Cách lấy hình từ thư viện hình ảnh của IP làm theme

devil
29/2/2008 15:42Phản hồi: 18
Cách lấy hình từ thư viện hình ảnh của IP làm theme
Giúp bạn lấy hình từ thư viện hình ảnh cài làm theme luôn chứ ko cần mỗi lần muốn có theme mới phải vào Ibrick làm nữa...
Cũng như cách làm theme thông thường,các bạn cũng dùng Ibrick(chỉ lần đầu thôi) chọn file rồi creat folder tên gì mình thích(tuỳ ý)vào thư mục /var/root/Library/SummerBoard/Themes/
Sau đó bạn up 1 file hình có size 320x480 pixel vào folder mà bạn vừa creat,chỉ 1 file thôi ngoài ra ko up thêm file nào vào folder này nữa ...xong giờ bạn thoát IBrick và vào summer board chọn tên theme bạn vừa làm,trên phần Appearance ngoài theme wallpaper tất cả các cái còn lại các bạn close hết,sau đó thoát ra ngoài,nó sẽ ko ra cái theme đó đâu(hehehe),rồi bạn vào thư viên hình ảnh chọn bất cứ cái hình nào cài làm hình nền,cái hình nền đó cũng chính là theme của bạn,ko thich bạn có thễ vào hình anh chọn cái hình khác bất kỳ hình nào cũng được chứ ko giới hạn size .............thử đi anh em ...chúc vui
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

x269
TÍCH CỰC
16 năm
bác ơi, thế cái ảnh mình copy vào theme có đuôi là j vậy bác, có phải là .png hay là gi vậy ạ?
Em làm thử nhưng ra ngoài nó vẫn hiện lên cái hình đó bác à, khi vào thư viện ảnh chọn ảnh khác vẫn ko thay đổi được,. Mong bác chỉ bảo với. Thanks bấc.
Mình chỉ mới tét trên đuôi hình là jpg,bạn phải vào summer board chọn theme rồi chọn tên cái folder bạn vừa đặt nữa,sau đó trên phần Appearance bạn chỉ mỡ theme wallpaper,còn lại bạn close hết ..thử rồi báo lái cho mình nha bạn ..chúc vui😃
x269
TÍCH CỰC
16 năm
cám ơn bác, em làm được rồi nhưng ko phải như bác nói là để cái theme wallpaper mà phải tắt nó đi và để cái Wallpaper thôi bác à. Cám ơn bác nhiều.
Ặc,trong summer board thì làm gì có cái nào theme ko bác???mỗi mục theme đều có kèm theo 1 từ mà.vidu theme wallpaper,theme status bả,theme icon..v.v..bài này là hoàn toàn do mình làm ra chứ ko lấy từ bất kỳ bài nào ở web khác hay của người nào sách nào hướng dẫn,mình chỉ mới pót ở đây và PV nên hoàn toan ko thễ sai được ...hihihi
1 khám phá thú vị đấy bro 😃 , cái trò này nghịch cũng vui lắm, nhưng nói thiệt ko PRO 😃)
Cái này là mình làm ra từ cách cài theme cho IP,mình ko xạo gì cả,nói thật mình giám chắc là ngay cả mấy người làm ra Ip chắc người ta cũng ko nghĩ đến cái vụ này,mình xài qua rất nhìu loại dt,và mình nhấn thấy cách cài ứng dụng của IP rất giống với Mod mobile của sony ericson,mà mình thuộc dạng cũng có cỡ về mod và flash máy sony nên mới nghĩ ra cái vụ này thôi,ko tin bán cứ đi kiếm hết các trang nước ngaòi hay của vn xem có vụ này ko???mình chỉ pót bài ở đây và ở pdaviet.net thôi,nick mình bên kia là devil_beside_you😁
cài nỳ mình cũng biết rồi nhưng mà khổ một nỗi khi chụp ảnh cỡ hình lớn hơn 320*480 khi cho vào themme không được.tiện đây cho mình hỏi có cách nào giảm ti lệ hình không vậy? mình không biết về photoshop lắm
Cách này bạn biết rồi mà bạn ko biết là size hình nào cũng được ah?????🆒
cho vào thì được nhưng mà size nó lớn quá.VD mình chụp ảnh từ Iphone có size là 1200*1600 cho vào làm hình nền ở themme thì chẳng thấy mặt mình đau cả
Bnạ có thễ dùng PS trong PS bạn chọn image,resize image rồi bạn chọn cỡ hình theo ý bạn muốn ...save
Choài!! Bro chủ topic này làm mình "hết hồn" 😁 tưởng bro... sáng tác ra được cách theme luôn icons trùng với background chứ cách làm cái background là wallpaper thì.... mình cũng biết làm từ lúc biết summerboard là gì rùi mà??!! Nói thiệt chút bro hơi bị tự tin khi cho rằng những người tạo ra IP cũng kô biết hoặc mạng nước ngoài chưa có hay đại loại là như thế đấy!! Người biết trước tiên là cái người tạo ra summerboard đó! :D Chẳng qua là dễ quá, tưởng mọi người ai cũng biết hết rùi nên kô ai đưa lên làm gì thui!! sorry bro nha!! trong khi mọi người đua nhau tự tạo icons có hình của mình cho riêng IP của mình thì bro... 😕:D
Ac...em lại bác,summer board ko liên quan gì đến cái vũ làm này,sumerboard chỉ là một phần mềm hỗ trợ,và cách làm này thì dựa vào đường dẫn phần mềm của IP,mình cũng nói thật luôn,đây là cách làm sai hoàn toàn nên nó mới ra như vậy,vì vậy cũng rất có thễ người làm ra IP người ta sẽ ko nghĩ ra trường hợp này..tại mình thấy còn rất nhìu bác mỗi lần có một tấm hình đẹp phải cực khỗ làm theme nên mình mới làm ra cách này cũng như Mod máy sony ericson đễ giúp mấy bác đỡ tốn thời gian làm theme thôi,còn làm icon thì quá dễ chỉ cần dùng PS chỉnh size hình và cho vào đúng đường dẫn trong phần mềm IP là ok,còn bác nói bác cũng bik cách này thì ko bik bác bik từ đâu,lấy đâu ra cái này,bác bik mod dt sony ko???thay đỗi hoàn toàn phần mềm máy đó,cái IP cũng khá giống,nhưng tool dũng đễ vào phần mềm mỗi dt mỗi khác thôi:D
Bro kô rành về summerboard (SMB) sao bro nói Smb kô liên quan nhểy?, chính bro đang vào đường dẫn của SMB trong IP để đổi themes mà? :D Chỉ cần có SMB thì có thể làm đủ thứ với themes, wallpapers, icons... SMB is basic for newbies
Tôi thì lúc cài SMB vào nó chọn theme mặc định là màn hình đen. Sau đó tắt mục theme wallpaper (off). Mục wallpaper trong phần advance là bật (on) rồi thoát ra chọn hình từ ảnh bạn chụp (photo) hoặc từ wallpaper trong phần setting. Chọn hình rồi thiết lập thành wallpaper thì lúc đó SMB lấy hình này làm hình nền luôn.

Vài dòng chia sẽ. Nếu ai đã dùng SMB theo guideline thì chắc cái này bạn đã biết.
vâng!đây cũng là 1 cách,mình thì ko rành về SMB lấm,mình chỉ bik về phần mềm thôi ...thankx bạn rất nhìu
thanhiet
ĐẠI BÀNG
16 năm
có bac nào biết cách chuyển đuôi *.jpg sang đuôi *.png ko ?
Bro cài ACDsee là đổi được đủ thứ đuôi trên đời 😃
chẳng bik nói sao cho bác hiễu,nếu em rành summer board thì cần gì em phải cực khỗ làm bằng cách này mà làm bằng của bác cuongvutma phải dễ hơn ko...em mới xài IP chưa được 1 tuần,bác nghĩ em rành SMB được ko???bác xài sony với Noki S60V3 đĩ cái đó thì em rành,nội cái chép nhạc vô máy em đã chẳng bik phải làm sao lúc mới mua về rồi,bác xem cái ngày đăng ký nick em là bik ngày em mua IP thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019