Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách khắc phục lỗi N900 không nhận sim(đã update mấy kiểu ko nhận sim

lvphuong113
7/12/2011 8:56Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ở hcm , ban nào có n900 sim bị gạch chéo (không sóng ) mình có thể giúp ( 1 chầu cafe )
@dinhhoa64 Bạn ơi, mình ở Q.Ngãi thì làm sao, bạn có thể hỗ trợ từ xa hay hướng dẫn cách fix cho N900 đc ko. Thú thật là vẫn còn 1 e N900 dùng để chặn giấy từ tháng 10/2012 đến giờ
vietblack
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhhoa64 Mình ở HN, bác giúp mình được không, mình gửi máy vào cho bạn. Máy mình bị gạch sim mất imei. Mấy hôm ngồi nghị up linh tinh giờ nó bị " All telephony.." roài
mình phải test xem máy của ban hư ở phần cứng hay phần mềm
@dinhhoa64 Đã mang ra tiệm đo chân sim ko sao cả. Cài android thì vẫn nhận sim vô tư (mỗi tội ko nghe gọi đc cái nay do giả lập android) up fim đủ kiểu, vẫn ko đc (đã dùng eMmc)

Gửi từ IM-A830L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Có ai cho mình hỏi.Hiện tại con n900 của mình cũng bị như vậy nữa nhưng lỗi do nhiều tin nhắn quá mà flash thì nó k xóa đc tin nhắn đc. có ai pro giúp mình
bác nào cho em hỏi, do quả pin N900 để lâu ko dùng cũ quá, sạc rồi nhưng chắc là chai nên đang flash thì hết nguồn thì phải. Giờ bật ko lên.
Flash bằng flasher 3.5
up
DChinhs
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình ḅi thế, mình flash ko hết và phát hịên ra cứ đ̣ây nắp pin ḷai là ko nḥân sim, mất ime. tháo nắp pin ra, reboot là lên sóng và ko đ̣ây ḷai nữa là ko sao. thế là sao? ae nào sóng gió cḥâp chờn thì làm thử xem sao. ko phải do th̉e nhớ. ko hỉêu nỗi ṭai sao liên quan đến cái nắp pin!
tuanmaptv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào bạn Lvphuong113!
Đã lâu rồi mình vẫn chưa khắc phục được lỗi "All tel..." mặc dù đã dùng rất nhiều cách, giờ tuy đã sử dụng điện thoại khác nhưng tình yêu đối với N900 vẫn không thay đổi, vì vậy vẫn muốn sửa lỗi này do đó nếu bạn đã có cách khắc phục mong bạn và các bạn trong diễn đàn hướng dẫn để khắc phục nhé. Cám ơn mọi người
@tuanmaptv Fải tag như thế này (@lvphuong113) thì ổng mới giật mình mà vô đây được 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using iPad Mini)
tuanmaptv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào bạn @lvphuong113!
Đã lâu rồi mình vẫn chưa khắc phục được lỗi "All tel..." mặc dù đã dùng rất nhiều cách, giờ tuy đã sử dụng điện thoại khác nhưng tình yêu đối với N900 vẫn không thay đổi, vì vậy vẫn muốn sửa lỗi này do đó nếu bạn đã có cách khắc phục mong bạn và các bạn trong diễn đàn hướng dẫn để khắc phục nhé. Cám ơn mọi người
thanhtungqng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu lâu đọc, thì thấy bệnh N900 ko nhận sim vô phương cứu. Giờ này chắc cũng ko mấy ai sử dụng N900 nữa nhỉ
thanhtungqng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu lâu đọc, thì thấy bệnh N900 ko nhận sim vô phương cứu. Giờ này chắc cũng ko mấy ai sử dụng N900 nữa nhỉ
thanhtungqng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtungqng bac oi,bac con file eMMC n900 global hong gui cho em voi
Tôi vẫn còn 1 em lỗi all telephone nè . Hix .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019