Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách kiểm tra dung lượng sử dụng 3G/GPRS của Mobifone ?

wall_iscol
1/3/2010 16:19Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

warone
TÍCH CỰC
13 năm
oh, ngộ nhỉ, mình bấm kiểm tra tài khoản *101# thì có phần bấm 1 để xem tk thưởng, 2 để xem.....6 để xem tk gprs tạm tính.... thế là bấm 6 thôi, còn không thì đt nào chả có phần thống kê dung lượng, đăng ký xong reset thống kê đó, rồi khi nào xài hết, đăng ký lại thì reset lần nữa, đâu cần phần mềm
Dùng 3G Việt thấy ngon lắm bạn ah!
nếu như là sim mới thỉ chỉ cần *101*6# là kiểm tra dc dung lượng màk ko mất phí, còn sim cũ thì bấm *101# xem tk xong, thoát ra là nó gửi tin nhắn thông báo tk gprs cho mình liền....lâu lâu nó ko gửi thì mình mới nhắn tin KT Data gửi 999
Uhm, mobi hay thiệt. Kiểm tra bằng cách này free mà tiện hơn lúc trước nữa. ^_^ đúng là nghĩ đến lợi ích khách hàng
thichdthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
kenu97
TÍCH CỰC
12 năm
ồi, có bác nào quote bài của e từ lâu lắm rồi....
Bạn nào dùng thuê bao trả sau mobi mà sử dụng 3g thì cẩn thận nhé.mình dk gói MIU mà cuối tháng vẫn tính tiền gprs.phản ánh tổng đài hơn tuần tới giờ vẫn đang kiểm tra.giờ bị chặn nt do vượt hạn mức báo đỏ.😕
ntdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sim mình VT học sinh, dùng MIMAX, sau khi hết 500M vẫn bị trừ tiền, kiện tới tổng đài thì trả lời loanh quanh câu giờ, mâu thuẫn.... Chán!

Gửi từ HTC Desire HD của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@ntdung chỉ free data thôi bạn ơi. dùng các dịch vụ khác vẫn bị trừ tiền mà bạn. bạn pm số mình ktra cho nhé( cả mã số cá nhân nhé).
sao máy này nghe loa trong nhỏ quá, chán, phải mở loa ngoài mới nghe được, vặn mức âm là 6 ma nghe loa trong nhỏ quá
Em vẫn chưa hiểu cái này lắm, các bác giúpem với, ví dụ em đăng ký gói M25 thì trước hết em phải trả 25k hả, rồi sau đó em xài dunglượng như thế nào, còn dung lượng miễn phí nữa, hic hic
Sao giờ chỉ kiểm tra được gói cước.ko kt đc dung lượng.mobi khó hiểu nhỉ.
cach 1:vao: http://naptien.mobifone.com.vn kiem tr
cach 2: soan tin: kt data gui 999(200d/tn)
bác vào naptien.mobifone.com.vn nhé
Đã tặng xài free data rồi cần chi phải kiểm tra dung lượng bác.tiền gprs có tính trong hoá đơn phải bác kêu nó trừ ra hết.cái này lỗi hệ thống tính mobi tháng trước mình cũng mới bị.khuyến nại mới được bỏ phần cước gprs.cái lỗi này ko biết mobi có kiểm tra hết mấy số trả sau khác ko.hay chỉ những người phản ánh.
tuan8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi bị 1 bill 400k chỉ vì đăng kí gói miu cho thuê bao trả sau... cạch đến già cái kiểu làm ăn mất dạy của mobile. Vn ko có cơ quan bảo vệ người tiêu dùng.. bao giờ mới khá lên đc
Hôm nay mình cũng bị dính bill 204k cho cước GPRS trong khi mình đã đăng kí gói M70 1G. Gọi cho mobile thì họ trả lời loanh quanh, bảo là mình nhắn tin tải nhạc... thì sao, trong khi mình ko bao h làm mấy cái trò đó, chỉ có dùng đt để đọc tin và FB
Muốn kiểm tra dung lượng 3g trả trước của Mobifone, bạn nhấn tổ hợp phím *103# và OK là xong. Bạn chú ý, khi hộp thoại thông báo xuất hiện, Hiển thị gói cước, còn dung lượng tổng và dung lượng sử dụng bị đảo ngược.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019