Cách Kiểm Tra Khi Mua The New Ipad!

ola7426
20/4/2012 7:58Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ok
Cho em hỏi thêm phần về vụ bảo hành, ra là em nghe người nói JB rồi thì k được bảo hành, người thì nói restore lại là trở lại ban đầu và được bảo hành. Thế cái nào đúng vậy các bác !!?? 😔
@haitophobo Cái thứ 2 đúng 😁
@nguyenkhanh6666 Thanks bác!
thêm 1 lỗi này nè bà con không chú ý đó là màn hình không trắng mà hồng tím, cái nặng thì trong mát cũng thấy hồng tím còn nhẹ thì ở trong nhà thấy tr8an1g trong nhưng ra ngoài trời dưới ánh sáng tự nhiên trông hồng tím khó chịu lắm. đã trả qua 5 cái ipad rồi . cái đầu tji2 hở đèn nghiêm trọng cái thứ 2 màn hình hồng , cái thứ 3 màn hình trắng tinh tuyệt đẹp mà lại có 2 điểm chết, cái thứ 4 màn hình hồng như cái thứ 2. cái thứ 5 mở tại apple store thấy hồng tím không lấy. lấy tiền lại . order cái thứ 5 trên apple.com rồi. chờ thứ 3 tuần sau về đến nhà
ôi em thấy bác harry mà thấy nản.
@nguyenkhanh6666 bị lỗi phải đổi chứ, mình bỏ tiền ra mua thì phải mua cái khi dùng không gây khó chịu cho mình, tại bác ở Vn bảo hành khó khăn nên mới chấp nhận , chứ nếu cho đổi trả thoải mái mấy bác có để vậy mà dùng không
@harrypham89 Bác cho em hỏi, em lần đầu dùng iPad, không biết j hết, mà cái dụ hở đèn và hở sáng j đó kiểm tra có khó lắm không, mà mua máy mã nhà máy bắt đầu bằng DM là ngon hả bác:rolleyes:
@Roy91 DM hay DY cai nao ko hở sáng là cái đó ngon.còn cách kiểm tra thì vào đây coi
http://www.tinhte.vn/threads/1381646/#post-20851605
Minh mua máy có mã La MD396ZP/A iPad wi-fi cellular 16GB vây cho mình hỏi cellular là ntn có phải là wifi + 4G đúng ok vây
@minh_chicker lý do gì mà tránh dùng 3G cùng wifi.mình thấy khi có sóng wifi nó ưu tiên wifi mà.làm gì có kí hiệu 3G khi mình đang kết nối wifi
@huy_hieu1410 nếu bác k ngại tốn pin thì tuỳ 😆 bác chiến cả 3g lẫn wifi cùng lúc rồi so thời lượng pin vs khi chỉ dùng wifi thôi xem có khác biệt k ^^ e ở nhà e chỉ bật wifi và service location, tắt 3g. lúc nào ra đường thì tắt hết. ở ngoài đường k có wifi thì mở 3g và location. dùng xong thì tắt hết. làm vậy cho đỡ tốn pin. chứ bật tất cả thì lúc nào ăng ten của ipad cũng tìm sóng cho dù thậm chí ở đó k có, và điều này khiến máy ngốn pin cực kì
@minh_chicker vậy ah.thế mà mình cứ nghĩ khi có sóng wifi nó ưu tiên dùng wifi mà tắt 3G.vì lúc có wifi mình ko còn thấy kí hiệu 3G
@huy_hieu1410 hì bác đâu thể vừa vẽ bằng tay phải và viết bằng tay trái cùng lúc 😁
Anh em tổ chức "khoe" máy và "ứng dụng" một bữa đi ạh
hungdoanigs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ometa020983 A E Tinhte HN offline cafe, giao lưu máy và trao đổi kinh nghiệm về Ipad cũng như các ứng dụng hay đi chứ nhỉ 😁
các bác cho em hỏi nếu mua ở ngoài quán thì làm sao mình text được lỗi hở sáng vậy . hay cứ phải mang về nhà tắt đèn rùi text . thank nhiều
@betanbao Ngoài cửa hàng có phòng tối mà bác, hoặc cẩn thận hơn nên mang theo cái áo khoác, đến đó không có phòng tối thì chùm áo khoác vào test, chúc bác mua được máy xịn :rolleyes:
mấy bác cho e hỏi e tính mua new ipad ở thế giới di động có ốn ko ạ ???
@nhhai123 Không nên mua ở thế giới di dộng, bác nếu muốn mua hàng xách tay thì nên ra haloshop và cellphone mà mua, còn cẩn thận hơn mua hàng chính hãng thì bác ra các cửa hàng ủy nhiệm của Apple tại VN như Future World hoặc iCenter mà quệt...tất nhiên hàng chính hãng đắt hơn hàng xách tay rồi...Chúc bác mua được máy tốt :rolleyes:
Vote cho H2 shop......
các bác cho em hỏi . nếu mua ở ngoài quán thì làm sao mình text được lỗi hở sáng luôn . hay phải mang về nhà tẽ
bác ơi đang mùa hè mà . áo khoác thì em chẩy mỡ mất . dù sao cũng thank bác . h em chuẩn bị ra cellphone xúc 1 em . hy vọng ko gặp lỗi gì
@betanbao Mang theo thôi, ai bảo bác mặc làm chi:rolleyes:
phongcachmobile ok ko các bác,nghe đứa em giới thiệu chỗ đó khá uy tín
kilicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mai mình sẽ ra cellphones Thái Hà Hà Nội cưới e nó về. Có bạn nào mua hàng ở đó bao giờ chưa. Cho mình xin chút ý kiến.

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
Em định chiều mai làm 1 con new 32GB +cellular, có bác nào đi chung cho vui không?:rolleyes: EM định mua bên HALO 😁
kilicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@One more thing Halo ở đâu hả bạn. Có j mình đi chung cho máu 😃

@kilicu HALO bên Pastuer, Q.1 đó bác 😁
kilicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@One more thing Ặc HCM hả. Vậy chịu, thôi thì chúc bạn may mắn vậy. Kiếm đc 1 e ngon lành cành đào ha

mấy bác đã cố gắng dành dụm tiền lớn mua ipad thì sao không kiếm thêm 1 chút mua hàng tại các reseller apple ở Việt nam mà mua... tranh nhau rẽ hơn vài trăm làm gì rồi lại phải tốn time đi warranty...
Tôi có ông anh bên nước ngoài về VN chơi, đem đi bảo hành cái vaio mà vào 5 cửa tiệm thì 5 cửa tiệm nói 5 bệnh khác nhau...
Còn cái ipod nano 8Gb hàng quốc tế.. đem ra cửa hàng apple ở VN nó nại ra nhìn cái ipod mình như chó gặm...
Mình đúc kết ra 1 kinh nghiệm bản thân là hàng mua ở nước ngoài đem về VN thì ko có bảo hành chính hãng, còn hàng VN chính hãng đem ra nước ngoài thì cũng ko có nước nào dám bảo hành hàng VN
kilicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua vừa đưa e nó về từ cellphones. May mắn đến giờ này chưa phát hiện ra lỗi j. Lỗi hở sáng thì ko nhiều, soi kỹ mới thấy hở sáng rất nhỏ. Cơ bản là tuyệt vời. Mua hàng ở Cellphones tạm chấp nhận đc.

nghe mấy bác nói mà em thấy oải wá,ko biết nên mua ở đâu luôn
@nhhai123 Cứ mua chính hãng là OK nhất, dù sao chế độ cũng tốt hơn xách tay, còn giá thì đắt hơn không đáng kể:rolleyes:
hungdoanigs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua e ipad3 64Gb 4G ở istore 208 Xã Đàn, hàng chuẩn, giá tốt, service cũng ngon
@hungdoanigs Mua ở đây sau này đem đến BH thì dễ😁, vì mua ở chính nơi FPT nhận BH ipad mà
@hungdoanigs 64 không bít làm gì mới hết bác nhỉ.64 mua thực chất còn bao nhiu gb hả bro
hungdoanigs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BLACK*PEARL he he còn 20 Gb nữa, nhưng còn nhiều thứ chưa thêm vào, minh cứ phải dùng 64Gb cho sướng, tính ra cung ko chênh giá so với bản 32 Gb nhiều lắm, dùng cái gì mà cứ thiếu thiếu, với cả lo hết bộ nhớ bực mình lắm
@hungdoanigs bác thật là đại gia.có điều kiện như bác thì lo gì nữa chứo_O
Có được khuyến mại gì không bác hungdoanigs?
hungdoanigs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@B30TT9 Khuyến mại Sim 3G (tk 50k của Viettel), dán màn hinh miễn phí, và 10% giảm giá khi mua phụ kiện, dc cài đặt nhiều phần mềm bản quyền. Đây cũng là trung tâm bảo hành chính thức của Apple, nên mua hàng cũng yên tâm.
http://istore.com.vn/
Nhưng theo mình thì chỉ mua máy ở đây còn phụ kiện mua ở những cửa hàng chuyên phụ kiện thì sẽ rẻ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019