây là trang chủ của nhà mạng, có hướng dẫn đầy đủ bạn ạ. Trang 3G cũng như diễn đàn có thể up để giới thiệu nên không đủ , bạn thông cảm nhé. để hủy mạng bạn chỉ cần soạn: HUY GPRS gửi 994 ( miễn phí cước ạ) cảm ơn bạn
Trang chủ chuẩn của Mobifone là: www.mobifone.com.vn Các bác có thể lên đây để thao khảo về các dịch vụ của nhà mạng.
@HoangLanNgoc Mà tốt nhất là các bạn nên đăng ký là thành viên của trang web để tiện sử dụng đăng ký các dịch vụ hay kiểm tra chi tiết cước!
@HoangLanNgoc Trang web mới được thay đổi rồi bác nhé là mobifone.vn thôi bác ah.
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Méo biết ai không biết ở đây nữa. Cái gì có chữ Mobifone thì bác ấy quy luôn là của Mobifone rồi, còn ai lên tiéng làm gì.
@Siro_Kem Khách hàng làn gười tiêu dùng nên có thể không hiểu hết, mọi người sử dụng mạng biết thì nên chia sẻ để bác í rành hơn bạn ạ.
3G của mobifone hiện nay rất ôn định, chất lượng tốt lai có nhiều khuyến mại nữa, mọi người tham khảo sử dụng nhé. giơi thiệu qua với mọi người gói cước AD5 , đây là gói ngày dùng chung một trong các gói cước không giới hạn dung lượng (MIU, MIU90, M120, BMIU, các gói thời hạn dài, D1, MT30, MT50, BMIU3, BMIU4). nhân dịp mồng 2/9/2015 từ 25/08/2015 đến ngày 07/09/2015 Khi đăng ký/gia hạn thành công gói cước AD5 hoặc D7 trong thời gian khuyến mại, được tăng dung lượng từ 300 MB lên 1GB (AD5)
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng MI của Mobifone thì khỏi lo rồi, khuyến mại mình thấy cungcaaop liên tục mà, ưu đãi cũng lớn nữa chứ. Chẳng biết thế nào chứ mình dùng mấy nănam y chưa bao giwof gặp vấn đề sóng sánh gì cả,
Không liên quan nhưng bên vittel sắp triển khai 4G giá như 3G, bao giờ Mobi có 4G nhỉ
@bmmb cứ trển khai tốt 3G đã còn 4G dùng sau cũng được bác ạ, dùng 3G mà lướt ầm ầm thì em cũng chấp nhận
@bmmb Bác yên tâm đi, hiện tại nhà mạng này triển khai mà nhà mạng kia chưa có thì không bao giờ ngồi yên đâu, nhiều mạng cứ ỉm hàng xong bất ngờ tung ra đó hehe.
Lúc nào 3G cũng đạt tốc độ 7Mbps thì em cũng chẳng cần 4G làm chi nữa 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019