Cách phân biệt các phiên bản của Xperia Z

emori
9/4/2013 3:21Phản hồi: 30
Hiện tại theo mình biết thì Xperia Z có bản quốc tế dùng mạng LTE 4G sẽ có mã là C6603, bản 3G HSDPA+ sẽ có mã C6602 (hàng chính hàng sẽ là bản này), bản dành cho thị trường Trung Quốc và Đài Loan có mã L36h cũng dùng mạng 3G+ và cuối cùng là bản SO-02E là dành cho nhà mạng Docomo của Nhật. Anh em cho mình hỏi là làm thế nào để phân biệt được các phiên bản này vì mình định mua hàng xách tay và không muốn mua phải con dành cho thị trường Trung Quốc! Mong anh em chỉ giáo vài chiêu!😁
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

isa
ĐẠI BÀNG
11 năm
mở cái điện thoại ra, nhìn vào đáy cái điện thoại sẽ có chữ made in china, C6602/03 hay L36h. Còn bản của docomo thì chữ sony nằm ở dưới, chữ ntt Docomo nằm ở trên.
@isa
Bạn nói chi tiết hơn được không bạn!😕

Có chữ Made in China là bản của thị trường nào?
isa
ĐẠI BÀNG
11 năm
tất cả các bản xperia Z đều là made in china, bạn nhìn vào chỗ này này, cạnh đáy của cái phone ấy:

ở đó nó sẽ ghi là C6602/03 L36h, còn riêng bản của docomo thì mặt trước nó sẽ ntn

@isa
Thanks bạn nhiều!😁
ndt1410
ĐẠI BÀNG
11 năm
@isa Có bản dành cho thị trường HK là không có made in china nhé
@ndt1410 thiệt hả bác ??? mình mới mua 1 con xperia z xách tay check emei các kiểu đều ngon cơ mà nhìn xuống dưới đáy thì ko có chữ made in china như các con khác và trong máy có 3 phần mềm ghi chữ tàu nên e cũng hơi lo lo......nhưng máy vẫn hoạt động rất mượt mà.......
cách phân biệt hỏi thằng bán hàng hâhhahahha
@tuthanxam Đã gà mà ra đó bị tụi nó gạt nữa!😁
Các pro cho mình hỏi Z bán ở VN ( xách tay) có bao hiêu bản vậy và các bản đó khác nhau chỗ nào? đang định mua mà không biết mua bản nào ? mong các bác giúp đỡ
@patienn Hiện nay, xách tay đều có bán tất cả các model như đã liệt kê ở post 1.
Khuyến cáo nên mua C6602 và 6603 vì được support nhiều từ XDA và cả anh em tinhte nữa.
@thaikhang91 vậy Kmobile ban bản C6502 là bản ji vậy bác
@patienn Cái này mình không rõ, mình nghĩ là không nên chơi.
Vì XDA, tinhte, Sonyviet, SE-cafe đều chơi C6602, 6603 và Docomo Nhật, vì vậy sự hỗ trợ sẽ tốt hơn.
isa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@patienn C6502 là xperia ZL, ko phải Z
@patienn đó là Xperia ZL chứ không phải Z.
nchh13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi cho dù là bản nào thì nghe bác cuhiep nói là lột miếng dán bảo vệ màn hình ra thì chữ SONY cũng bay luôn đúng không? Sao lạ vậy nhỉ?! Chẳng lẽ DT nó sản xuất mà ko để tên hãng sx vào?!
@nchh13
Đúng rồi đó bác! Lột miếng dan rin trước màn hình là chữ Sony bay luôn! Mà nghe nói là miếng dán có tác dụng bảo vệ tấm kính mặt trước! Nếu lột ra kính sẽ dễ bị vỡ! Sony khuyến khích là không nên gỡ ra và nên dán một miếng dán khán chồng lên!😕
Dễ thôi bác ơi nếu thắc mắc qua bên e tư vấn cho,xem máy thoải mái ạ,ae nói chỉ đúng 1 phần

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@kid1442tn Biết digiphone nhiệt tình rồi! Khi nào về mình nhất định sẽ qua xem! 😁
Vậy là dùng bản có lte hay hơn đúng ko các bác. Vì nó giống nhau hết về câu hình, chip chỉ là con ấy có thêm lte thôi 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@binht611 LTE ở VN có dùng được đâu hả bạn.
Sớm thì cũng phải 3, 4 năm nữa.

Sent from Sony Xperia Z®
@binht611 Mình nghe nói là dùng bản C6603 sẽ được Euro standard với lại nhiều rom cook nhưng bản 6602 có màn hình đẹp hơn! Bạn lên youtube search "XZ 9hang vs xt" để xem so sánh giữa 6602 và 6603
Mình đang thích con Xperia ZL mà ít thấy mọi người nhắc đến, không biết nó có ổn không nhỉ? cấu hình tương tự chắc dùng chung rom với XZ. Xách tay mã là C6503 chính hãng hình như chưa bán.
@pcuonghy Con ZL bị Z là lép vế quá nên không ai để ý tới nó lắm! Nhưng giá nó cũng chát quá bạn ah! Nên suy nghĩ lại! 😔
Em chào các bác ợ,
Hôm nay em lượn một vòng các hàng (didongthongminh, XDA, Cellphone, cửa hàng sony chính hãng,...) mục đích kiếm con XZ tím bản C6603 thì thấy ở phần đáy của máy (nơi có mã ấy ạ) thì thấy có máy có chữ "MADE IN CHINA" (như con C6602 ở chính hãng, Z tím ở didongthongminh, Z đen bên đó chỉ có C6602), có máy thì không (XDA, Cellphone). Hàng của Bachlongmobile cũng không có (em xem hình chụp thật trên web).
Mà em hóng ở đâu có bác bẩu là hàng xuất China đi nơi khác thì có chữ đấy còn hàng cho thị trường TQ mới Đài Loan thì là LT36. Thế hàng C6603 mà không có chữ đấy thì là ...
Em ca mơ run quá, chả dám múc. Các bác hiểu biết cho em xin tí thông tin mới ạ.
@huwowng.haf không sao đâu bác ơi,thích là nhích thôi ạ,toàn các ông không biết gì nói linh tinh thôi
Cho e hỏi con của e hàg hongkong, sao có chữ tàu dưới đáy ạ. Sợ qá
cá nhân mình thk hàng l36h hơn vì thực chất vì thị hiếu người việt đều thk c6602 - c6603 nên hay ăn hàng dựng vì l36h hay ... gì đó đều chạy đc fw c6602 hay c6603 nếu chỉ cần thay vỏ cho l36h rồi up c6603 vào thì đâu biết đâu. giờ máy web check imei cũng đâu tin được đâu. nếu bạn nào đang ôm máy l36h thì yên tâm chuẩn đét từ nhà máy luôn
hàng
hàng đấy mới chuẩn đấy mất công dựng in xừ chữ made in china cho giống hàng VN chả đễ bán hơn à
Thằng nào cũng như nhau
C 6502 của châu a la 3g
C 6503 của châu âu 4g
C 6506 của la tinh, canada 4g
Tùy mỗi ng chọn.việt nam 4g chắc 10 năm nữa.tôi đang sài C 6503
may anh chi cho em hoi.em moi mua hai cay sony z ve ma mot con khong ghi made in chine ,cay kia thi co la sao nhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019