Cách kiểm tra mã IMEI cho blackberry tất cả cá đời máy luôn

kilah
18/8/2009 8:44Phản hồi: 50
mọi người vào đây http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr rồi điền số IMIE vào nếu thấy nó thông báo mấy cái chỉ số đúng với máy của mình thì có khả năng Con BB mà bạn xài là hàng Original đó,nhưng cũng có thể nó là hàng cũ đã dược mài giũa lại,nhưng ko sao, cái ruột còn nguyên thì chẵng hề hấn jì

International Numbering Plans, © 2001-2024

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

sau khi điền số IMEI vào là hàng xịn nó sẽ hiện ra các chỉ số như sau
Information on IMEI xxxxxxxxxx (xxxx là số IMEI của mọi người)
Type Allocation Holder ( tên hệ điều hành thường là RIM còn của ai mà khác thì chưa biết ^^! )
Mobile Equipment Type (tên điện thoại) các bác nhớ kiểm tra mục này xem có trùng với máy của mình không nhé
GSM Implementation Phase (Thực hiện giai đoạn GSM ) em chịu không hiểu cái phần này có ý nghĩa j
IMEI Validity Assessment (đánh giá hiệu lực số IMEI) cái này đồ xịn thì là màu xanh
Est. Date of Range Issuance (phạm vi ngày sản xuất)
Reporting Body (dịch ra nó là báo cáo cơ thể ^^!)
Primary Market (Thị trường xuất khẩu chính)
Legal Basis for Allocation (cớ sở pháp lí để phân bổ)
đáng nhẽ bài này em phải đưa vào mục thủ thuật Blackberry nhưng mỗi tội em không post được bài vào đó bác mod nào nếu thấy bài này được thì di chuyển hộ em
bây giờ có trước khi mua máy các bác thêm bước vào đây kiểm tra số IMEI nhé nếu mà có cách thay được số IMEI thì chịu luôn :|

mọi người thấy hay thì thanks cho em phát nha
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wow cai nay hay day, toi dang xai bb8320 nhung ko tim duoc web nao check IMEI?cam on nha.
Nhung khong vao web duoc
mình vẫn vào được mà chắc do mạng thôi mấy hôm nay nghe nói bị đứt cáp viễn thông quốc tế nên mạng hơi cùi
mà hình như cái trang này check luôn được cả số IMEI của các hãng di động khác nữa đó
HUY1987
ĐẠI BÀNG
15 năm

dù sao cũng cảm ơn bạn nhưng , bài này có rồi và kiểm tra bằng cách này chỉ đúng ở các loại dt khác thôi chứ BB thì bác có nước ôm hận dài dài khi mua BB mà check xem fai3 hàng zin hay không .
con BB 83 của mình hàng dolly mà con check ra thông số như bạn nói cho là có màu xanh là hàng zin.
bác Mod ko cho post vô thủ thuật gì bài này xưa như trái đất rồi. có cố gắng cũng vô ích thôi .
thanks gì có tinh thần đống góp nha
èo bác không đọc kĩ à mình chỉ bảo là có khả năng là đồ xịn thôi :|
chứ hàng dolly mà số IMEI bem được từ 1 BB xịn thì làm sao biết được
số IMEI bây giờ thích đổi số nào chả được nếu thích bác down phần mềm về làm quả IMEI số đẹp như sim điện thoại số đẹp ấy
điện thoại nào mà số IMEI chả đổi được riêng gì BB chủ yếu khi check cái này thì có thêm khả năng là máy là đồ xịn thôi
quá hay .quá độc 😁:D:D:................................tks bác
chính xác, trang này anh em biết từ thời naponeon rồi
nếu là dolly change imei thì sao hả bạn 😁
HUY1987
ĐẠI BÀNG
15 năm
sợ nhất là người nói một đàng làm một nẻo
em thì ko nói gì chỉ có bác tự nói rồi tự phản bác lại lời bác thôi .
mình đã nói nó chỉ có khả năng là đồ xịn thôi mà bác làm dữ thế.Không tin bác thử kiểm tra mấy cái IMEI hàng dolly mà coi đa phần đều báo lỗi do số IMEI đấy người bán toàn lấy linh tinh sao cho giống hàng thật mà thôi. Chắc máy của bác đã được change IMEI của 1 chiếc hàng thật thôi hoặc nó là đồ xịn bị nhân bản vô tính ^^!
cái này bác tự đi tìm hiểu nhé :D
lần trước em có đọc được một bài về change IMEI rồi nhưng không nhớ ở đâu mà hình như có người được chứng kiến cảnh change IMEI rồi đó
Trang wed này giờ chừ mà giới thiệu làm gì nữa !
Biết từ cái thời ..thời... thời NÁ PỐ LÉ ỐNG
èo em là lính mới giơ mới biết nên tưởng mọi người chưa biết thì post lên cho vui ^^!
cái này chỉ dùng để tham khảo thui bạn ơi, kô thật sự chính xác đâu. nhưng dù sao cũng thanks
cảm ơn pác cái😁hn em mới vào và đọc đc cái này em thấy thật có ích
ưa bài của pác em cũng đã có dc 1 ít kinh nghiệm về bb7290
có ý nào hay pac cứ cho anh em bít vói ha:DThank pac nhiều
cái này biết lâu rùi bạn ơi, nhưng dù sao cũng cám ơn vì đã đóng góp nhé.
KoolFire
TÍCH CỰC
15 năm
Chủ topic nhiệt tình quá mà sao anh em chê bai nhiều thế, cũng còn nhiều người chưa biết mà!
duchung128
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng roài, ai biết rồi thì thôi coi như chưa đọc đi, để anh em khác mới vào còn biết chứ
thong2011
ĐẠI BÀNG
15 năm
Check cái này ấy à chả có ý nghĩa gì cả các bác cứ thử check đi check lại vài lần xem có kết quả giống nhau hem................ Lại còn chưa kể cái soft change pin IMEI nữa chứ.
hay đấy .............đúng là pro,,,,,,,,,,,,,,,
BB75
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn kilah nhé. Tôi cũng mới biết cái này thôi.
Mình thử cả con Nokia chính hãng và con BB8320 thì thấy đúng toàn là hàng xịn.
Thanks again.
cái này thì có lâu rùi bác à,
Check được với tất cả các loại máy ...
Tuy nhiên, có khuyến cáo rằng là độ chính xác ko cao.
E ví dụ: con centro e check ra ngày sx là Q1 2003 đấy các bác à,
Tuy nhiên, 88 và 87 và nokia, siemen ... motorola... check toàn ra very likely 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019