Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cách kết nối Playbook với BDM cho những ai không thể kết nối !

letanfia
11/12/2011 3:18Phản hồi: 26
cách kết nối Playbook với BDM cho những ai không thể kết nối !
Tình hình là khi sử dụng playbook kết nối với BDM để sync hình ảnh hay file , nhưng BDM không kết nối được. Nhiều bạn đã cầu cứu, và mình cũng đã bị nên mình tìm tòi và đã tìm ra cách khắc phục. Các bạn làm theo các bước sau:

1. Vào Control Panel.

2. Chọn thẻ Network and Sharing Center.

3. Trên góc trái của ứng dụng chọn Change Adapter Settings.

4. Trên màn hình sẽ hiện lên nhiều icon, các bạn click phải vào Local Aere Conection 2 (Reseach In Motion

Network...) chọn Properties màn hình sẽ hiện lên hình:

- các bạn check vào tất cả các ô trên mục và nhấn nút ok.

5. Tắt BDM đi và bật lại thì BDM của các bạn sẽ nhận Playbook !

chúc bạn vui vẻ với em playboy nhé !
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hcaht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ cần bật BDM lên thì nó tự nhận Playbook luôn không cần vào Control Panel như bạn chỉ dẫn
letanfia
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc đầu em playbook của mình cũng tự nhận, sau này up len 2.0 rồi hạ xuống nó không nhận nữa nên phải tìm trên các diễn đàn nước ngoài để khắc phục. cái này dùng cho những ai mà khi cắm cáp vào pc không nhận !
phamduysc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Win Xp thì thế nào bác ? em không thấy mục Local Aere Conection 2 (Reseach In Motion) ?
Cám ơn bác đã chia sẻ cho anh em
bac huong dan tren winXP duoc ko.
em ko tim thay phan Network and Sharing Center trong Control Panel
Mình cũng mở vào mục" Local Aere Conection 2 (Reseach In Motion
Network...) chọn Properties" và tất cả các ổ đã click sẵn rồi nhưng vẫn ko nhận được.
@chivalrous mình cũng thế 😃
@trieuca2 Những ai dùng cách này mà ko được thì có thể dùng cách này của mình.
Các bạn cắm PB vào máy tính rồi vào device and printer. Sẽ có mục 1 device là blackberry playbook.
Ấn chuột phải vào đấy rồi ấn vào troubleshoot. Nó sẽ tự động cài driver cho PB và khi xong thì sẽ kết nối với BDM bình thường 😁

làm theo cách này nhé.
@bigalex10 mình vừa làm cách này cũng ko dc..đã từng làm thế này rồi do 1 lần xóa cái driver của pb (lần đầu cắm pb với pc nó bắt cài ngay mà) ko có ko nhận ổ cũng ko cài pm dc.
cơ bản là cái bdm thì chưa bao giờ vào dc 😃
1695
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường hợp mình sau khi thấy các dấu đã chọn, mình bỏ hết. Sau đó làm lại thì ok
Hú hồn
@1695 cũng thử nhưng ko ăn may 😁
Bạn ơi cho hỏi tí. Khi mình cắm PB vào thì nó đòi phải nâng cấp lên XP SP3 trong khi máy mình còn xài SP2. Bạn có cách nào xài SP2 vẫn kết nối đc k chỉ mình nhé. Cảm ơn bạn.
@khoaxyhien cùng câu hỏi, các pro đâu hết rồi?
oánh dấu phát. cũng win xp
Mình thì không thấy Local Aere Conection 2 (Reseach In Motion) đâu cả, chỉ có mỗi cái Local Aere Conection 2 thôi
fanmytamus
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi em playbook của em vẫn bắt đc wifi đc phát từ máy tính của thằng em dưới nhà thông qua phần mềm connectify của nó, nhưng khi em về phòng cài vào lap của mình thì lại ko thể share cho pb dc mà lap lkhac vẫn kết nối dc là bị sao ạh?
cuongo2
TÍCH CỰC
11 năm
Haizz, em PB của mình đỏng đảnh lúc thì được lúc thì không mặc dù BDM, PBDD đều nhận được và cài phần mềm, đồng thời cũng đã mặc định như hướng dẫn ở trên nhưng vẫn không thể mở ổ đĩa PB. Phần lớn lỗi đang ở Windows Explorer chắc phải đập ra cài lại 😁

Cuối cùng thì mình làm phát Run vào IP của PB thế là OK.

gõ Start\Run: \\169.254.x.x
hoặc ngay trong thanh địa chỉ của Windows Explorer gõ cái IP của PB thế là xong.

Chia sẻ chút xíu cho bạn nào vướng mắc.
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn tất cả đã chia sẻ.
Những ai dùng cách này mà ko được thì có thể dùng cách này của mình.
Các bạn cắm PB vào máy tính rồi vào device and printer. Sẽ có mục 1 device là blackberry playbook.
Ấn chuột phải vào đấy rồi ấn vào troubleshoot. Nó sẽ tự động cài driver cho PB và khi xong thì sẽ kết nối với BDM bình thường 😁
@skull1509 Anh em làm theo bác này này. Mình làm theo phát đc luôn và cũng khá đơn giản.
Tks bác nhiều.
diepnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của em sài win 7 32 kết nối playbook ngon được vài phút. Nhưng bây giờ lại không kết nối được nữa. Máy tính không nhận ra playbook hic. Cao thủ giúp mình với
@diepnt đọc cm của mình ở ngay trên và làm thử đi bạn. mình bị 10 lần thì 10 lần phải sửa như thế 😁
diepnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thử cách của bạn rồi mà vẫn không được. Con bold 9000 của mình thì vẫn kết nối bình thường. Em playbook khó tính và ít phần mềm. Mong các bác giups
* Đầu tiên, vào Settings\ Storage & Sharing trên playbook của bạn thiết lập File Sharing ở trạng tháiON

* Kết nối playbook với PC qua cable USB. Tiếp đến, trên máy tính ta click vào Icon Blackberry Device Manager trên thanh Taskbar, xuất hiện hộp thoại Blackberry Device Manager Properties, chọn Tab Options và thiết lập như hình dưới

* Hoặc bạn có thể làm theo cách sau kích chuột phải vào Internal chọn Mount Volume:

* Rút cable và kết nối lại playbook với PC. Bây giờ thì ổ đĩa playbook đã sẵn sàng cho việc sao chép, di chuyển...dữ liệu rồi.

thử theo cách này xem sao bạn
diepnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bay giờ vaof thẻ conected devices nó ko thấy playbook nữa mới bực chứ
sao minh lam bang cach nao cung khong ket noi vii may tinh duoc , cac bac giup minh voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019