Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Kiểm Tra Khi Mua The New Ipad!

ola7426
20/4/2012 7:58Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bác nhiều. Chắc mai em qua bên đó hốt 1 con về cho cháu nó ăn bột quá.
mình mua the new Ipad 4G ở Haloshop,mã ZP/A,đúng ngay lúc cuối tháng,cửa hàng vừa nhập lô máy mới về,khui đúng 6 con và active,đều dính 6 con bị hở sáng,1 dính bụi...@@
cuối cùng cũng đc 1 e tạm chấp nhận đc....
khi test màn hình ae lên google search và down 1 tấm hình nền đen về máy,xong kêu nhân viên tắt đèn...để tầm 10 giây rồi hãy cắm mắt vào màn hình để kiểm tra nhe ae....
@mr.sky Vậy mấy con bị lỗi hở sáng nó lại trả hàng về hả bác :rolleyes:
ko biết cưả hàng đóng seal lạị,hay trả hàng về cho apple nữa bạn,😃
cách làm việc cuả halo cũng khá ổn qua việc đổi máy khi máy bị lỗi,😃
@mr.sky đúng.tôi mua halo nè.cứ như quy định của nó.hở sáng thì khui con khác.đến khi ko hở sáng hay hở sáng ít thì lấy.tôi khui 3 con thì được 1 em ko hở sáng mà chỉ có 1 hạt bụi.nhìn khó thấy nên lấy về còn hơn chọn máy hở sáng
hix, tình hình cuối tuần đang tính kiếm con ipad3 mà khó quá, tìm đâu ra 1 con ipad chuẩn không bị lỗi gì..hixx.
kilicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinhte_2303 Hôm trc mình qua cellphones múc 1 e. May mắn ko dính 1 lỗi nào. E nhân viên ở đó nói rằng nếu 1 e mà hở sáng thì cả lô hàng đó cũng bị. Nó bắt dán màn hình xong mới cho mình test máy cũng may mắn là ko sao. Các bạn đừng quá căng thẳng khi mua, đọc và nhớ kỹ trang đầu hướng dẫn là lên đường đc rồi.

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
😃,mình định mua thêm 1 em nữa cho nhà,nhưng cái khoảng check máy sao mà cực quá...cũng lười lười...😃
@mr.sky rủ mềnh đi cùng mình check cho, 4 mắt dù sao cũng hơn 2 mắt😁
@haohanluongson Nhà Bác ở Sài Gòn hay Hà Nội :rolleyes:
@Roy91 mềnh ở HN😁, mà thấy giá new ipad 16G wifi của hoanghaimobile sao rẻ thế nhỉ, các pác thử vào đó mà xem, thấy giá có 10tr thui à
@haohanluongson Chắc Wifi không, không có Wifi + 4G :rolleyes:
Con của em còn 57.2G. Vẫn còn dư mốt cơ số...!
mất toi gần 7 gb cơ hả bro.dã man nhỉ.
pham dua
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua tại chính hãng như futureworld có cần lăn tăn check không các pác
@pham dua Sao không!!!! chính hãng hay xách tay cũng là hàng Táo, check hết í 🆒
bản đó có 4g không bạn hay chỉ wifi không ?
lâu nay shop đó luôn bán rẻ đến ngạc nhiên so với những nơi khác
hungdoanigs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ặc, đại gia gì đâu, đã mất công mua, thì hơn kém 2-3tr giải quyết được gì đâu
vấn đề ở chỗ đó bác ạ.k cố đc 😆
h2shop được không mấy bác thấy bên này rẻ hơn bên haloshop rất nhiều mà lại không bị phàn nàn về dịch vụ như bên haloshop
898
Trứng
12 năm
Khoai nhỉ, chọn ipad mà như mua rau😁
Choáng ông táo này thật
Mình 13 con iPad mới tìm được một con perfect không lỗi gì hết, kể cả một chút hở sáng cũng không
@harrypham89 Sặc, cửa hàng vẫn chịu khui tới 13 con ipad cho bạn hả ;)
@Roy91 Apple.com và apple store mà, mình đổi còn lỗi, nên trả lấy tien lại rồi order con khác nhưng vẫn lỗi tiếp tục đổi, trả order con khác , cứ vậy đó . Mới vừa từ apple store về, mới trả lại con 13, dư tại bưa con 11 về bị lỗi, nên gấp rút order con khác phải chờ 2 ngày, mà ngay hôm sau tức thứ 4 đem trả con 11 mà nó đổi cho con12 , gần như hoàn hảo tuyệt đối trừ một pixel chớp xanh đỏ đen, 3 ngày mới phát hiện mà nhỏ lắm, nói chung con này là hoàn hảo nhất . Tháo con 13 ra so sánh thua xa 12 nên nãy đem trả 13 lấy tiền lại . Kết thúc hành trình 2 tháng 13 con
@harrypham89 Vãi bác, máy lỗi nhiều thế nhỉ, kiểu này em phải kiếm khoảng 10 bác member tinh tế đi cũng để chọn hộ thôi,hjc....vào cửa hàng chắc đám nhân viên nó choáng🆒
@harrypham89 Thế bác mua bên Mỹ giá bao nhiêu thế :rolleyes:
@Roy91 788.23 usd luôn thuế
thandieuvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi khi mua "The New Ipad " làm sao để biết máy chưa Active hay là chưa sử dụng? Vì theo e biết khi kiểm tra IMEI trên web chỉ biết hạn bảo hành thôi chứ. Giả sử hạn bảo hành trước hôm mua là 15 ngày thì có thể máy đã được Active và sử dụng 15 ngày rồi đóng seal lại??? Mình có kiểm tra được điều này không??? Làm sao để biết Seal là còn nguyên, không bị đóng lại. Mong các bác chỉ giúp? Thanks!!!
Bạn đừng nên mua the new ipad nữa, vì nó quá nhiều khuyết điểm.
@obama2020 Nếu cứ nghe bạn này thì thôi đừng mua gì cả. Nói chung mình dùng chẳng thấy thế nào, mn bớt săm soi đi thì ok hết, và phải thú nhận là nó vô cùng tiện ích và hợp thời, hợp mốt, vân vân và vân vân .... nên có tiền thì cứ mua đi.

Lục lọi lại mấy bài báo hồi mới ra Ipad 2 cũng thấy chê ỏng chê eo cả, giờ thì ai cũng đua nhau Ipad 2 là nhất, ko mua chờ đến khi lên đời mới mua rồi lại kêu New Ipad là nhất ==

Hãy nghĩ đơn giản cho đời thanh thản.
hungdoanigs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@obama2020 Mình thì lại chẳng thấy khuyết điểm gì cả
@hungdoanigs mình cũng thấy vậy . khuyết điểm lớn nhất của nó là lúc nào mình cũng phải cầm theo để chơi =))
@Roy91 Tôi chỉ cảnh báo thôi, ai muốn mua thì mua, không ai được có ý kiến gì, nhưng mình không nói, người ta không biết rồi mua thì khó khăn cho họ sau này thôi.
hic, đọc xong 12 trang mệt phờ râu. Tóm lại là cưới 1 em ipad 2012 cũng vật vã quá các bác nhở. Mềnh định mua mà cũng nản quá, nhiều lỗi được tổng hợp quá nên hơi nản. chung quy lại là mình thấy như sau:
1 là: Chọn cửa hàng uy tin nào bây giờ? Cái này mệt thật. Chọn mua ở đâu cũng vãi hà lắm. Thế nên hên xui. Bực quá. Vn mình là vậy hay sao ấy nhở?! Mua đắt cũng tiếc mà mua rẻ lại sợ. Suy ra: đề nghị các mem bình chọn giới thiệu anh em mua ở đâu là tốt để còn biết đường mà tránh, tránh tiền mất mà tật mang.
2 là: Nhiều lỗi như vậy thì anh em phải tìm hiểu cho kỹ trước khi mua. Và nếu quyết định mua thì kèo với cửa hàng cho kỹ để tránh đổi đi đổi lại mất lòng nhau rồi cả hai cũng thiệt hại. Đặc biệt nếu đi mua thì nên rủ thêm hỏi đáp án người thân. Cần có người đi cùng để tránh trong tình trạng người mua máu mua, mất tỉnh táo tàu rồi lại tiền mất tật mang. 2 mắt không bằng 4 mắt mà.
3 là: Đã quyết định đi mua thì phải quyết tâm lỳ đòn để nếu máy có lỗi còn lỳ ra để ăn vạ cửa hàng chứ ko nể nang roài lại thiệt hại cho bản thân.
4 là: Các bạn đọc kỹ 12 trang trước để còn biết mà chọn. Lưu ý cái bác đổi 13 con trong 2 tháng ấy. Nể bác này luôn.
@bcl_1984 hic . cứ cửa hàng uy tín thì múc thôi . mình mua ở cell phone thấy oke phết . check lỗi hở sáng ko bị thấy vui ghê ;))
kilicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng mua ở cellphones. Cũng ko bị hở sáng nhiều chỉ rất nhỏ thôi, fải để độ sáng cao + ảnh nền đen thì mới nhìn thấy. Nói chung là rất tuyệt, rất hài lòng. Hôm trc tự jaibreak e nó, trải nghiệm hơn hẳn. Các bạn khi mua chỉ cần đọc kỹ mấy trang đầu là đc. Tốt hơn là đi 2 người cho nó khí thế, tự tin hơn khi check hàng. Cellphones good. Đừng quá lo lắng và cầu toàn.

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
@kilicu hic . hôm mình đi mua đi có 1 mình . mà đọc cái hướng dẫn 5 bước mua ipad . mình thực hiện y hệt . thấy rất là buồn cười nhưng mua được em ipad ko bị lỗi lên cũng yên tâm ^^!
@betanbao Đọc 5 bước chỗ nào vậy bạn 😁
chuẩn chẳng phải chỉnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019