Cách kích hoạt theme đen cho trình Settings của Windows 10 build 10074

Duy Luân
5/5/2015 22:48Phản hồi: 69
Cách kích hoạt theme đen cho trình Settings của Windows 10 build 10074

Trong bản Windows 10 build 10074, Microsoft có tích hợp một theme đen ẩn trông khá là ngầu. Cách kích hoạt rất đơn giản, bạn chỉ cần can thiệp một chút vào registry là xong. Sau khi chỉnh sửa, bạn sẽ thấy giao diện có độ tương phản cao hơn, toàn bộ nền của khu vực Settings sẽ trở thành màu đen rất ấn tượng, nếu kết hợp với tông màu hệ thống là xanh dương nhạt hay xanh lá thì trông còn đẹp hơn nữa. Hãy làm thử xem sao nhé.

Cách kích hoạt như sau:
  1. Gõ chữ 'Regedit' vào ô tìm kiếm
  2. Đi đến đường dẫn sau: HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Themes\Personalize
  3. Nhấp phải chuột, chọn New > DWORD (32-bit), đặt tên cho nó là SystemUsesLightTheme
  4. Nhấp đôi chuột trái vào khóa DWORD bạn vừa tạo, nhập số 0 vào ô Value Data
  5. Khởi động lại máy tính để thấy thay đổi
Nếu bạn muốn quay trở lại theme sáng mặc định, vào lại Registry với đường dẫn trên, đổi giá trị của khóa DWORD thành 1 là được. Chúc các bạn thành công!

Nguồn: Windows Central
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamthangia
TÍCH CỰC
9 năm
màu đen huyền thoại :rolleyes:
thichlinux
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks. Đã hoạt kích thành công.
Không đẹp
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
Thật sự, theme tối mà chơi màu đen rất tệ, chính xác theme tối thì nên là màu xám đậm như kiểu các tool lập trình bây giờ ( thằng wp phone chơi tông đen cho mấy phần setting nhìn mỏi mắt mà xấu vãi ra )

@KytoSai Mỗi người 1 cái nhìn khác nhau.
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
@BlueSky2008 Tất nhiên mỗi người một cách nhìn, nhưng cái gì đa số thì nên được ưu tiên.
Bản thân rất rất nhiều tool bây giờ chuyển sang tông màu tối đều là màu xám đen, chứ chả ai đi chơi màu đen hết nhé 😁 .

Bản thân mình vốn làm front-end web cũng có động chạm vào design thì thấy nếu có chọn tối chẳng ai đi chọn đen thuần tuý như theme kia, hầu hết đều là xám đen thôi.

Nó làm dịu mắt và phối màu cũng dễ hơn là đen hẳn. Chẳng phải ngẫu nhiên mà người ta lại lựa chọn tông màu xám đen đâu, đơn cử cái visual studio mới sau này của MS cũng chơi xám đen, khá đẹp :D
vythanh
CAO CẤP
9 năm
Cái này gọi là Windows Phone hả 😁
Mr.85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quái sao máy mình nó báo download 100% bàn 10074 rồi mà không cài nhỉ 😔
Vẫn đang là bản 10061 :(
Hic. E nâng cấp lên 10074 xong giờ máy báo lỗi tùm lum, k recovery về win 8 dc nữa...giúp dùm e với. Hic
@BlueSky2008 Hic. Mình copy rồi nhưng k dc. Bạn có yh hay zalo j k, giúp mình với, 2 ngày rồi mình k làm dc j hết. Hic
@Sang Nguyễn 1988 bạn nói rõ đi, sau lại ko được. Mình có thể giúp bạn váo giờ hành chánh thôi. Có gì gửi Team Viewer ID vào Inbox mình giúp cho.
Mà Windows 10 là bản Preview nên bạn sẽ thấy nó ghi phía gốc phải là "Evaluation Copy".

Hiện giờ chưa biết từ máy Win8 license bà install bản Win10 thì ko biết sau này có bản Official thì active thế nào.
Tốt nhất bạn nên copy 2 folders "tokens" và "store" trong spp để khi có Win 10 official thì cài lại Win 8 và active lại rồi upgrade qua Windows Update.
Mình khuyên bạn muốn xài Win 10 thì nên backup bản Win 8 để khi cần restore nhanh hơn, ko mất công cài lại app.

P/S: Yahoo giờ ko dùng nữa, Zalo thì ko dùng.Nếu cần thì add Skype cho mình. MÌnh mới gửi Skype cho bạn vào Inbox đó
@hungvt1 lên 10 rồi không xuống được nữa bác ơi, xuống nó lỗi tùm lum, máy hay bị đứng, bắt buộc phải lên 10 lại. hix. khi tải file ió bác bill đã cảnh báo rồi mà!
oxilo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngohungdungvn thiệt ko bạn? cài lại từ đầu đc ko?
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kinh nghiệm của em là cái nào MS chưa sẵn sàng cho người dùng thì không nên dùng. Vụ màn hình khóa mới cũng vậy. Kích hoạt xong mỗi lần bật máy chờ cả phút mới vào đc màn hình đăng nhập 😔
Thích theme màu đen tren WP và giờ Win PC cũng có
d_chien90
TÍCH CỰC
9 năm
Có cách nào làm đen sì hết không? :rolleyes: Cho đỡ tốn điện.
Unco Pham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@d_chien90 Có đó bạn, trong cài đặt á. :rolleyes:😁
Black 1.png
Black 2.png
Black 4.png
buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
win7 , win 8 dang xai ngon ko xai, xai may ban thu nghiem lam gi
Helvin Ken
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi cái là setting của win 10 nó gộp chung với control panel chưa hay vẫn còn riêng ?
tuyenkthn
TÍCH CỰC
9 năm
móngkinh nghiệm là nên download về xong cài mới, updeta làm cho ổ cứng nặng thêm và không làm mới đợc hệ điều hành, dẫn tới sự ỳ ạch của win và máy, hơn nữa updeta hay thường có các lỗi vặt nhiều chắc do xung phần mền
Đã giao diện phẳng thì để nền sáng là ok nhất. nền tối nhìn khó chịu quá.
Theme đen đỡ tốn điện, pin
Tình hình là em cài vào nhưng khi khởi động gặp tình trạng bị treo máy chỉ vào được màn hình là bị đứng luôn không làm được gì. Có bác nào bị như vậy và có cách nào khắc phục được không? Xin chỉ giáo cho em.
Build 10074 của mình bây giờ không vào được nút START nè. Đang ức vụ này 😔((((((((((((((
Có ai biết cách giúp em không?
@zinken Nhấn nút Start không được thì làm sao kích hoạt chế độ tablet được bạn.
Chỉ có chờ Noti của Win để install update mới nhất là xong thôi.
sondoan1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ba0123t hết mà. win nó lỗi a =]]
@nguyenphathuy93 kài lại mới đi bác, đừng update hay kài chồng lên win cũ mà xóa phân vùng cũ đi, để win tự tạo phân vùng mới ổn định. mình kũng bị, kài lại mới hoàn toàn, jờ chạy vi vu
@nguyenphathuy93 Alt+ I hoặc click vào nút notìfica ở gần đồng hồ dưới cùng bên phải đó bạn. có nhiều các để kích hoạt mà
mần thử coi chơi...😃
Xấu lắm, em không chuyển cái này đâu !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019