Cách mua iPhone cũ, mới và những bí mật về iPhone

shcodon
17/4/2011 5:23Phản hồi: 1.618
1.618 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi em hỏi tý ak. Máy của em là MC603ZP là máy hồng kông đúng k ak, nhưng sao sạc của em lại là sạc 3 chân của singapo ak. Khi em mua máy ngta bảo là máy của sing mà. bác chỉ em vs, cảm ơn bác.
máy sing hay hongkong cũng đều sử dụng sạc 3 chấu nhưng 3 chấu đó là khác nhau nhé bạn. Máy của bạn là mc603zp là xuất xứ hongkong là máy quốc tế, nếu bạn muốn check kỹ thì đem qua đây mình check giùm cho 😁
lên cho mọi người tham khảo mà biết cách mua máy nè
Up lên cho bạn Shcodon, giúp bạn 1 tay.
Một trong những bài viết hay nhất tại Tinhte. Cám ơn chủ topic!
cám ơn mọi người đã quan tâm và động viên mình nhé
Bạn ơi cho mình hỏi, mình check so series thi được thông báo như vầy, nghĩa là sao hả bạn? Sao trên apple ko có thông tin của nơi sản xuất vậy ?
Model: - iPhone 4 (16 GB Black)
Codename: - "N90"
Build Country: - We have no clue where your Mac was built.
Build Year: - We could not verify the build year of this machine.
Build Week - Your device was built in week 9 of that year (February).
Production Nr.: - Your device was number 750 to be built that week.
Source: AppleSerialNumberInfo.com
Bài viết của bạn shcodon hay quá. Nhưng mà phần cách nhận biết khi xem máy cũ thì hơi ít bạn ạ... Đối với dân lành nghề và được sờ qua nhiều iPhone như bạn thì chắc chắn trải nghiệm cũng rất phong phú, nếu được thì bạn cập nhật viết thêm mấy ý nữa cho bọn mình tham khảo với nha.
bác ơi em ở Hn cơ ak. mà em mua máy ở hoàng hà mobile mà, hic. em hỏi thì ngta bảo máy của sing...hic giờ thig chẳng biết đâu mà lần. Cảm ơn bác nhé.
Bạn vào Settings/General/About xem dòng Model là MCxxxZA thì là Sing đó bạn 😃
standbyme91
ĐẠI BÀNG
13 năm
em là 1 sinh viên đam mê iphone! tích góp mãi mới mua dx con 3g lock 8gb nhưng điều duy nhất e ko hài lòng lag tốc độ +ram rất chán! Nên có ý định đầu tư con 3gs cũ ( chứ iphone 4 e chưa mơ đc)
Đang rong ruổi tìm hành đọc bài viết của bác thấy việc mua đv 1 con 3gs tốt quả không đơn giản, với lại kinh tế của e cũng ko dư giả như mọi người nên....
Mong bác tư vấn hộ 1 con 3gs 16gb chỗ bác! e định mua bản world mà thấy giá hơi vao vs e! Phiền bác tư vấn fix giá tốt nhất có thể!
em có tầm<= 8tr
em ở gò vấp! Thanks bác
iPhone 2G dễ bị mất sóng, iPhone 3G rất dễ bị hư wifi, iPhone 3GS dễ bị mất nguồn đó là những bệnh hay gặp nhất của iPhone mà theo kinh nghiệm mình gặp

Mìh đg xài con ip 3gs 16g hnay d8g cầm trượt mở khóa thì máy tự nhiên tắt nguồn bh mở k lên sạc cũg k vô vây bạn có biết máy mìh bị j k? bị lỗi như bạn nói trên hay hư cài j r`... bạn nhiều nhé
Chắc bị lỗi nguồn, bạn cắm vào iTunes sạc & bấm Power + Home để khởi động xem 😃
bay lên cho các bạn xem nè
MC135LL là của j vậy ?
Thank bạn nhé!
Tư liệu rất bổ ích cho những người mới dùng iphone....
vs lại số sẻi 85927ECA3NP là máy cũ hay máy mới zạ?
Xuất xứ AT&T của USA 😃

SX tần 27/2009, còn máy mới hay cũ thì tùy xem nó Active dùng khi nào nhưng máy SX tuần thấp này chỉ có máy cũ :p
xem active thế nào zạ? vs lại chủ topic ơi cho mìh hỏi là máy mìh chủ tiệm nói là sửa cái j đó nên phải đổi số seri nên số seri bh là của máy cũ chứ k phải máy mìh vậy cho mìh hỏi số seri đó đổi đc k zạ?
không thể đổi được số serial nhé bạn
một bài viết quá hay và tâm huyết, có nhiều cái giờ mình mới nghĩ đến, thx bạn 😃
Sao không đưa bài này lên phần chú ý hay trang nhất nhỉ ?
laplac
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác shcodon cho mình hỏi, hàng iphone của softbank-Nhật thì phân biệt sao bác,nó có khác gì với iphone của nơi khác không.... mình định mua 1 em 3gs của softbank 😁. Thanks.
Bài viết hay quá. Thaks chủ topic
Thấy chủ topic nói cho sim AT em mạo muội xin 1 cái được ko? 01669843911
Cucari
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết rẫt hữu ích cho nhữnh newbie mới thank ban nhiều....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019