Cách khắc phục IPhone 4 lock bị mất sóng khi tắt nguồn hoặc hết pin

onewin
3/12/2011 14:58Phản hồi: 15
truoc nhat minh xin cam on moi nguoi
minh co mot vai dieu xin moi nguoi chi giup.minh dang xai ip4 lock,may ngay nay minh chan no wua,boi vi ko bit cach sua chua no.
ip4 cua minh no bi loi,khi tat nguon hoac het pin,khi bat nguon len,ip ko nhan duoc song cua nha mang,va bi loi nay khong the doi che do tu 2g sang 3g
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng bị tương tự 1 lần để hết pin tắt nguồn bật lại ko nhận sim ghép nữa..mình nghĩ là lỗi sim ghép
ane90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tháo sim ra, bật máy lên lại rồi kích hoạt lại sim thử xem sao. Máy mình trước cũng bị tình trạng này, bỏ sim đang dùng vào thì báo sim lỗi,kích hoạt rất khó khăn,nhưng bỏ sim khác vào thì lại kích hoạt đc, chưa kể mỗi lần tắt máy khởi động lại phải cắm vô mtinh nữa chứ. Thử liên tục 5-6 lần mới đc,hic, rút kn từ đó ko dám khởi động lại hoặc để máy hết pin, tắt nguồn nữa :eek:
mình đâu có hỏi các bc thao tác với sim ghép..mấy cái đó mình thuộc lòng rồi bạn. ý mình nói nó ko nhận sim ghép hay sim của mình...gắn zo ko hiện bảng appcep
Chẹp hỏi thế có phải dễ hiểu hơn không? làm mình cứ phải nói dài dòng mất công:stomp: Lúc chọt sim ra khỏi tắt nguồn đẩy sim ra là nó báo no sim rồi đẩy vào lại nếu sim ghép của bạn bình thường thì sau 30s nó sẽ hiện lên bảng "chấp nhận" thử cho cái gevey khác vào đi bạn ah! vì khi sim ghép sử dụng đẩy ra đẩy vào thường xuyên thì dễ die con chip trên sim ghép lắm! Theo mình là do lỗi sim ghép chứ không phải cái sim nhà mạng
ane90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đổi qua sim khác thử, kích hoạt cho lên sóng, sau đó tắt máy, gắn sim đang dùng của mình vào, mình đã thử cách vậy đó
@se7en_love2510 e đang bị tình trạng ntn. xử lý thế nào bác ơi
Nếu ko hiện accept, bạn tắt máy-> tháo sim-> bật máy-> lắp sim vào, chờ 1 lúc nó sẽ hiện lên , bạn lại thao tác từ đầu. Trước mình chỉ reset all network là được, giờ lại phải thao tác như vậy. Thấy bảo có sim ultra tự mồi sóng, ko biết có ngon ko nhỉ?
Sim ultra nó vô tác dụng đối với firmware 4.3.5 & 5.0 vẫn phải làm thủ công, nhưng dc cái là sóng rất ổn định không bị yếu hay không gọi đi dc.
Máy mình đang là 4.3.3 thi có dùng được sim ultra ko, máy mình rất hay bị mất sóng (call failed, roi lại phai unlocked lại) tại 1 số nơi cố định ( 10 cuộc thì 8 cuộc bị 😁) như nhà chồng và bệnh viện bạch mai.. Thế là sao nhỉ.. The thì co nen dung sim ultra ko.

Để Cập nhật giá chính xác các bạn ghé qua website : www.ApplePro.vn

TRUNG TÂM MUA BÁN - TRAO ĐỔI - SỬA CHỮA ĐIỆN THOẠI APPLE CHÍNH HÃNG

DANH MỤC SỬA CHỮA:
Bạn nên tháy thế sim ghép của bạn bằng loại sim mới nhất như tp sim va super sim
Như vậy có thể khác phục tình trang hay bị mất sóng
Loại sim này chỉ cần kích hoạt 1 làn là xài hoài , tắ nguồn mờ lại lá có sóng
.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019