Cách lên iOS 9 Beta 4 dành cho ai đang dùng iOS 9 Public Beta 1

ART+
22/7/2015 3:36Phản hồi: 105
Cách lên iOS 9 Beta 4 dành cho ai đang dùng iOS 9 Public Beta 1

Những ai tham gia chương trình Public Beta để dùng thử iOS 9 có vẻ như đến hiện giờ vẫn chưa có thông báo cập nhật lên iOS 9 Beta 4. Lý do là Apple mới chỉ phát hành iOS 9 Beta 4 dành cho các lập trình viên trước, sau đó mới tung ra phiên bản public beta. Tuy nhiên, cái gì cũng có cách của nó, mình sẽ hướng dẫn các bạn một vài bước đơn giản để lên luôn iOS 9 Beta 4 từ iOS 9 Public Beta 1, không phải dài cổ ngồi chờ Public Beta 2 ra mắt nữa. Tối qua mình đã làm thử và thành công, nên các bạn cứ yên tâm. Các bước cụ thể như sau:
  1. Vào Settings -> General -> kéo xuống dưới sẽ có mục Profiles
  2. Truy cập vào Profiles đó, xoá iOS 9 Public Beta Profile
  3. Sau khi xoá, khởi động lại máy hoàn toàn
  4. Cuối cùng, vào Settings -> General -> Software Update -> các bạn sẽ thấy có bản cập nhật iOS 9 Beta 4. Tải về và cài đặt thôi.
Lưu ý: Điều này không có nghĩa là bạn đã tham gia vào chương trình lập trình viên của Apple, nếu sau này có iOS 9 Beta 5 hay 6 mà không có thông báo cập nhật. Tốt nhất ta nên cài lại profile của Public Beta rồi thử lại. Trước mắt cứ tận hưởng iOS 9 Beta 4 cho sướng cái thân.

Vô cùng đơn giản, chúc các bạn thành công!
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần trước khi Apple cho ra iOS 9 beta 3 sau một ngày có public beta 1 hy vọng là hôm nay buổi tối sẽ có public beta 2 (sau beta 4 1 ngày)
philip hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh lên các bợm
Cứ kéo về máy dùng iTunes mà lên thôi, cách này rườm rà quá em chả chơi !
@iPhonecafe OTA nó download nền, chẳng ảnh hưởng gì đến mấy việc mà đồng chí đề cập. :eek::eek:
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@iPhonecafe bạn nói chí phải ,,,,mấy ai có cáp quang đủ mạnh ???.
mình ko bik gì về cách lên ios 9 , đợi tới giữa tháng 9 rồi lên luôn thể.
Đừng cứ dụ em hoài, e lên iOS 9 pulic beta 1 2 lần rồi, lần nào cũng phải restore lại 8.4 sau vài giờ cực hình.
thk ART+, mà sáng kéo beta 4 về rùi, restore cho sạch lun 😁
@cardmanhinh.com tưởng bác bên winphone :D vẫn chơi thêm ios nữa ak??
@hiệp sĩ kanzaki điện thoại 1520, mtb ipad, 1 con zen 6 xài sim rác....
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Xperia Z3 có lên đc k? 😁
@rosejaooh Lên phường là dc à nha
anhnm
TÍCH CỰC
9 năm
Có gì hấp dẫn hơn beta 3 không bạn?
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay, cám ơn bác 😃
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Ko có Iphone..
xài bản cho lập trình viên tốt hơn, bản public sao chán quá, giật lag từa lưa @@...
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Đơn giản mà hiệu quả nhỉ
máy Iphone 6 plus của mình bị giả lịch sử cuộc gọi
tức là trong lịch sử có báo gọi đến, gọi đi, có thời gian gọi, nhưng thực thế là không
mình bị từ hồi 8.4, lên 9 cũng bị vậy
giờ muốn restore lại mà ko được, cắm vào Iphone backup, nhưng toàn báo lỗi, ko hiểu lỗi gì, backup trước để lưu ảnh,
có bạn nào biết chỉ giúp
tks
iOS 9 beta 4 này bị quả lỗi đổi chuông tin nhắn, vào phát là thoát ra luôn. Chuông cuộc gọi thì vẫn OK...
Ko ham dùng test lắm. Bao giờ có ios em mới lên. Hehe
Ken_2912
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khởi động lại rồi có thấy 4 gì đâu
Dinosaurs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi ngu tí, nếu đang chạy iOS beta, sau này có bản chính thử thì có upgrade lên bình thường ko ạ? và dữ liệu có bị mất ko ạ?
Thanks mọi người trước ạ.
@Dinosaurs Nghe nói nếu là Public Beta thì update bình thường, còn bản beta dành cho lập trình viên thì phải đưa về DFU restore (Điển hình ios 7 beta là ko cho lên rùi).
Dinosaurs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyensang12 E vừa lên bản beta 4 vậy đồng nghĩa với việc sau này có bản chỉnh thức e sẽ ko lên thẳng đc à bác? 😔
>>>> Coi như là phải backup lại data rồi lại đưa về DFU để lên ạ? chán thế nhỉ? 😁
@nguyensang12 Public beta khác beta hả bác? Các bác bản public beta mới nhất là mấy rồi ạ
@Hiệp Sáu Public beta cao nhất là 2. Còn beta thì cao nhất là 4. Nhìn số là bik khác nhau rùi. 😁
Beta thì ra trước. Public beta ra sau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019